Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Lens Canon 24 105L có tiếng kêu rè rè

Lens Canon 24 105L có tiếng kêu rè rè

Các anh chị em cho em hỏi nhanh.

Em mới mua cái Canon 24 -105L ( hàng dùng rồi). Sau khi lấy nét - khóa nét xong thì trong thân lens nó vẫn có tiếng kêu rè rè, nghe như tiếng mô-tơ quay vậy, tiếng kêu này kéo dài tầm khoảng 5 giây thì nó mới ngưng.

Các anh chị em cho em hỏi là Lens như vậy là có bình thường không ạ.

Do lần đầu em có được cái Lờ nên em không rõ lắm. Do lens mới mua nên hỏi để biết tình hình mà còn bảo hành các thứ
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Nếu bác lấy nét xong mà nó còn kêu tầm 5s thì khả năng bị AF bác. Chứ bth không có lens nào lấy nét mà kêu tận 5s á bác :D
    Chữ ký không quảng cáo

Quote Được gửi bởi MayAnhCity View Post
    Nếu bác lấy nét xong mà nó còn kêu tầm 5s thì khả năng bị AF bác. Chứ bth không có lens nào lấy nét mà kêu tận 5s á bác :D
    Thanks bác, để em mang qua CH nhờ kiểm tra lại giúp
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    Các anh chị em cho em hỏi nhanh.

Em mới mua cái Canon 24 -105L ( hàng dùng rồi). Sau khi lấy nét - khóa nét xong thì trong thân lens nó vẫn có tiếng kêu rè rè, nghe như tiếng mô-tơ quay vậy, tiếng kêu này kéo dài tầm khoảng 5 giây thì nó mới ngưng.

Các anh chị em cho em hỏi là Lens như vậy là có bình thường không ạ.

Do lần đầu em có được cái Lờ nên em không rõ lắm. Do lens mới mua nên hỏi để biết tình hình mà còn bảo hành các thứ

Bác tắt thử chức năng IS đi xem nó có hết không? Nếu hết thì là do bộ phận chống rung làm việc thôi bác.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Bác tắt thử chức năng IS đi xem nó có hết không? Nếu hết thì là do bộ phận chống rung làm việc thôi bác.
    Ôi, hoàn toàn chính xác anh ơi, tắt IS đi là không còn tiếng è è nữa, Bip báo nét xong là im ru luôn. Vậy là lens bình thường đúng không anh

Vâng, vậy là ống kính đó bình thường không bị gì hết. Chúc bác vui với đồ chơi mới.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Vâng, vậy là ống kính đó bình thường không bị gì hết. Chúc bác vui với đồ chơi mới.
    cám ơn anh rất nhiều, hihihi