Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Lưu ý với dây đeo Peak Design

Lưu ý với dây đeo Peak Design

Em đã dùng dây đeo Peak Design Slide Lite vài năm rồi và lần trip vừa rồi thì gặp vấn đề với dây này nên post lên để các bác nào đang dùng để ý.
    Phần silicon grip trên dây đeo của em không biết từ lúc nào mà bị "chảy" ra và dính vào túi camera, và do không để ý nên bị dính vào áo và cả ghế xe trong khi di chuyển.

Em không biết tại sao nó lại bị như vậy, đoán là vì khi gấp dây đeo cất thì có lẽ do mạ sát với nhau hay sao nên phần silison bị bóc dần ra.

Em đã liên lạc ngay với Peak Design và họ cho biết đã gặp vấn đề này với dây rồi, và dây mới đã có design lại phần silicon grip và sẽ không gặp nữa. Và vì sản phẩm Peak Design warranty là Lifetime nên đã cho em link để claim warranty.
    Phải nói họ làm việc rất nhanh, gọn. Đang thăm nhà ở VN, em chỉ cần điền đơn và liên lạc qua 2 email là xong. 2 ngày sau họ gởi về cho em (ở Canada) dây đeo mới.

Dây mới này thì em thấy silicon grip đã được nâng cấp như thế này.

Các bác nào đang dùng dây đeo version cũ mà có silison grip chạy dọc song song với dây đeo thì nên xem lại khi dùng, chứ để khi dính vào quần áo, đồ đạc thì rất phiền.
    hm...

Cảm ơn anh, em cũng bị như vậy mà không biết vụ này đc bảo hành. Em đã liên lạc và họ nói sẽ gửi em 1 cái mới, nhưng không biết có gửi về Việt Nam đc không.