Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46

Chủ đề: Hành trình Asían Cup

Hành trình Asían Cup

VN còn 2 ngày mới đá nhưng em mở topic cho các bác chém gió cho vui.
    Hôm khai mạc em ko xem nhưng hôm nay có xem Úc với Jordan, họ đá quá nhanh, mạnh mẽ. VN chung bảng vòng loại với Jordan, em ko hiểu sao mình hòa với họ 2 trận được.
    Nhà vô địch Úc bị thua ko oan, nhưng cũng phải thừa nhận là Úc đang trẻ hóa đội hình nên ko sắc như xưa.

Trận Thái vs Ấn, cũng quá bất ngờ luôn. Phải nói mới qua 3 trận mà em đoán dân cá độ kèo trên đã thua te tua rồi, ko thể dự báo nổi. Mấy báo VN còn dự báo Úc thằng 2 trái, Thái thắng Ấn từ 1-2 trái. Kết quả Thái thua 1-4.

Ấn đá ko quá hay nhưng Thái kèm người tệ quá, toàn để trống cho đối phương bắn tự do, ko thua mới lạ. Đội hình này của Thái có 3 cầu thủ từ Nhật về, tưởng mạnh hơn nhưng gặp VN cũng sẽ thua te tua. Thấy họ đá rời rạc, ko tổ chức lên bóng bài bản được.

Đang trông chờ VN thể hiện. Liệu có bất ngờ xảy ra?

mình thì hy vong VN vào đến bán kết là vui rồi ....dù sao trình độ chung ta còn cách xa trình độ châu lục nhiều lắm

Mèn ơi, bác ngochuong mơ cao quá, em chỉ dám mơ vào vòng nốc ao bằng vé vớt, tức nhóm 4 đội thử 3 có thành tích tốt.
    Trận gặp Iraq, nếu ko hên thì có khi thua đó, chủ trưởng toàn đội VN chỉ dám mong hòa, rồi thắng Yêmn để kiếm 4 điểm. Ngồi chờ vé vớt, hên thì đứng thứ 2.

Còn thắng Iraq thì cũng ko phải ko có cửa, nhưng mà khả năng ko cao. Tuy nhiên bóng đá luôn bất ngờ, Jordan thắng nhà vô địch Úc thì VN thắng Iraq cũng thường thôi.

tối nay 20.30h VN sẽ gặp IRAQ - mời các bạn đón xem

đự đoán VN _ IRAQ = 1_0

hết hiệp 1 - VN đang dẫn iraq 2_1 ...hehe ! VN thắng 2 hiệp 1 bàn là điều sẽ thực hiện dược thôi .... iraq hãy đợi đấy !

chung cuộc VN thua 2-3 ...nhưng VN đá hay ...thua đáng thua !

VN vẫn còn khe cửa hẹp, chỉ cần 3 điểm từ Yemen là có hy vọng vào bằng vé vớt.
    Trận vừa qua VN đá rất tốt, nhưng nhìn lại thể hình của VN ta lùn nhất giải. Hôm bửa có nói tới vấn đề này khi thi với khu vực rồi, nhưng bây giờ ra châu Á, toàn bọn 1.8m thì VN như em bé. Khi mà thể hình ko tốt thì kỹ thuật ko bao giờ cứu nổi, vì đội bạn vẫn có kỹ thuật chứ đâu phải chỉ đi bộ?

Cho nên hiện tại VN có thể làm trùm khu vực, chứ giải châu Á là thấy quá tầm rồi. Tuy nhiên VN đã tiến bộ lớn, ko còn là kẻ lót đường mà đã khiến người ta sợ thật sự khi gặp.
    Iraq đầu trận múa môi coi thường VN, sau trận đấu họ đã tôn trọng và cầu thủ thì mừng phát khóc. HLV ko dám nhìn quả đá phạt phút 90.

Hy vọng thế hệ kế tiếp, ăn uống đầy đủ thì cao hơn 1 xíu, chứ giờ là cao ko nổi rồi đó.

chiều nay VN gặp IRAN lúc 18g - các bạn nhớ đón xem trên VTV-6

VN thua IRAN 2-0 trong 1 trận đấu tả tơi.......

Đấu với Iran, đứng thứ 29 thế giới mà chỉ thua 2 bàn là giỏi rồi. Phải thừa nhận là họ chỉ đá chừng 70% công lực, thì VN đã chạy ko ra hơi.

Em có nói ở trước rồi, thể hình VN ko tốt, nên sức khỏe cũng ko bằng được. Khi nào VN cao 1.8m thì với kỹ thuật đi kèm, có thể ăn thua đủ với Tây Á và nghĩ tới chuyện ra khỏi vùng trũng. Còn giờ thì ko thể đọ sức được. Thái cũng ko làm ăn gì được.
    Chỉ có Philippin có dàn cầu thủ lai, vóc dáng Tây Âu thì chơi nổi, nhưng họ lại ko có giải bóng đá chuyên nghiệp, nên sức thì có mà kỹ thuật thì trung bình.

Còn hy vọng trận cuối, em tin sẽ vào vòng loại trực tiếp. Gặp đối thủ nhẹ ký hơn, chưa chắc VN ko gây bất ngờ đâu.
    Phải nói lứa cầu thủ này giỏi và HLV cũng giỏi.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng