Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Phần mềm miễn phí để edit hình HDR

Phần mềm miễn phí để edit hình HDR

Hôm nay lang thang internet em tìm được 2 link đang cho mình download và xài miễn phí software edit hình ảnh HDR.
    Đây không phải là crack nha các bác. Link download thẳng từ nhà sx nên không lo bị virus.

NOTE: Link vẫn còn hoạt động cho đến thời điểm em post. Nhưng tương lai có thể sẽ hết.

Phần mềm AURORA HDR 2018:

Em đã thử phiên bản 2018 năm ngoái và rất thích dùng. Nhưng vì ít chụp HDR mà phải trả thêm khoảng $100 nên do dự chưa mua. Giờ phiên bản 2018 đã cho miễn phí.

LINK: -https://skylum.com/l/nphoto
    Các bác điền email vào. Skylum sẽ gởi link download và Activation key. Sau khi cài đặt thì chỉ việc copy activation key là dùng thoải mái.

UPDATE: Không biết tại sao bấm vào link trên thì lại bị chuyển đến trang Free-trial bản 2019. Theo bác nglesangtc thì phải copy link & paste vào, rồi nhân nút Enter thì được. Hoặc các bác tự điền link thay vì click.
    Nếu đúng sẽ vào trang như hình dưới.

Phần mềm Photomatix 5 Pro

Photomatix cũng là 1 software nổi tiếng về hình ảnh HDR.

Link download: https://www.hdrsoft.com/download/pra...-mag/index.php
    Acess Code: PPMAG2018
    Được sửa bởi joseph.luong lúc 09:43 PM ngày 11-04-2019
    hm...

Hôm nay em thử làm 2 tấm so sánh HDR từ Lightroom và Aurora HDR.
    Chụp indoor và chỉ dùng preset sẵn có & khg thêm

Lightroom HDR

Aurora HDR
    hm...

Em mới down phần mềm Photomatix, cám ơn bác joseph.luong đã giới thiệu.

Hai ảnh bác up ở trên thì em thấy Auora HDR làm tốt hơn hẳn bác nhỉ!

Cám ơn bác đã chia sẽ, em vừa vào download Auora HDR, nếu click vào link thì nó sẽ chuyển đến trang download bản 2019 Free Trial. PHải copy --> past lick mới down dc
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 09:46 AM ngày 08-03-2019
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Cám ơn bác joseph.luong đã chia sẻ. Nhưng khi em bấm vào link thì nó hiện ra trang download free trial của Aurora 2019, sau khi điền email và nhấn download thì bản tải về cũng là setup của Aurora 2019 (trial). Có lẽ em vào hơi chậm nên hụt mất bản free Aurora 2018 rồi chăng?

UPDATE: em làm lại theo hướng dẫn của bác nglesangtc ở trên và đã download được bản full Aurora 2018. Thanks các bác!
    Được sửa bởi huyquantic lúc 09:57 AM ngày 08-03-2019

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    Cám ơn bác đã chia sẽ, em vừa vào download Auora HDR, nếu click vào link thì nó sẽ chuyển đến trang download bản 2019 Free Trial. PHải copy --> past lick mới down dc
    Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    Cám ơn bác joseph.luong đã chia sẻ. Nhưng khi em bấm vào link thì nó hiện ra trang download free trial của Aurora 2019, sau khi điền email và nhấn download thì bản tải về cũng là setup của Aurora 2019 (trial). Có lẽ em vào hơi chậm nên hụt mất bản free Aurora 2018 rồi chăng?

UPDATE: em làm lại theo hướng dẫn của bác nglesangtc ở trên và đã download được bản full Aurora 2018. Thanks các bác!
    Cám ơn 2 bác nglesangtc & huyquantic đã cho biết vấn đề & giải pháp link download Aurora 2018. Em cũng không biết tại sao bấm vào lại bị chuyển sang trang khác. Em đã update post rồi. Hôm nay thử lại vẫn ok
    hm...

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Em mới down phần mềm Photomatix, cám ơn bác joseph.luong đã giới thiệu.

Hai ảnh bác up ở trên thì em thấy Auora HDR làm tốt hơn hẳn bác nhỉ!
    Em cũng đã thử Aurora 2018 free-trial 30 days năm ngoái. So sánh với LR thì quả thật làm tốt hơn nhiều. Rất dễ dùng và thích hợp từ amateur đến pro.
    Photomatix em cũng từng thử nhưng nghiêng về Aurora hơn. Cả 2 đều thiết kế riêng cho HDR nên làm tốt hơn LR nhiều.
    Giờ chắc lâu lâu đi đâu em cũng làm vài tấm HDR cho vui.
    hm...

Hôm nay em thử làm lại 1 tấm HDR sử dụng cả 3 program: LR, Aurora & Photomatix

LR
    Để được như thế này em phải tốn thêm thời gian chỉnh thêm các slider.

Aurora 2018 - dùng preset Architecture HDR 1

Photomatix Pro 5 - dùng preset Smooth 3

Em thấy Aurora & Photomatix khi dùng HDR tốt hơn nhiều. Cả 2 tấm trên em chỉ chọn preset có sẵn mà chưa chỉnh sửa thêm gi. Còn LR phải mất thêm thời gian thì mới khá hơn nhưng vẫn không bằng Aurora & Photomatix.

Riêng Aurora, chưa biết tại sao khi save ra jpg thì dung lượng lớn nhất so với 2 program kia.
    LR jpg = 18.9mb
    Aurora jpg = 25.7mb
    Photomatix jpg = 15.8mb
    hm...

bac cho thêm cái ảnh gốc để dễ nhận biết với
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    bac cho thêm cái ảnh gốc để dễ nhận biết với
    Ảnh gốc SOOC Jpeg đây bác nglesangtc.
    hm...

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng