Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Các bác có mua đt Vsmart hay xe điện của Vin?

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Dạ dân VN đi làm thuê là vô đối luôn rồi ạ. Làm thuê trên miếng đất quê cha mình.
    Ôi, bác nghĩ về nước Việt mình bi quan quá àh :P

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Ôi, bác nghĩ về nước Việt mình bi quan quá àh :P
    Tại thực tế quá phũ phàng mà bác.
    Tưởng là có vài tín hiệu tốt nhưng như bác thấy đó, cái đất xây nhà máy to gấp 10 lần của Thành Công. Em cũng nghĩ đến đằng sau có gì rồi, có lẽ ko đến nỗi phân lô bán nền, nhưng mà giả sử họ kinh doanh vài năm, than lỗ, bán đất thì mình làm gì được?
    Đất Thủ Thiêm bà con kêu oan đến em là dân đen còn biết, vậy mà các cụ trên kia ko biết, sau 20 năm mới họp bàn, cho em chửi **** các anh ở trung ương phát. các anh rút máu bà con còn hơn bọn Pháp ấy.

Cái con đường cao tốc chục ngàn tỷ ở miền Trung vừa xong thì ổ gà. Em đến chịu thua về khoản bòn rút của mấy anh ở trên. Cứ tưởng là sau khi xử mấy tay to, thì chúng sẽ ngán. Coi bộ em ngây thơ quá.

Giờ em quan ngại là nếu xử hết thì lấy ai làm quan?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Tại thực tế quá phũ phàng mà bác.
    Tưởng là có vài tín hiệu tốt nhưng như bác thấy đó, cái đất xây nhà máy to gấp 10 lần của Thành Công. Em cũng nghĩ đến đằng sau có gì rồi, có lẽ ko đến nỗi phân lô bán nền, nhưng mà giả sử họ kinh doanh vài năm, than lỗ, bán đất thì mình làm gì được?
    Đất Thủ Thiêm bà con kêu oan đến em là dân đen còn biết, vậy mà các cụ trên kia ko biết, sau 20 năm mới họp bàn, cho em chửi **** các anh ở trung ương phát. các anh rút máu bà con còn hơn bọn Pháp ấy.

Cái con đường cao tốc chục ngàn tỷ ở miền Trung vừa xong thì ổ gà. Em đến chịu thua về khoản bòn rút của mấy anh ở trên. Cứ tưởng là sau khi xử mấy tay to, thì chúng sẽ ngán. Coi bộ em ngây thơ quá.

Giờ em quan ngại là nếu xử hết thì lấy ai làm quan?
    Kaka..ko ngờ bác vẩn còn ngây thơ trong trắng đến mức đó! Vẩn còn trong chờ vào "các cụ"..
    Cụ nào?
    Nói cho bác biết nhé! Nó giống như cái bán kem í!
    Mổi thằng ăn 1 góc! Giờ cái góc bên kia đông thằng ăn quá hết mẹ nó kem rồi..
    Liếc sang góc nọ..Kem còn nhiều..Hehe..Chuyện gì sè xảy ra? Hoho!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

https://news.zing.vn/nha-may-vinfast...ost884284.html
    Hải nhể ? 335ha! To khủng! Đất đâu mà lắm thế!
    Đầu tư 1.5 tỷ $! Tiền đâu mà nhiều thế!

..Buồn tay em lấy máy tính ra bấm tí.. Ra con số như sau:

em giả sử 335ha kia làm tròn trừ phải xây đường xá ..tròn chẳn còn 300ha!

Tính toán theo kiểu thằng đần nha!
    Chia lô làm nhà mổi lô/nền 5m ngang 20 mét dài.. Mổi nền 2tỷVND = 100.000$

1ha = 1mẩu = 10.000m2 = 100 * 100(1 cái nền nhà 5x20) = 100 * 100.000$ = 10.000.000$ = 10 triệu $

300ha = 300 * 10 triệu $ =3000T = 3 tỷ $

Họho! Có mất gì đâu nè! Lải quá đi chứ lị!

Đầu tư 1.5 tỷ $ mà có 3 tỷ$ cầm chân nha!
    Buôn kiểu này thích nhể? Cho em buôn với!

Giả sử tính rẻ hơn đi! 1 nền nhà còn 1 nửa thôi! Giá 1 tỷ phải chăn! = 50.000$
    Thì vẩn 1.5 tỷ$!

Đầu tư 1,5tỷ làm xe..ko được thì bán đất vẩn được 1.5tỷ.. Huề vốn! Hoho!

Còn tính đất theo giá Thủ thiêm thì sao nhể? Thì còn hoho hơn!
    1 mét thủ thiêm nghe đâu củng 300T?
    1m2 = 300T ~= 10.000$

Tính ít hơn, ko 335ha mà chỉ còn 200ha..

200ha = 200*10.000m2 * 10.000$ = 200.000.000.000 = 200tỷ USD!

Có bái anh Vượng chưa nè? Hoho!
    Mới nói chuyện giá đất thôi..Còn nếu xây cao tầng lên thì sao? Hoho!
    1m2 đất mà nhân lên nhà 10 tầng 1 thì thành 10 lần..Hoho..

Có còn bác nào lo bảo anh Vượng dại làm chi xe nửa ko nè?

Chuyến này anh Vượng vào top 5 người giàu nhất thế giới nha! Bước đại nhảy vọt!
    200tỷ! Qua mặt bác Bill cái vèo!
    Được sửa bởi phanhung lúc 07:13 PM ngày 28-12-2018
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Em cũng ráng lạc quan mà coi bộ khó nhỉ. Những cái dự án to lớn đều ko minh bạch. Trong khi những dự án đó mới thay đổi bộ mặt kinh tế, công nghệ của VN...

Cái vụ phân lô bán nền nghĩ nghĩ chắc ko có đâu, lẽ nào trắng trợn như vậy.

Ồh, e ko biết gì về chính trị các bác àh. E đã từng lâm vào hoàn cảnh mà đến nỗi thất vọng về mọi thứ, cảm thấy bi quan cùng cực, nên bây giờ e phải lạc quan để mà sống thui :P

Vin ra mắt xe ô tô rồi, đang chạy thử Giá bán nghe nói bằng với BMW
    Đội PR của Vin rất mạnh, đang bơm cho nó bay lên. Ko biết bao nhiêu người VN sẽ bỏ vài tỷ mua cái xe đó. Riêng em thấy, họ chỉ cần đem xe đi Test lấy cái chứng nhận an toàn 4-5 sao là đủ để quảng cáo.
    Ở VN hiện nay, ko có xe nào dám đem đi test cả, vì biết là sẽ ko đạt sao nào.

Em đang dự đoán xe của Vin có đem đi test ko? Em đoán 99% là ko vì nếu chiếc xe đạt chuẩn thì phải đầu tư rất nhiều, vậy thì bán cho ai? Trong khi thị trường ko ai thèm test thì mình ngu gì làm? Để coi dự báo của em chính xác ko?
    Nếu Vin dám đem xe đi test thì chắc chắn họ làm ăn thật, chơi tới cùng và xứng đáng để người VN ủng hộ. Em lại đang hy vọng hão chăng

vài tỷ 1 chiếc xe thì ....chắc còn lâu mới bán đc ....giá = 1 ngôi nhà rùi còn gì !!

Nói thật với các bác, nếu xe Vin mà giá vài tỷ thì chắc ma nó mua, riêng em là ko bao giờ . Với hơn 1 tỷ, em mua xe Nhật chạy cho nó lành. Còn nếu có vài tỷ mà mua xe Vin chạy thì chắc là có vấn đề
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Chắc chắn là ko ai bỏ vài tỷ mua xe Vin, vì ko có lý do gì để phải làm vậy? Đang tò mò nó sẽ bán xe cho ai?
    Có lẽ CP sẽ yêu cầu xe công phải mua của Vin để ủng hộ hàng VN, quá khả thi chứ. Vậy thì mọi chuyện sẽ khác nha.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng