Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 87 / 87

Chủ đề: Sony news & rumours 2019!

Em quên là Real-Time Eye AF còn có thể lấy nét thú vật, gọi là Animal Eye-AF. Cái này thì mới hơn và lẽ dĩ nhiên rất hạn chế về "animal" nào máy mới biết để lấy nét mắt.
    Tối hôm qua em mới thử dùng Animal Eye-AF. Bác vào flickr phóng to hình để xem máy tự động khóa nét vào mắt chó. Em chỉ giơ máy và chọn composition, sau đó là bấm chụp. Quá đã
    SOOC jpeg @ f/1.8
    Animal Eye-AF by Joseph luong, on Flickr
    hm...

@Bác Joseph, Bác recommend dùm cái L bracket để chụp landscape in vertical/horizontal mode.

Tình hình là tháng tư tới em sẽ bay qua New Zealand 2 tuần (đợi wài mới có cơ hội). Dự tính dành ra vài ngày đi Queenstown chụp landscape. Đã có order cái Peak Design travel tripod. Tháng 3 mới deliver. Tính mua thêm cái L bracket xài chung với cái tripod này nhưng chẵng biết mua loại nào.

Lục tung uTube thấy cái 3 Legged Thing Ellie PD version cũng OK. Nó universal vậy chắc xài được cho cả Sony A7RII và Leica Q2. Bác thấy cái này được ko ? What do you think? Nếu ko cái này thì nên mua cái nào hả Bác. Tiêu chí gọn, nhẹ thay battery dể. Giá ko thành vấn đề.

Sẵn Bác recommend cái wireless remote control luôn, chủ yếu cho A7RII, nếu xài được cho Leica càng tốt. Thank you Bác trước.

Happy New Year!

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post
    ...Tình hình là tháng tư tới em sẽ bay qua New Zealand 2 tuần (đợi wài mới có cơ hội). Dự tính dành ra vài ngày đi Queenstown chụp landscape...
    Rất mừng bác có cơ hội dùng Leica Q2 cho phong cảnh ở NZ, một thiên đường cho những ai thích landscape photography. Để cho bác có một khái niệm về cảnh ở xứ NZ, em mời bác ghé qua thớt sau. Từ trang 4, post #40 trở đi, em treo nhiều ảnh NZ. Em nghĩ bác sẽ không bao giờ quên chuyến đi này. Enjoy!

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=190687

@Bác Joseph, Bác recommend dùm cái L bracket để chụp landscape in vertical/horizontal mode.

Tình hình là tháng tư tới em sẽ bay qua New Zealand 2 tuần (đợi wài mới có cơ hội). Dự tính dành ra vài ngày đi Queenstown chụp landscape. Đã có order cái Peak Design travel tripod. Tháng 3 mới deliver. Tính mua thêm cái L bracket xài chung với cái tripod này nhưng chẵng biết mua loại nào.

Lục tung uTube thấy cái 3 Legged Thing Ellie PD version cũng OK. Nó universal vậy chắc xài được cho cả Sony A7RII và Leica Q2. Bác thấy cái này được ko ? What do you think? Nếu ko cái này thì nên mua cái nào hả Bác. Tiêu chí gọn, nhẹ thay battery dể. Giá ko thành vấn đề.

Sẵn Bác recommend cái wireless remote control luôn, chủ yếu cho A7RII, nếu xài được cho Leica càng tốt. Thank you Bác trước.

Happy New Year!
    Happy New Year bác BonVoyage.

Em khi xưa cũng nghĩ đến L plate. Rốt cuộc lại thôi vì tuy có ưu điểm của nó, nhưng khg thích hợp với em. Priority là gọn nhẹ nên thôi không mua.
    Em thấy bác kevinle có dùng L plate (bác trở lại vài trang trước sẽ thấy trong tấm hình với lens Sigma bác ấy post), nên để khi nào bác KevinLe ghé qua thì mong bác cho thêm ý kiến.

Wireless Remote thì em vẫn dùng Imaging Edge Mobile app của Sony. Em dùng chụp group, long exposure thấy rất tốt. Có thể chỉnh ngay trong app exposure, shutter, iso...rất tiện lợi.
    Leica Q em nhớ là cũng có app để dùng phone làm remote. Bác Văn Khoa cũng đã có dùng qua rồi (trong lần chụp kinh khí cầu thì phải). Bác thử 2 cái app xem sao.

Nói chung những cái gear mới bác nên thử xài nhiều lần trước khi đi. Để khỏi bỡ ngỡ, và quan trọng là biết những khuyết điểm (và work around) trước khi đi chụp trip. Vd, với máy a7iii của em app khg hỗ trợ touch focus on phone. Nhưng a7 đời đầu lại dùng đc! Đến lúc đem ra dùng on-location thì cứ tức tại sao khg touch focus được. Một bài học đáng nhớ :-)

Bác đi chơi về đừng quên post lên cho anh em xem cho vui :-)
    Happy New Year & chúc bác một chuyến đi chơi vui vẻ.

P. S. Flickr Pro account có savings cho các sản phẩm Peak Design. Bác có dùng chưa.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    ... Để cho bác có một khái niệm về cảnh ở xứ NZ, em mời bác ghé qua thớt sau. Từ trang 4, post #40 trở đi, em treo nhiều ảnh NZ.
    Thank you Bác Văn Khoa. Có thời gian em chắc chắn dô coi cho biết

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    ....
    P. S. Flickr Pro account có savings cho các sản phẩm Peak Design. Bác có dùng chưa.
    Thank you Bác Joseph. Thực ra L bracket chắc chưa cần lắm vì em đa phần chụp landscape để horizontal hơn vertical. Quan trọng là cái tripod. Order từ tháng 11 nghỉ là trể lắm tháng 1 sẻ có. Nó confirm tháng 3 làm em hơi nervous . Lở ko nhận kịp thì bỏ mợ .

Chuyến đi NZ 2 tuần, 10 ngày đầu đi Auckland, nhưng chắc ko thời gian chụp hình. 4 ngày cuối là cố nhét dô để đi Queenstown, chứ đã bay gần nửa vòng trái đất mà ko có tấm hình NZ nào chắc ấm ứt cả năm :-) .

Em đả có thử qua App cho cả Sony và Leica bác ợ . Nhưng vẫn prefer xài remote control. Again, cái này củng ko gấp vì có thể set timer trong cam để tránh cam shake.

Flickr pro được discount của PD nằm ở đâu đó Bác. Bác thảy luôn dùm cái link để em khỏi mắc công google.

Em khá bận nên bớt vào forum. Cần hỏi gì mới thò đầu lên. Có hình đẹp mới dô đây treo. Chứ bình thường tránh spam trong này. Spam flickr đựơc rồi. Thank you Bác.

Flickr pro được discount của PD nằm ở đâu đó Bác. Bác thảy luôn dùm cái link để em khỏi mắc công google.)
    Link đây bác.
    https://www.flickr.com/account

Trong chỗ Pro Perks có những cái savings cho pro account, trong đó có 25% off PD products.

Em cũng đang bận rộn chuẩn bị cho chuyến đi cuối tháng tới (nếu như không có gì trục trặc ). Giờ đang mùa đông lại càng ít chụp nên cũng khg nhiều hình up trên forum.

Chắc phải đợi xuân về thì mới tiếp tục macro & chim chóc sau vườn :-)
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Link đây bác.
    https://www.flickr.com/account

Trong chỗ Pro Perks có những cái savings cho pro account, trong đó có 25% off PD products.

Em cũng đang bận rộn chuẩn bị cho chuyến đi cuối tháng tới (nếu như không có gì trục trặc ). Giờ đang mùa đông lại càng ít chụp nên cũng khg nhiều hình up trên forum.

Chắc phải đợi xuân về thì mới tiếp tục macro & chim chóc sau vườn :-)
    Đang mùa đông nên chim cò, hoa lá của Bác hơi bị ế hỉ. Nghỉ ngơi một thời gian để recharge cũng tốt chứ.

Thank you for the link. Cái PD tripod em order là carbon fibre $600. Loại nhẹ nhất. Nếu PD cho 20% discount thì save cũng được $120. Thử order xài link của Bác. Lúc checkout nó nói item này ko được discount. Móa, PD cũng khôn chứ. Làm gì có discount cho new release or best seller item.

Chứ nếu nó cho discount cái tripod, chắc em bị heart attack vì mất hơn 10 ly starbucks :-)

Đang đi vacation. Chọt iPad chử nhảy tùm lum Bác chịu khó đọc. Chúc Bác & gia đình có nice trip sắp tới. Cheers.

Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789