Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Facebook Có Đáng Tin Cậy Không?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Thời đại này thì ko thể nào tránh bị lấy thông tin đâu các bác ơi, quan trọng là mình có bị thiệt hại gì hay ko?

Ngay hôm qua em đặt 1 phòng ks, em search từ gg và book qua expedia, thì hôm nay em vào 1 dd của VN, em thấy nó quảng cáo cái ks khu em đặt. Khả năng cao là gg bán thông tin.
    Thằng FB nó dính vào chính trị nên bị xử mạnh chứ còn bán như gg thì ai cũng biết mà ai cũng ko làm gì được.
    Đành thế rồi, nhất là bọn chuyên đi tìm thông tin cá nhân để bán, nhưng tốt hơn hết là nên đề phòng để giảm thiểu thiệt hại.

Bác thử phương pháp này coi: vô IE rồi block “all cookies” sau đó khi GG, nó sẽ hỏi bác có cho nó theo dõi không. Trả lời không thì GG chẳng nhớ bác đã tìm gì.

suy cho cùng thì FB cũng là 1 đơn vị kinh doanh - họ lấy tiêu chí lợi nhuận làm đầu !

Cảm ơn bác VK, em tìm hiểu trên mạng thì thấy luật của EU có bắt gg phải có chức năng khóa ko tìm hiểu người dùng làm gì, phải qua vài thao tác nhưng trên mạng có chỉ cho mọi người làm.

Hiện tại thì em cũng ko thấy bất tiện gì nhiều. Bây giờ những điện thoại thông minh nó AI thì nó sẽ ghi nhớ cách sử dụng của chủ nhân để tự gợi ý cho chủ. Ví dụ chủ thích nấu ăn thì nó sẽ quan tâm chủ đề này nhiều hơn.Dĩ nhiên nó sẽ chia sẽ thông tin cho máy chủ, và máy chủ dùng làm gì thì hên xui.

Xiaomi họ nói thẳng họ bán máy rẻ, và kiếm tiền qua việc quảng cáo trên máy. Chiến lược này giúp họ phát triển quá nhanh. Còn ai ko thích thì họ có 1 sp chạy Android One thuần gg dành cho ai ko thích quảng cáo.
    Còn nhiều hãng khác có khi vẫn làm nhưng im im. Qua vụ FB thì người ta mới chú ý nhiều vệ việc bán thông tin, chứ thực ra nó xảy ra nhiều. Nhất là các hãng TQ, giờ họ đang triển khai đánh giá công dân qua mạng, mà thông tin là lấy từ các thiết bị thông minh.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12