Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Không chụp được mượn ảnh người khác post có được không mọi người?

Không chụp được mượn ảnh người khác post có được không mọi người?

1. Thấm thoát không ngờ thời gian trôi qua thật nhanh nhìn qua nhìn lại cũng vừa tròn đúng mười năm như thế này mỗi năm cứ hẹn lại lên một topic. Chính vì vậy cho nên mọi thứ trở nên nhàm chán nếu cứ mở ra một topic ghi là ảnh tennis như thế này nên mình chỉ muốn chọc các bạn mới vào forum cho vui thôi chứ mình không có ý nào khác đâu giống như chúng ta tạo ra một tiêu đề giật gân vậy thôi ít nhất là cũng có sự khác biệt nào đó trong năm 2019.

2. Hôm trước mình có nói với anh blurrist là mình mất đi động cơ chụp ảnh tennis. Nhưng sau khi nói xong, mình vào văn phòng làm việc của mình rất nhiều người hỏi mình "sao năm nay có đi chụp tennis không?". Rõ ràng là họ quan tâm và họ mong chờ việc mình làm. Nếu mình nói không năm nay tao không muốn đi mình lại cảm thấy thiếu thốn. Ý của mình là mình đã muốn phải chuyển sang lĩnh vực khác nhưng một phần mấy cái này không tạo ra tiền một phần là đi kiếm giấy phép vào chụp giải quốc tế là cực kỳ khó khăn cho người không phải là phóng viên chuyên nghiệp của các tòa soạn lớn. Sau đó thì mình đi vào sân thi đấu và cảm thấy hạnh phúc khi mình được may mắn và vinh dự ngồi trong đó. Cho nên từ nay trở đi mình sẽ lại đi chụp mỗi năm, cho dù không có gì mới mẻ thêm cả. Và mình vẫn hàng ngày mong chờ cơ hội chụp các giải thi đấu đỉnh cao ở lĩnh vực khác. Khả năng thì có mà cho phép thì không.

3. Các bạn xem ảnh 2019 nhe, không biết ai tên gì thì post lên hỏi mình.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Tấm đầu tiên này gọi là kiểu shadow chờ ánh nắng chiếu bóng xuống mặt sân. Để chụp được tấm này thì phải có ánh sáng nắng phản chiếu tạo ra sự tương phản trắng đen và mình dùng photoshop để làm cho sự tương phản và tập trung vào chủ thể tốt hơn trong khi nội dung của tấm ảnh thật sự là giữ nguyên không thêm bớt.

Thể loại này bạn chỉ chụp khi nào phải có ánh nắng (trởi không mây và quang đãng) thì mới chụp ra được bóng người đổ xuống mặt sân và phải ở sân lớn nhiều tầng và đừng trên cao chụp xuống.

Đây là một khoảnh khắc đẹp và đặc trưng của Maria Sharapova khi giành được điểm rất quyết định và quan trọng theo kinh nghiệm của mình thì trong một trận chỉ có được một lần xảy ra.

Một khoảnh khắc đẹp của Serena và biểu hiện này xảy ra chỉ ở những điểm thật quyết định và trận đấu phải quyết liệt mới thấy được cảm xúc này.

Đây là một khoảng khắc lên lưới ít ỏi của Federer vì sau này càng lớn tuổi anh ta càng ít lên lưới.

1. Khi nào có hình tiếp theo mình sẽ gửi thêm các bạn xem.

2. Các bạn nếu chưa biết thì hỉnh này mình chỉ post trong forum và mình không chơi facebook nên những tấm hình này sẽ không bao giờ có chuyện mình post facebook.

3. Mình đã cố ý crop ảnh là size lớn chiều ngang 900px để bạn xem cho thật rõ ràng và bạn thấy ống kính tele dài rõ nết như thế nào há?

Trong tấm này bạn để ý thấy Nishikoki đã quăng cây vợt xuống đất và nó vẫn còn chưa rơi xuống đất hoàn toàn.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng