Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: [Tư vấn] Len MF 25 f1.8 của Meike, 7artisans hay Discover

Post [Tư vấn] Len MF 25 f1.8 của Meike, 7artisans hay Discover

Như tít ạ, em tính mua thêm 1 len góc rộng MF cho XE1 của mình (nhà nghèo nên chơi MF thôi ạ). Thấy mấy con này giá cũng như nhau nên không biết mua con nèo. Bác nào đã dùng thì cho em xin ít kinh nghiệm với.
    Với cả cho em hỏi thêm con MF nào tele ngon ngon với ạ, chất lượng ngang canon 70 200 F4

Quote Được gửi bởi tranphuchuy141 View Post
    Như tít ạ, em tính mua thêm 1 len góc rộng MF cho XE1 của mình (nhà nghèo nên chơi MF thôi ạ). Thấy mấy con này giá cũng như nhau nên không biết mua con nèo. Bác nào đã dùng thì cho em xin ít kinh nghiệm với.
    Với cả cho em hỏi thêm con MF nào tele ngon ngon với ạ, chất lượng ngang canon 70 200 F4
    _ 7art và Dis thì như nhau thôi, Meike thì mình ko rõ, hiếm thấy. Lens ngon bổ rẻ, nét trung tâm ngay 1.8, lên 2.8 thì nét toàn khung. màu sắt, độ trong, bokeh khá. Vòng nét rất ngắn nên hơi khó canh nét, ngàm thường hơi lỏng, sụt sịt khi gắn vào body.
    _ Tele zoom mà bác đòi ngang 700-200 thì bác chơi 50-230 luôn cho rồi. Tele MF thêm ngàm khá to nặng và khó canh nét. Có điều kiện thì bác chơi luôn 55-200.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Theo mình bạn tìm mua lens cũ của các hãng có tiếng hoặc samyang cũng là một lựa chọn ko tồi ah!