Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46

Chủ đề: Hành trình Asían Cup

Tuyệt vời, em la bể nhà luôn. Tuyển VN hôm nay chơi xuất sắc quá. Thắng Jordani xứng đáng.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

trung quốc thắng hú hồn thailand 2-1 .....phải chi VN gặp TQ trên sân cỏ ....!!! chưa biết ai thắng ai đâu

VN chơi như lên đồng, thắng thuyết phục. Hiệp 1 em nghĩ kiểu này chắc VN bị đè ra hiếp 1-2 trái là ít. Vì lối chơi Jordan nhanh và kỹ thuật quá, ko thua Iran, Iraq và họ thắng Úc, Syria ko phải là may mắn.
    Vậy mà qua hiệp 2 VN như bị ma nhập, đá cho Jordan ko biết cha mẹ là ai luôn. HLV Jordan phải thừa nhận là đội ông bị sợ, cuống quá nên ko làm ăn gì được. Nếu VN may hơn xíu thì dứt trong 90 hoặc 120 phút, ko cần tới 11m làm gì.

Phải nói là bây giờ lứa cầu thủ này chơi bãn lĩnh, bị dẫn vẫn tỉnh, đá hòa muốn tấn công là tấn công, ko như hồi xưa, kiểu gì cũng run sợ.

Hiệp 1 em nghĩ VN tính đá phòng thủ phản công, kiểu đá từng làm nên chuyện ở AFF cup. Mà bị cuốn vào lối đá nhanh của Jordan, mà đúng là nếu mình thủ là tụi nó ép kiểu gì cũng bị ghi bàn. Khi chuyển qua công thì tụi kia phải thủ vì sợ, đá hăng quá làm cóng giò đội kia luôn

Mình sorry các bạn là từ khi anh Accord mở ra topic này mình đã đi holidays hoàn toàn không lên forum và không có dịp tham gia vào topic. Hôm qua đá như vậy là rất khuya, trận Yemen với mình còn khuya hơn hẳn và mình phải đi làm vào sáng hôm sau nhưng mình vẫn cố gắng đi ngủ và thức dậy xem trận Yemen vì lòng thương yêu vô bở bến với đội tuyển từ rất lâu rồi từ mãi thời thập niên 1990 khi đội tuyển mới bắt đầu bước ra thi đấu quốc tế có thành thích thời Sơn Đức Chiến.

Cảm giác của mình trân đêm qua y chang như anh Accord nói ở trên. Mình đã thua rất nhiều các tình huống cố định và trận hôm qua có rất nhiều không phải một và mình rất lo lắng vào lúc đó và y chang trái phạt đầu tiên là bị thua ngay mình không biết đội này và vì nó cao và nhất bảng mình nghĩ nó cũng như Iran đá chúng ta không đỡ nổi nên mình cũng hy vọng ít ít.

Nhưng phải nói là từ hiệp hai trở đi đội hình y chang hiệp một mà đá áp đảo liên tục không hề ăn may một chút nào thủ môn nó mà không xs là đỏi đá hiệp phụ luôn chứ đừng nói phạt đền sau 120. Mình không thể tin được một đội VN nhỏ bé như vậy mà áp đảo từ hiệp hai hoàn toàn làm đội kia nó cứ co cụm lại phòng thủ phản công chứ không dám tấn công what the **** cái đội tuyển VN này, tự nhiên đá lên đồng thế. Cảm giác đá phạt đền đã bớt sự lo lắng đi nhiều và sau khi bên kia không vào hai trái thì mình không còn lo lắng nữa như trước (cho dù vẫn lo) bởi vì chúng ta không vào một trái thì cơ hội vẫn còn.

Đá cực hay từ hiệp hai, tấn công cực hay nếu ta nhìn vào thể trạng nhỏ con và chỉ đội kia nó nhất bảng chưa bị vào bất cứ một trái nào trong 3 trận trước đó.

