Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: [Help]Làm sao để ảnh thẻ trả khách không thể scan lại được

Unhappy [Help]Làm sao để ảnh thẻ trả khách không thể scan lại được

Chào các bac, em cũng như nhiều bác ở đây đều làm dịch vụ.Em xin kinh nghiệm của 1 số bác cách giảm chất lượng file ảnh thẻ đủ để trả cho khách mà khách đi scan chỗ khác hình xấu, mờ không đẹp để khách có thể quay lại in chỗ mình được không ạ, vì nhà e chỉnh sửa khá kỹ rất nhiều khách thích nhưng nhiều lúc ng ta không tiện hoặc đắt hơn chỗ khác 1 chút ng ta đi scan thì công sức mình lại để cửa hàng ng khác ng ta sử dụng e thấy phí quá ạ
    ví dụ: pixel, DPI....
    xin cao kiến của các bác ạ.

Thế thì giao cho khách file ảnh gốc lúc chưa chỉnh sửa.

chả có cách nào.
    1. nếu là khách chỉ lấy file, ko in, b phải đưa chất lượng cao nhất.
    2. nếu khách in ra, b bắt buộc phải để res 300 thì in ra ảnh của b mới nét, việc scan và xử lý lại quá dễ dàng, chỉ cần 1p30s.
    3. nếu khách xin file, b giảm chất lượng ảnh xuống, b đã để lại ấn tượng xấu, họ sẽ ko quay lại mà chụp luôn tại cửa hàng, và nếu cửa hàng kia thợ ps trình cao hơn b, khách sẽ có ấn tượng xấu x2 và ko quay lại.
    4. cho file gốc cũng chính là cho những thợ ps khác học hỏi từ b và ngược lại. bản thân m cũng toàn cho file gốc .psd kể cả ảnh to, khách vẫn quay trở lại, lúc đó đôi khi m đã xóa mất file gốc do ổ đầy, vậy là m làm dễ hơn, khách đi in chỗ khác, thợ ps khác làm cũng dễ hơn. dễ mình dễ người và ngược lại.