Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Cần tư vấn về khởi nghiệp nhiếp ảnh :(

Cần tư vấn về khởi nghiệp nhiếp ảnh :(

Em đang muốn theo đuổi con đường nhiếp ảnh chuyên nghiệp nhưng vẫn còn mông lung quá. Nhất là việc đầu tư về trang bị và nhu cầu thị trường bây giờ.
    Em ở đà nẵng ạ.

Quote Được gửi bởi Kenhung123654 View Post
    Em đang muốn theo đuổi con đường nhiếp ảnh chuyên nghiệp nhưng vẫn còn mông lung quá. Nhất là việc đầu tư về trang bị và nhu cầu thị trường bây giờ.
    Em ở đà nẵng ạ.
    Khi còn "mông lung quá" thì chắc chắn không nên đầu tư gì.

Đăng ký theo học các lớp nhiếp ảnh, tham gia nhóm nhiếp ảnh offline, chọn một diễn đàn nhiếp ảnh tham gia, để có cơ hội học hỏi, giao lưu và thực hành. Mở rộng các mối quan hệ, bạn bè. Mua một máy ảnh + ống kính vừa túi tiền, trong khả năng của mình để sử dụng.

Bước tiếp: cố gắng xin một chân cầm đèn, thay phông màn, làm việc miễn phí cho một studio + học sử dụng phòng sáng (các chương trình xử lý ảnh, ví dụ adobe photoshop, lightroom ..).

Xong các bước này, mới tính tới việc đầu tư trang thiết bị cho riêng mình.

Em có quen 1 cô bạn ngày xưa là cùng chơi ảnh phong trào. Ban đầu em mua cái sony A 350, cô ấy mua cái sony H5 thì phải, cái loại pns siêu zoom ấy. Cô này có đk tiếp xúc với mấy bác thợ chụp ảnh nên chụp lên tay rất nhanh. Sau thì thì làm nhiếp ảnh tự doảnh thì chụp kiếm tiền, chứ cô ấy có nghề chính để làm. Cái máy kiếm tiền của cô ấy cách đây 2 năm là D700.

Còn em thì đổi ko biết bao nhiêu máy, giờ vẫn còn đang học chụp. Cho nên máy gì, tg chụp lâu mau nó ko quyết định cái tay nghề đâu bác chủ. Cái em nghĩ quan trọng nhất là năng khiếu và đam mê. Thiếu 2 cái đó thì máy nào cũng chịu thua.

Còn thị trường thì em nghĩ vẫn có chứ, chụp đẹp, giá tốt thì đắt thôi.

Gần 3 tháng mà bác í vẫn không trở lại thì hiểu được phần nào mức độ đam mê của bác í rồi.
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...