Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Các bác có mua đt Vsmart hay xe điện của Vin?

Các bác có mua đt Vsmart hay xe điện của Vin?

Hôm nay đọc báo thấy đt của Vin ra mắt, mức giá rất rẻ so với cấu hình. Rẻ hơn nhiều so với ông trùm Xiaomi.
    Bảo hành tới 18 tháng, cho đổi trong 101 ngày. Phải nói là họ làm em quá ngạc nhiên, ko phải vì thế giới chưa ai làm điều này, mà vì 1 cty VN lần đầu tiên "biết" tôn trọng người dùng và chứng tỏ họ muốn gia nhập thị trường lâu dài.

trước Vsmart thì Bphone là 1 tên tuổi cộm cán vì bị chửi chứ ko phải là khen. Họ tung ra 1 sp mà người dùng cảm thấy 1 chữ "ngu" mới mua. Em xin lỗi bác nào đang sài Bphone, nhưng đó là cảm nghĩ duy nhất em có thể nói về họ. 1 cái giá trên trời trong 1 sp dưới đất. Đến thế hệ thứ 3 thì mới tạm ổn về giá và tính năng. Nhưng mà em sẽ ko mua Bphone dù nó có rẻ hơn nửa..Họ ko mang đến cho em sự tin tưởng gì cả.

Tuy nhiên, Vsmart, trong 1 bài báo nói họ sẽ bán ra nước ngoài, có thể là Á, Âu và Bắc Mỹ. Vậy thì chắc chắn em phải ủng hộ 1 chiếc. Chưa bàn về nó có tốt hay ko so với hãng khác, mà chỉ khen về việc họ biết họ là ai, họ chứng minh họ muốn thành công, thì em xin ủng hộ. Khi họ có thành ý, thì tất nhiên chất lượng sp ko thể quá tệ.

Tản mạn 1 chút nửa về Vin Group. Em và tụi bạn hay nói, ở VN triệu phú, tỷ phú USD nhiều, nhưng ko ai đầu tư 1 cái gì về công nghệ cao cho VN. Mọi thứ đều nhập, mọi thứ đều chỉ tạo ra việc làm cơ bản, ko giữ được 1 công nghệ gì cho VN.
    90% cty giàu đều nhờ vào bán tài nguyên, ko chặt rừng thì cũng đào than, ko bán đất thì cũng đào cát....Khi những tài nguyên cạn đi, VN ko còn gì. Cho tới khi những sp của vin ra đời.

Ngày xưa em rất kỳ vọng vào dự án mang nông sản Việt ra thế giới, định vị thương hiệu của nhóm ông Vũ cà phê Trung Nguyên. Dự án đã thất bại.
    Hôm nay, em lại hy vọng vào Vin Group. Em ko dám nói họ sẽ thành công, nhưng em mong là người Việt, hãy làm ăn thật lòng, đừng lừa đảo. Thì có thất bại, họ vẫn ngẩn cao đầu. Nokia còn chết, chúng ta sống là lạ rồi, chết là thường thôi. Khác là cách mình chết, đừng chết vì lừa đảo bà con.

Người Việt chúng ta đã bị đánh mất niềm tin quá lâu rồi. Chúng ta tin hàng Nhật, Mỹ, Đức, Hàn... nhưng lại ko thể tin vào hàng của người VN. Mong là Vin Group sẽ thay đổi điều đó.

Với nhưng chuyện lùm xùm gần đây về Vin Home, Vin school, và đặc biệt chuyện những người phê bình ông chủ Vin bị công an mời, thì em e rằng niềm hy vọng của bác hơi bị mỏng manh. Em thì thôi, cứ tin Nhật, Mỹ, Đức, Hàn cho nó lành ... trong khi chờ đợi.
    Creativity is a Matter of Perspective [Dewitt Jones]

Chắc chắn là không rồi bác ạ, cái gì ko biết chứ mấy cái xe của Vin thì cho em xin, cái họ mong muốn ko phải là bán cái xe kiếm tiền lẻ đâu!

vin là tập đoàn làm giàu nhờ BDS mà ?? làm xe hơi để lòe nhau thơi chứ xài gì được ....

Quote Được gửi bởi lao_ong View Post
    Với nhưng chuyện lùm xùm gần đây về Vin Home, Vin school, và đặc biệt chuyện những người phê bình ông chủ Vin bị công an mời, thì em e rằng niềm hy vọng của bác hơi bị mỏng manh. Em thì thôi, cứ tin Nhật, Mỹ, Đức, Hàn cho nó lành ... trong khi chờ đợi.
    Em cũng nghe nhưng chưa thấy báo chí phơi, nghe đồn là Vin tiền đông quá nên dập hết. Nhưng cơ bản thì em nghĩ họ ko sai lớn, chứ làm bậy, đụng tiền tỷ của dân VN, họ kéo tới đốt chung cư chứ đâu đùa được với họ.

Về xe máy thì họ đã bán, có lẽ cỡ 1 năm là biết sơ về độ bền rồi. Xe hơi thì em cũng hơi e ngại, phải 5-7 mới biết. nếu là em thì sẽ ko mua, vì số tiền quá lớn để đánh bạc.
    Đt thì đợt vừa rồi cháy hàng ko đủ bán. Nên cái này em nghĩ là tích cực. Cho vài năm để họ học hỏi, mới lần đầu tham gia vậy là được rồi. Như Bphone, qua 3 đời thì đã bớt bị chửi, duy cái giá là ko ai thích, nên ko ai thèm để ý.

Quote Được gửi bởi bbq View Post
    Chắc chắn là không rồi bác ạ, cái gì ko biết chứ mấy cái xe của Vin thì cho em xin, cái họ mong muốn ko phải là bán cái xe kiếm tiền lẻ đâu!
    Em nghĩ họ muốn tham gia vào ngành này đó chứ, vì tiền đầu tư cũng lớn nếu chỉ ngụy trang làm gì đó thì hơi phí. Vẽ dự án tiêu tiền thì VN đầy cách để làm đơn giản hơn.

Ah, nói vụ uy tín thì nhớ vụ Khải Silk, họ bán 2 cái tòa nhà mấy chục triệu usd bằng cách sang tên cho 1 cty mới thành lập, để bỏ cái gốc liên quan vụ bán lụa TQ dán mác VN. Uy tín gây dựng bao năm thì tan mây khói.
    Nói chung là dân ta cứ phải đề phòng nhau chán nhỉ.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Em nghĩ họ muốn tham gia vào ngành này đó chứ, vì tiền đầu tư cũng lớn nếu chỉ ngụy trang làm gì đó thì hơi phí. Vẽ dự án tiêu tiền thì VN đầy cách để làm đơn giản hơn.

Ah, nói vụ uy tín thì nhớ vụ Khải Silk, họ bán 2 cái tòa nhà mấy chục triệu usd bằng cách sang tên cho 1 cty mới thành lập, để bỏ cái gốc liên quan vụ bán lụa TQ dán mác VN. Uy tín gây dựng bao năm thì tan mây khói.
    Nói chung là dân ta cứ phải đề phòng nhau chán nhỉ.
    Đây là số liệu so sánh mang tính tham khảo.

https://news.zing.vn/nha-may-vinfast...ost884284.html

Em sang Indo thấy bên đó xe mang Logo Toyota nhưng tên khác chạy đầy đường, tỉ lệ nội địa cao, giá thành chừng 17k$ cho một chiếc giống như Innova VN, nhưng ngta cũng chỉ cần 131 ha, chưa đc 1/3 diện tích mà Vinfast được giao. Có thể thấy Vin được ưu ái ban phát cho một khu vực rộng lớn mà ngta chắn chắn rằng Vin sẽ chẳng làm gì hết và chuyện tiếp theo hoàn toàn có thể là lại phân lô ra bán hoặc resort chẳng hạn. Ngoài ra nhà nước còn phải bỏ tiền ra làm cầu đường để đi đến khu vực này cho thuận tiện.
    Nói chung chiến lược của Vin là cái gì ko mua đc bằng tiền sẽ mua được bằng rất nhiều tiền. Các resort của Vin ở trên các đảo thuộc quyền quản lý của Quốc Phòng như đảo Rều - Vinpearl Hạ Long, hòn Tre - Vinpearl Nha Trang, san lấp biển và di dời cả làng chài ở Vinpearl Quy Nhơn, di dời toàn bộ khu Ba Son lịch sử để xây villa, có thể nói là ko có gì mà Vin ko làm được.

Quote Được gửi bởi bbq View Post
    Đây là số liệu so sánh mang tính tham khảo.

https://news.zing.vn/nha-may-vinfast...ost884284.html

Em sang Indo thấy bên đó xe mang Logo Toyota nhưng tên khác chạy đầy đường, tỉ lệ nội địa cao, giá thành chừng 17k$ cho một chiếc giống như Innova VN, nhưng ngta cũng chỉ cần 131 ha, chưa đc 1/3 diện tích mà Vinfast được giao. Có thể thấy Vin được ưu ái ban phát cho một khu vực rộng lớn mà ngta chắn chắn rằng Vin sẽ chẳng làm gì hết và chuyện tiếp theo hoàn toàn có thể là lại phân lô ra bán hoặc resort chẳng hạn. Ngoài ra nhà nước còn phải bỏ tiền ra làm cầu đường để đi đến khu vực này cho thuận tiện.
    Nói chung chiến lược của Vin là cái gì ko mua đc bằng tiền sẽ mua được bằng rất nhiều tiền. Các resort của Vin ở trên các đảo thuộc quyền quản lý của Quốc Phòng như đảo Rều - Vinpearl Hạ Long, hòn Tre - Vinpearl Nha Trang, san lấp biển và di dời cả làng chài ở Vinpearl Quy Nhơn, di dời toàn bộ khu Ba Son lịch sử để xây villa, có thể nói là ko có gì mà Vin ko làm được.
    Bác ghi như vậy là bác rất thạo tin rồi đó, hihi
    Cái vụ được giao đất vối giá rẻ mạt, sau này chuyển đổi công năng thì đầu tư mấy cái vụ xe hơi, điện thoại lỗ vài tỉ USD bõ bèn gì ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Vậy là niềm hy vọng của em đã tan vỡ, hay ít nhất là nguy cơ tan vỡ rất cao phải ko các bác?
    Thú thật là người VN thì ai cũng hy vọng dân giàu nước mạnh, nhưng với cái đà phá thế này, liệu 20 năm sau chúng ta còn gì để moi móc, để bán nửa ko? Khi mà những tài nguyên đã cạn, còn tri thức công nghệ thì ko có cái móng để bắt đầu.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Vậy là niềm hy vọng của em đã tan vỡ, hay ít nhất là nguy cơ tan vỡ rất cao phải ko các bác?
    Thú thật là người VN thì ai cũng hy vọng dân giàu nước mạnh, nhưng với cái đà phá thế này, liệu 20 năm sau chúng ta còn gì để moi móc, để bán nửa ko? Khi mà những tài nguyên đã cạn, còn tri thức công nghệ thì ko có cái móng để bắt đầu.
    Dạ dân VN đi làm thuê là vô đối luôn rồi ạ. Làm thuê trên miếng đất quê cha mình.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng