Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Sony a900 cần giúp đỡ

Sony a900 cần giúp đỡ

Có bác nào còn dùng a900 giúp e với ạ. E dùng ngàm chuyển cắm flash godox t685s vào body a900 thì chỉ nổ flash khi để TTL còn để M thì ko nổ. Có ai biết tại sao không ạ. Thanks!!!

Bác dùng ngàm ADP-AMA chính hãng hay là ngàm 3rd hãng khác? Khi chuyển M đánh flash thì 100% đều không được hay lúc được lúc khg?

- Nếu lúc được lúc không thì có thể contact trên shoe dính bụi, cần lau sạch. Hoặc ngàm bị xê dịch chưa sát với các contacts điện
    - Nếu khi chuyển M mà 100% đều không đánh đc thì có thể do cài đặt ở máy hoặc ở flash. Máy thì em chịu, flash thì bác check có phải giống trong hình dưới

Em cũng chỉ biết nhiêu đó. Hy vọng có bác nào dùng a900 lang thang ghé vào thì giúp được bác.
    hm...

Dùng m 100% ko nổ bác ạ, cắm qua trigger vẫn vậy chỉ dùng đc TTL. Còn ngàm thì mình dùng ngàm zin của sony. Dù sao cũng cảm ơn bác.

Quote Được gửi bởi Taidang View Post
    Có bác nào còn dùng a900 giúp e với ạ. E dùng ngàm chuyển cắm flash godox t685s vào body a900 thì chỉ nổ flash khi để TTL còn để M thì ko nổ. Có ai biết tại sao không ạ. Thanks!!!
    Bác thử kiểm tra xem trên Sony A900 có bật chế độ HSS không, nếu đang bật thì bác tắt HSS đi rồi thử lại xem sao.

Chúc bác sớm giải quyết được vấn đề.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Bác thử kiểm tra xem trên Sony A900 có bật chế độ HSS không, nếu đang bật thì bác tắt HSS đi rồi thử lại xem sao.

Chúc bác sớm giải quyết được vấn đề.
    Dạ e thử hết tất cả các mode flash vẫn bị ạ.
    Có a nói có thể do ngàm zin Sony nên nó chỉ hỗ trợ ttl, e đang kiếm ngàm for để test. Thanks bác nhiều ạ

Em nghĩ nếu được bác có thể ra tiệm test flash các con godox khác xem có bị như vậy khg. Để coi có phải là tất cả godox hay là chỉ máy mình.

Và nên test luôn flash chính hãng Sony. Để xem coi có phải ngàm ngắn khg.
    hm...