Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: VN đập Thailan = 4_0

VN đập Thailan = 4_0

đội tuyển U.23 VN đập Thailan = 4_0 ....các bạn có ý kiến gi kg ?

Dân tình đang kháo nhau là "hết dớp rồi nhé ông kẹ". Riêng em thì thấy chắc là do khiêng mấy quả cầu đá nặng như sao quả tạ ở sân Mỹ Đình đi đó bác ạ. Hahahaha
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

cái dớp đeo theo VN hơn 20 năm...nay TẠM XEM như đã tháo bỏ rồi - phải 5Y sau ..thi mới nói đc là tháo vịnh viễn hay chưa

1. Mình không hiểu sao bạn nào ác ý lại cho topic này một sao, mình nghĩ nó không xứng phải như vậy, đây là một chuyện rất đáng quan tâm ở VN.

2. Nếu ai yêu mến đội bóng đá VN thì không thể nào không vui vì sự kiện này bất kể bạn ở đâu, bạn chỉ không vui nếu như bạn không quan tâm đến đội trong một thời gian dài nhất là ở nước ngoài. Nay đã hai ngày vì hôm qua mình không thể nào lên forum viết bài được nhưng tâm trạng vẫn còn đó, mình đi làm về bằng công cộng mình vẫn nghe youtube bình luận về trận và mình nghe rất nhiều lần, xem lại trận đấu cũng vài lần vì khoảnh khắc đó không dễ dàng có được.

3. Mình theo tuyển từ những ngày đầu tiên vào chung kết Seagames gặp Thai mình nhớ hình như năm 96-97 gì đó (google là ra) năm đó chúng ta chơi như con nít chung kết gặp Thai thua 04 hoàn toàn không thể nào đá được, từ đó trở đi gặp Thái hầu như toàn thua. Đỉnh điểm là năm 2017 của lứa hiện nay Công Phượng, Xuân Trường, đưa vào tay HLV nội thua 30 không thể nào diễn tả nổi hàng chục năm qua gặp Thai vẫn thua không gỡ đá như con nít đá người lớn.

4. Néu mà ai theo dõi cả một thời gian dài vài chục năm như thế thì mới hiểu trận hôm kia là hay thế nào, Thai hoàn toàn không thể nào tấn công không sút được cả trận, thế là nóng mũi và chơi xấu và thua 2 và thẻ đỏ thì thôi rồi, mình đã thức đến khuya để mình tận hưởng khoảnh khắc vì khó tin quá, ai biết tại sao VN đá lại quá hay. Những trận trước kể cả 2008 Thai nó thua nó vẫn tấn công rất nguy hiểm lần này không hề.

5. Chúng ta không vì một trận này mà coi thường họ, không phải như vậy cũng như không vì thắng mà nổ cho to vào và quên đi chuyên cần phải làm cho cuối 2019 nhưng chúng ta hoàn toàn có quyền tự hào về khả năng chơi bóng như vậy. Cho mày biết đừng tưởng lúc nào cũng bắt nạt được tao nhe và lần sau vài tháng tới gặp lại nhau thì phải biết coi trọng tao ah cho dù đá ngay trên đất Thai. Mình sẽ rất mong chờ trận đó vì đó là cấp tội tuyển đá không phải U23.

6. Mình rất tự hào về trận hôm kia và nó sẽ còn khơi lại kỷ niệm đẹp rất lâu sau này.

7. Mình muốn nói các bạn biết về trình độ HLV nội, cùng một loại cầu thủ năm 2017 thua thai 3-0 nhưng đưa vào tay HLV ngoại và tốt ăn Thai 4-0. Hãy nhìn nhận về khả năng đào tạo HLV ỏ trong nước đi và xem là sai ở đâu, giáo dục tốt là rất quan trọng.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Dạ đúng rồi đó anh Nikonian2006, cũng chính là lứa cầu thủ U23 này do HLV nội dẫn dắt thì đá như gà mắc tóc. Khi qua tay Park Hang Seo thì đúng là khác hẳn. Tiến bộ qua từng trận đấu, vào trận là tư thế đá là phải thắng, đặc biệt lối phòng ngự phản công quá sắc bén, chơi 1 chạm rất nhanh.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em vào vote 5 sao topic này đây, hehehe
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Em vào vote 5 sao topic này đây, hehehe
    Em đã đú theo anh, vote cho 5 sao luôn, hehe
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

mình cũng là người VN - khi đội VN thua ... mình cũng buồn và nghĩ : chắc là cái số nó vậy rồi : phải chịu đứng sau Thailand thôi !!
    hôm nay VN dưới bàn tay HLV PARK , VN mình đã làm đc nhiều việc kg tường - vì thế sau trận đâu , cả 2 HLV đều phát biểu : 1 tỷ số kg thể nào tin nổi !!
    mình đồng ý kiến với bạn anpham - cho luôn topic này 5 sao !!

Trận thắng Thái giống trận ck gặp Mã, đối thủ ko thể tấn công được. Dù kiểm soát bóng nhiều hơn.

Tài của ông Park đã ko còn bàn cải, nhưng giờ em nghĩ là có nguy cơ ko thể giữ ổng được.
    Theo hđ thì tháng 1 năm 2020 là hết hạn, nếu muốn đàm phán thì sẽ làm trong 3 tháng trước khi hết hđ. Hiện tại ko ai đả động gì về hđ trong khi ông này có người đại diện am hiểu khu vực Asian. Có vẻ như vff đang chờ coi seagame có ăn vàng ko mới ký tiếp.

Vấn đề là đến lúc đó, liệu có tiền để trả ko? Ko ký trước seagame thì nhở mà có hcv, giá của ổng sẽ vọt lên, lúc đó mới mệt. Điều quan trọng là ổng đang thích vn, hợp với vn, thì tại sao ko ký luôn 3-4 năm? Dù ko có hcv đi nửa thì cũng đâu có sao.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Trận thắng Thái giống trận ck gặp Mã, đối thủ ko thể tấn công được. Dù kiểm soát bóng nhiều hơn.

Tài của ông Park đã ko còn bàn cải, nhưng giờ em nghĩ là có nguy cơ ko thể giữ ổng được.
    Theo hđ thì tháng 1 năm 2020 là hết hạn, nếu muốn đàm phán thì sẽ làm trong 3 tháng trước khi hết hđ. Hiện tại ko ai đả động gì về hđ trong khi ông này có người đại diện am hiểu khu vực Asian. Có vẻ như vff đang chờ coi seagame có ăn vàng ko mới ký tiếp.

Vấn đề là đến lúc đó, liệu có tiền để trả ko? Ko ký trước seagame thì nhở mà có hcv, giá của ổng sẽ vọt lên, lúc đó mới mệt. Điều quan trọng là ổng đang thích vn, hợp với vn, thì tại sao ko ký luôn 3-4 năm? Dù ko có hcv đi nửa thì cũng đâu có sao.
    - cái này thì bạn nên đặt vấn đề với VFF thôi ...cái gì làm lợi cho riêng VFF thì đc ưu tiên giải quyết ...những cái khác chỉ là thứ yếu - ban lãnh đạo VFF thấy ngồi hết nhiệm kỳ này đến NK- khác ... nói chung bóng đá VN như cha chung , các quan chức chả ai chịu khóc đâu bạn ơi