Mình cầu trởi Nhật nó thua đi và sự tự tin gặp Saudi có lẽ sẽ nhiều hơn, chúng ta không thể so sánh với Nhật được đâu. Đêm qua khuya quá mình không log vào được sau khi xem xong cho đến lúc này mới post bài. Đan Mạch cái đội tuyển VN này. Mình chỉ cầu mong thắng thêm một trận nữa thôi là đủ, vì chúng ta phải hiểu rõ chúng ta đang ở đâu và phải thực tế, đừng ảo tưởng sức mạnh ta có. Mấy ông lãnh đạo VFF mà nó thật sự có tài năng biết lo lắng cho dân đào tạo cầu thủ đàng hoàng từ nhỏ như Nhật hay Hàn thì chúng ta lẽ ra phải còn tiến xa hơn nữa.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

E nhớ cách đây ko lâu có bác trên Forum còn nói Trọng Hoàng bán độ nữa kìa :(

Con số thay lời nói.

Người Việt là như vậy đó, bình thường thì ko có gì nhưng mà vô thế đường cùng thì sức mạnh ko thể ngờ được :P
    E nhớ có một lần đi Lexus với ông chủ tên "Qua", ổng bị kẹt xe khi Việt Nam thắng, ổng ỷ có tiền nói rằng Việt Nam muốn vô địch lúc nào mà chả được, chỉ cần bỏ tiền ra là được hết. Sau này e ko làm cho ổng nữa. Ko biết Qua còn nhớ ko hay là Qua cho mình làm thần thánh giỏi cả hơn Eiseiten và Newton ... nên Qua lại quên rồi Qua àh :P

hi các bạn ...mình tưởng VN sẽ gặp trận thắng giữa TQ và thailand... hehe !! nên mới ngồi xem hết luôn trận này ...
    hóa ra VN lại gặp đội thắng giữa jpan và Saudi Arabia ....hô..hô... Saudi Arabia thì mình xem nó đá rồi.. nói chung.. cũng kg hay lắm !! chả biết nó có bài tẩy gì kg ... mình cũng vái cho Saudi Arabia chiều nay đưa bài tẩy ra và nện thằng japan ....vì VN mình đá với đám tây á rất co duyên ngầm...
    miinh mong ước ngay lúc đầu là VN nếu vào đến bán kết là 1 thắng lợi rất lớn ...lúc đó bạn accord chỉ cười khẩy cho ước mơ của mình ..hehe ! mơ ước chả tốn tiền mua thì tội gì kg mơ ước nhiều nhiều chút bạn !! VN bi giờ là đẳng cấp châu á rồi ..kg còn quanh quẩn ở ao nhà nữa đâu .
    với lứa cầu thủ này .. và nếu các ông VFF bớt xén cho cái túi của mình lại và chịu đâu tư thêm thì VN của chúng ta còn làm nên chuyện lớn nữa .... với thu nhập ngon lành của 1 cầu thủ thỉ ...mình nghĩ chả ai dại gì đi bán độ hết á !!
    mình mong chiều nay Saudi Arabia vật thằng japan ...và ngày 24/1 này VN sẽ vào bán kết vì cái duyên của VN rất lớn và rất có cơ sở với mấy em tây á ...hè..hè.. lâu lắm rồi mới thấy VN mình đá được như vậy ...rất mừng ..rất mừng các bạn ạ !
    VFF phải đâu tư thêm cho bóng đá VN ... các ông hãy nhìn các cầu thủ chiến đấu trên sân cỏ ..hãy thấy đó là tinh thần và niềm hãnh diện cho dân tộc ...và hãy nhìn TQ ..họ đã bỏ ra rất nhiều tiền dể vực dậy nền bóng đá của họ . Bao nhiu năm qua họ đã được gì ? với trận đêm qua đấu với thailand ...họ thắng xít xao nhờ HLV có tiếng của ý qua cách thay cầu thủ ... còn lại họ chả làm gì được ...
    Được sửa bởi ngọc_hương lúc 01:58 PM ngày 21-01-2019

japan - arap : 1-0 .....VN sẽ gặp các đấu sĩ samurai vào ngày 24/01 ...

Thôi gặp Nhật Bản rồi các bác ơi. Trận tới chỉ mong đá đẹp để cổ động cho sướng thôi.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng