Trang 13 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 131

Chủ đề: Giữa Khung Trời Phiêu Lãng: Miền Nam Tây Ban Nha

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Cám ơn bác cho tụi em đi du lịch ké một chuyến sang tận Ma-rốc, một địa danh xưa nay chỉ nghe và bây giờ mới thấy hình ảnh.
    Hình ảnh đẹp và lời giải thích làm thớt này trở thành bài học Sử Địa.

Nhưng nói thật với bác là nhìn mấy bà trùm đầu trùm mặt thì em vẫn sờ, sợ sao ấy. Từ 9/11 rồi đến Sri Lanka ...
    Cám ơn bác ASAV đã trở lại để “dzua” với em một cái để tạm biệt. Em sửa lại comment của bác cho ... hợp nghĩa. Ha ha!

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Mấy con khỉ không có đuôi và dạn quá , nhưng cho nó leo lên người nhìn cũng ớn , mấy con rận trong người nó bò qua cắn chết dịch . Cảm ơn anh đã cho du lịch miễn phí !
    Có các bác đi cùng là vui rồi! Nói thật, nhiều khi mở thớt xong mới tự hỏi là mình có thể đi đến nơi đến chốn và bài viết cùng hình ảnh có đủ sức lôi cuốn không. Nhưng với cố gắng và thiện chí, em mong là đã không phụ các bác.

Nói về khỉ Barbary Macacque ở Gibraltar, trên núi này chỉ có 200 con và Bắc Phi chỉ còn 15,000 con, do đó nó được vào trong danh sách đang diệt chủng và được bảo vệ. Tuy thế, ai cho nó ăn mà bị bắt sẽ bị phạt 500 EUR vì làm như thế nó sẽ tùy thuộc vào con người, mất bản năng tự lập, ngoài vấn đề không đúng thức ăn. Cả bao nhiêu đời khỉ xuốt ngày thấy người và không bao giờ bị người đuổi bắt, đánh bẫy, ăn thịt. Chúng không bao giờ thấy gần con người là nguy hiểm và cảm thấy yên tâm nên đùa dỡn vô tư. Chấy rận không thì không biết nhưng con khỉ leo lên lưng anh chàng có để lại vài cục làm kỷ niệm. Bà vợ cằn nhằn quá trời và trách sao để nó leo lên! Nhưng hên xui thôi, nó cũng leo lên em nhưng lại nhảy đi chỗ khác, không để lại kỷ niệm, thể rắn hay lỏng.

Em có vài tấm ảnh làm bonus. Đã định nói đến như là một chỗ cho du khách Mỹ đến thăm nhưng quên. Nơi đây có tên là Tangier American Legation, một bất động sản đầu tiên của Hoa Kỳ ở ngoại quốc. Tòa nhà là một quà do Sultan Moulay Suleiman tặng Hoa Kỳ vào năm 1821 để đánh dấu quan hệ ngoại giao giữa hai quốc gia. Bên ngoài, tòa nhà có kiến trúc Hồi, nhưng bên trong được trang trí theo kiểu Tây phương. So với phố Tangier thì tòa nhà này thuộc loại to. Ảnh không xuất sắc lắm nhưng em treo vài tấm tượng trưng.

DMQ_3197 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_3203 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_3213 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_3195 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_3229 by Dat's Photos, on Flickr

Họ giữ lại được mấy cái valises cổ, hay quá! Có cái mất cả quai sách.

L1150237-2 by Dat's Photos, on Flickr

DMQ_3222 by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Cám ơn bác ASAV đã trở lại để “dzua” với em một cái để tạm biệt. Em sửa lại comment của bác cho ... hợp nghĩa. Ha ha!
    Ui cha, cái dấu phẩy của bác độc hại quá! Ha Ha Ha.
    But I'm no Joe Biden !

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Ui cha, cái dấu phẩy của bác độc hại quá! Ha Ha Ha.
    But I'm no Joe Biden !
    Haha, the pervert hair sniffing Joe, a typical moral standard among Democrats. Remember Bill Clinton?

Hôm nay em đang research cho chuyến đi weekend này thì tình cờ được biết Tangier American Legation được liệt vào Danh lam Lịch sử Quốc gia Hoa Kỳ - National Historic Landmark đầu tiên nằm ngoài nước Mỹ.
    Cám ơn bác Văn Khoa đã cho em một chuyến phiêu lãng ở miền TBN & Tangier này. Mở mang kiến thức nhiều hơn :-)
    Em sẽ đợi các chuyến kế tiếp của bác
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Hôm nay em đang research cho chuyến đi weekend này thì tình cờ được biết Tangier American Legation được liệt vào Danh lam Lịch sử Quốc gia Hoa Kỳ - National Historic Landmark đầu tiên nằm ngoài nước Mỹ.
    Cám ơn bác Văn Khoa đã cho em một chuyến phiêu lãng ở miền TBN & Tangier này. Mở mang kiến thức nhiều hơn :-)
    Em sẽ đợi các chuyến kế tiếp của bác
    Cám ơn bác trở lại xem ảnh kết thúc chuyến đi. Ngoài là một National Historic Landmark, nó cũng là lãnh thổ ngoài nước Mỹ đầu tiên và hiện giờ cũng vậy. Hèn chi thấy ông HDV người Maroc đứng ngoài cửa, chờ cả đoàn đi ra. Em không dám chắc nhưng nhiều phần trăm là ông ta chưa xin visa nên không bước vào được. Giống như ai ngờ Gibraltar là đất của Anh! Chuyện ngộ và tréo cẳng ngỗng!

Cám ơn bác Văn Khoa đưa em đi du lịch miễn phí với giải thích và hình ảnh rất đẹp. Chúc bác sức khỏe và nhiều niềm vui.

Quote Được gửi bởi chuongmap View Post
    Cám ơn bác Văn Khoa đưa em đi du lịch miễn phí với giải thích và hình ảnh rất đẹp. Chúc bác sức khỏe và nhiều niềm vui.
    Cám ơn bác nhiều. Em mới đi Alaska về và đang soạn ảnh, bác nhớ đón xem.

Cám ơn bác Văn Khoa vì đã cho em đi du lịch miễn phí qua ảnh bác chụp. Hầu như mỗi ngày em đều ghé các thread hình du lịch của bác để xem hình mới. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe :-)
    I'm a Canikonian

Trang 13 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314 Cuối cùngCuối cùng