Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 62 / 62

Chủ đề: Việt Nam - Mã Lai 16/11

Cùng chung cảm nghĩ với bác Nikonian, qua giả AFF vừa rồi thì ở cấp đội tuyển quốc gia, chúng ta ko còn là ăn may nửa.
    Em đã viết ở trên kia, hồi xưa các trận đấu lớn thế này, chúng ta chơi với tâm lý ăn may nhiều hơn là thực tài. nếu mà vô 1 trái là thủ chết, ăn vạ, tìm cách cho qua giờ. Vì lúc đó quả thực là ko đủ sức để chơi chứ ko phải ko muốn.

Vn khi đó có cứ trồi sụt, ko có ổn định như bây giờ. Còn lúc này, toàn giải VN ko hề thua, mà cái được lớn nhất có lẽ là tâm lý thi đấu. Ko còn là kẻ chiếu dưới thì mình có thể đấu theo cách mình muốn.

Rất mong đợi vào trận tranh tài đầu năm sau, sẽ gặp số 1 châu Á là Iran. Iraq cũng rất nặng ký nhưng có thể VN có hòa, biết đâu thắng luôn, lúc này mình có quyền nghĩ đến cái này. Cơ bản là ông Park đã ko gọi 2 lão tướng vào tuyển, chỉ toàn đội hình trẻ, đây là điều nên làm vì những giải năm sau là cho U23, Olympic 2020...

Hồi xưa mấy bố ko nghĩ dài hơi vì ko dám, cứ ăn ngay 1 quả cho chắc cái ghế, còn ông Park được lợi thế là đã vững ghế rồi, giờ là lúc nên xây cái gốc. VN giờ thiếu 1 tiền đạo giỏi nửa là đủ bài. Có thể hy vọng vào Văn Đức và mấy cầu thủ mới gọi. Chứ CP, sau khi ra nước ngoài thi đấu ko thành công, về VN, em đánh giá chỉ đủ đá 45 phút. Anh này có kỹ thuật nhưng ko có sức bền. Cho nên hiện giờ VN ko có sát thủ ở hàng công.

Hôm nay đá với Triều Tiên ko biết có ai coi ko? Đội hình 2 mà chơi lấn lướt đội bóng từng dự WC 2010, quá hay.
    Nhìn chiều cao đội bạn rồi so với VN mà tội, bửa nghe nói chính phủ có chương trình sữa học đường, hy vọng 10 năm nửa cao thêm 1 vài cm. VN thuộc vài nước lùn nhất khu vực rồi các ông quan chức ơi.

Quay lại trận đấu, VN vẫn chơi ngon, đôi khi chuyền bậy vì bị áp sát, đối thủ cũng ko hơn gì ta. Dưới thời ông Park, VN chịu khó chạy và đủ sức để chạy. Cơ hội cao hơn đội bạn nhiều lần nhưng ko tận dụng được, vì như em đã nói ở trên, VN ko có tiền đạo tốt nổi bật, vẫn là hy vọng vào CP với tài đi bóng lắt léo, trận này anh chơi tốt, dù ko ghi bàn nhưng cũng có vài pha đẹp, làm hậu vệ đối thủ ko dám bỏ lơ anh. Đội bạn hình như chỉ có 2 cơ hội từ 2 pha cố định, và đã ghi bàn khi cùng 1 anh đá, cùng 1 kiểu đá.

Nói chung VN xứng đáng thắng, vẫn là điểm yếu đá phạt, phạm lổi ngay khu nguy hiểm. Ông Park phải làm vệc nhiều về vấn đề này. VN có quyền hy vọng tạo bất ngờ ở giải châu Á sắp tới. nếu ko muốn nói tạo cơn địa chấn châu Á, giờ có quyền tin như vậy.

Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567