Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Tư vấn len cho Sony A7 Mark II

Tư vấn len cho Sony A7 Mark II

Hi mọi người,
    Mình đang tính mua Sony A7 Mark II để du lịch + chụp vợ con.

Không biết trong tầm giá 5tr -> 6tr có len nào so sánh với kit kit 28-70 không?

Thanks all.

Nói về lens zoom thì trong tầm giá bạn đưa ra thì chắc chỉ có kit là hợp lý nhất.
    Về fix/prime lens thì có Samyang/Rokinon 35mm F2.8, hoặc Samyang/Rokinon 24mm F2.8. Được lợi ở chỗ lens nhỏ gọn, khẩu lớn. Nhược điểm là 1 tiêu cự, không zoom. Chụp cảnh thì được nhưng chân dung thì khg tốt.
    Được cái này mất cái kia.
    Ngoài ra cũng có thêm fix Sony 50mm F1.8, tuy ảnh cho ra khá tốt, nhưng hệ thống lấy nét rất chậm nên cá nhân mình nghĩ không nên dùng.

Nếu bạn mới tập chụp thì cứ kit mà dùng. Lấy kinh nghiệm chụp + sử dụng máy. Sau đó sẽ biết mình nên nâng cấp lens gì.
    A7ii + kit lens thời điểm này với giá có $1000 là quá tuyệt.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nói về lens zoom thì trong tầm giá bạn đưa ra thì chắc chỉ có kit là hợp lý nhất.
    Về fix/prime lens thì có Samyang/Rokinon 35mm F2.8, hoặc Samyang/Rokinon 24mm F2.8. Được lợi ở chỗ lens nhỏ gọn, khẩu lớn. Nhược điểm là 1 tiêu cự, không zoom. Chụp cảnh thì được nhưng chân dung thì khg tốt.
    Được cái này mất cái kia.
    Ngoài ra cũng có thêm fix Sony 50mm F1.8, tuy ảnh cho ra khá tốt, nhưng hệ thống lấy nét rất chậm nên cá nhân mình nghĩ không nên dùng.

Nếu bạn mới tập chụp thì cứ kit mà dùng. Lấy kinh nghiệm chụp + sử dụng máy. Sau đó sẽ biết mình nên nâng cấp lens gì.
    A7ii + kit lens thời điểm này với giá có $1000 là quá tuyệt.
    Chào Joseph, mình đang dùng FE 50mm/1.8 đây, thật sự không chậm như mọi người nói đâu dù nó khá ồn ào. Ver mới 3.0 đã rất ổn định rồi, lấy nét nhanh, quay phim không ồn và hunting nữa. Nói chung là đáng tiền trong tầm 5tr như bạn chủ yêu cầu đó. Nếu bạn nào chưa nâng lên firmware mới thì nên lên liền đi, khá tốt rồi.

Thân.

Quote Được gửi bởi mucelago View Post
    Chào Joseph, mình đang dùng FE 50mm/1.8 đây, thật sự không chậm như mọi người nói đâu dù nó khá ồn ào. Ver mới 3.0 đã rất ổn định rồi, lấy nét nhanh, quay phim không ồn và hunting nữa. Nói chung là đáng tiền trong tầm 5tr như bạn chủ yêu cầu đó. Nếu bạn nào chưa nâng lên firmware mới thì nên lên liền đi, khá tốt rồi.

Thân.
    Cám ơn bác mucelago đã update thông tin về ver 3.0 cho FE 50mm
    Vậy lens này như bác nói đúng thật là đáng tiền.
    hm...

Sony A7R + FE 85 f/1.8 thì có ổn không các bác nhỉ, vì kit lens mình dùng để chụp sự kiện, đang định làm thêm 1 lens cho chân dung?

Mình mới mua con Tamron 28-75 thay cho con kit và quăng con kit ngay lập tức, rất hài lòng với con Tamron này. Khi trước xài crop cũng đã xài Tamron 18-200 là lens chính.
    Vote cho Tamron ngon bổ rẻ