Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Cho mình hỏi lỗi Sigma 35 Art Front back Focus với ạ

Cho mình hỏi lỗi Sigma 35 Art Front back Focus với ạ

Tình hình là em có mua con 35 mới, đem về chụp thì bị lỗi front back focus, đem qua tiệm cân rồi upgrade firmware rồi về vẫn phải +- trong setting, nhưng ở F1.4 -7 nó nét thì ở 2.0 nó ko nét mà phải -9 v.v.
    Thì như vậy là bị lỗi gì các bác nhỉ ?

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Tình hình là em có mua con 35 mới, đem về chụp thì bị lỗi front back focus, đem qua tiệm cân rồi upgrade firmware rồi về vẫn phải +- trong setting, nhưng ở F1.4 -7 nó nét thì ở 2.0 nó ko nét mà phải -9 v.v.
    Thì như vậy là bị lỗi gì các bác nhỉ ?
    Phương án 1: đổi lấy lens khác.
    Phương án 2: trả lens lấy tiền lại (nếu được). Mua canon 35mm cho khỏi nhức đầu.

Nếu bác yêu thích tiêu cự 35mm thì hãy mua Canon. Tài chính eo hẹp thì mua Canon 35mm F2 is hay F1.4 đời củ. Còn rủn rỉnh tiền
    Xu thì cứ Canon 35mm f1.4 version ii mà tán. Sigma 35mm art là chiếc lens bất trị nếu xui bị trúng nhầm con lổi focus.
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Mình lỡ mua trả góp rồi bác ạ, ko đổi trả kiểu lỗi đc

Thấy trong này có bác nick Alo... gì đấy, quên mẹ rồi, chuyên gia cao cấp canh chỉnh lens sigma art đó,
    bác chủ tìm xem, may ra có thể giúp dc.

Mình đang định nói giống bạn trên đây. Hình như nick bác ấy là ILO A&T hay đại khái vậy. Bác ấy hay post hình trong box 6D thì phải. Chuyên gia cân chỉnh lens Sigma.
    P.s: cảm thấy xui cho bạn, lẽ ra trả góp hay không thì vẫn phải được đổi trả chứ nhỉ, vì trả góp có nghĩa là bên cửa hàng đã nhận được tiền từ dịch vụ tài chính cho vay rồi, đâu lấn cấn gì nữa đâu, còn sản phẩm lỗi thì dĩ nhiên họ phải có trách nhiệm chứ.
    Được sửa bởi dtdan89 lúc 11:56 PM ngày 10-12-2018