Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 62

Chủ đề: Việt Nam - Mã Lai 16/11

Trận này VN đá ổn, 70 phút bị lép vế nhưng ko vỡ trận. Có 2 điểm mà em thấy dấu ấn ông Park hiện rõ nhất.

Thứ nhất là về thể lực, phải nói lại vì các đời HLV trước, cả Tây lẫn ta, đều có 1 điểm là đá những trận căng thẳng như thế này là khoảng 20 phút cuối trận, toàn đội lê lết chứ ko chạy nổi. Cả cái thời của Huỳnh Đức, Hữu Đang cũng vậy, thời Công Vinh, Văn Quyến càng ẹ.
    Em xem mà rất bực mình vì tại sao đối thủ cũng là dân khu vực mà chạy khỏe hơn mình? Cái chính là ta lo nhậu hơn là tập.
    Phải tới cái lứa do lò đào tạo mô hình ngoại du nhập về, cầu thủ họ ý thức cao hơn, chuyên nghiệp hơn, ít hư hỏng hơn. Cái bệnh chuột rút mới hết.
    Còn trận vừa rồi, các cầu thủ Phi mới là người thua thể lực trước VN, họ to cao chơi ép sân nhưng ko thể đưa bóng xuống được, phải treo bóng cầu may. Mà dàn hậu vệ VN kỳ này chơi tốt, bọc lót ngon. 10 phút cuối Phi ko thể đeo bám 2 tiền đạo VN nổi nên thủng 2 bàn ngay.

Cái hay thứ 2 của ông Park là tâm lý thi đấu của cầu thủ, cũng như thế trận khi có bàn mở tỷ số. Nếu như trước đây, VN ghi 1 bàn, dẫn 3-1 chung cuộc thì bảo đảm 99% là co cụm thủ cho hết giờ, đá ăn vạ câu giờ vì sợ thua. Còn Vn hiện nay, thế trận luôn là chủ động phòng thủ nhưng ko co cụm mà sẵn sàng lên banh, lên đủ người để ghi bàn.
    Đá như vậy mới là cách thủ tốt nhất vì tụi hậu vệ Phi ko dám lên cao. Và kết quả là bàn thứ 2 của CP.

Dấu ấn của ông Park là quá rõ ràng, chứ dàn cầu thủ VN ko phải là quá nhỉnh so với khu vực đâu. CP ko phải là 1 tiền đạo giỏi, anh này nhảy nhót kỹ thuật, đá 45 phút thì ok chứ 90 phút là ko xong. Hiện VN ko có 1 tiền đạo nổi bật nào cả. Bụ lại nhờ vậy ko bị kèm chết, tung ai vào sân cũng như nhau.
    Tiền vệ chỉ có anh 19 nhỏ mà giỏi võ, được bầu hay nhất trận. Chỉ có hậu vệ thì ngon, anh nào cũng chơi tròn vai.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Trận đấu quan trọng quyết định vé đi tiếp ở AFF cup. Hồi xưa gặp những trận thế này, VN dù được đánh giá cao hay thấp thì đều té ngã, vì đủ thứ lý do, lúc thì bán độ, luc thì chạy ko nổi, lúc thì....
    Đã khá lâu em ko quan tâm xem tin bóng đá VN, vì nó ko có gì để đáng theo dõi. Cho tới giai đoạn dưới tay ông Park thì VN khởi sắc hơn hăn. 2 giải trước VN thi đấu tốt, nhưng có thể là nhất thời mà thôi. Hồi đó em cũng nói, phải chờ tới AFF cup, đội tuyển quốc gia thi đấu mới biết đá biết vàng.

Vẫn hy vọng VN chiến thắng, hy vọng vào lứa cầu thủ được bồi dưỡng từ các lò đào tạo trẻ. Hy vọng vào tay của thầy Park, em cũng tin là nếu VN thi đấu tốt ở giải này thì người hâm mộ sẽ luôn ủng hộ bóng đá VN.
    Theo như trận lượt về của Mã lại với TL thì nếu họ thi đấu tốt như vậy thì VN sẽ rất là khó thắng khi đá trên sân khách lượt đi trận Final. Chỉ hy vọng là hòa để lượt về dùng sân nhà có thêm tinh thần chiến thắng thôi

1. Trước khi mình nói tiếp thì mình nói vài lời cho bạn tham gia topic mình đã cố tình không nêu tên vì mình không nói cá nhân nào mình chỉ nói chung cho bạn suy nghĩ bạn có thấy mình nói đúng không, không đúng thì bỏ qua, và mình không có thành kiến gì với bạn cả mình chỉ nói để bạn post tốt hơn.

2. Trong thời đại này theo mình bạn đừng nên post lên đây những cái mà post lại thông tin của người khác ví dụ như bạn quote mấy tấm hình hay bạn nói về khả năng thắng thua ra sao mà câu nói bạn y chang mấy tờ báo. Ở đây mọi người đọc báo nếu ai theo dõi vào topic họ đã biết, bạn không cần phải lâp lại cho họ đọc đâu. Mạng xã hội đầy ra đó, thông tin đầy ra họ đâu vào đây để đọc thông tin bạn quote lại. Bạn nên viết cảm nghĩ của bạn những cái mà báo không nói để cho người khác họ đọc và share quan điểm cá nhân của bạn thì sẽ hay hơn.

3. Hôm qua thì mình rất hồi hộp cứ mong cho có trận đấu để xem vì thật sự một trái mỏng manh lắm và đã có lịch sử thắng 2-1 mà thua 2-4 rồi nên mình hơi lo. Nhưng thật sự sau khi đá xong khoảng vài chục phút thì mình yên tâm lắm vì Phi họ không tấn công được cũng có thể mình thua một trái cũng không sao. Chứ trước 60 phút mà nó dẫn một trái thì nguy hiểm lắm. Thật sự là mình tin rằng hòa không ngờ bàn thắng đến và bàn CP thì thật sự là rất đẹp rất bản lĩnh rất hiếm khi nào thấy tiền đạo VN mà có trình độ cầm bóng đi bóng trong vòng cấm địa vì làm được là phải có trình độ và tất nhiên khi làm thì sẽ phải chịu là khả năng mất bóng sẽ cao. Góc hẹp như vậy mà đá vào là rất xuất sắc.

4. Sau khi mình xem cho đến nay thì mình phải công nhận là đội hiện tại là có trình độ thật sự và xứng đáng đi xa khi có thể làm được trong trận cuối cùng. Mình vẫn rát cẩn thận trong lời nói vì lịch sử cho thấy đã tưởng bở và thua chung kết ở đội không phải là Thailand đã nhiều làn không phải một nên mình vẫn mong được xem, cám ơn đội vì cho mình những cảm giác trước, và sau khi xem thật tuyệt mà ít khi nào có được.

5. Theo mình ở trận lớn thì tâm lý cũng quan trọng lắm, việc Thai bị thua (mình không trù họ thua) thì mình cũng đỡ lo phần nào vì VN mình gặp Thai rất hay bị tâm lý lâu năm. Cho nên theo mình nghĩ bạn cũng đừng nên lo về Malay lắm. Đã vào chung kết thì ai cũng như ai hãy xem 50/50 đi, tại sao mình lại phải tâm lý sợ thằng này? Nó đã thua ta ngay sân nhà 2-0 mới đây thôi thì phải có gì rất sai thì chúng ta mới thua nó vài ba không, chứ nếu xui thua một trái thì chịu thôi.

6. Vì cẩn thận cho nên mình sẽ không bao giờ dự đoán là chúng ta vô địch cả, mình rất mong là nhân dân VN mình ở VN đã chịu khổ nhiều rồi, có cái gì hay ngày 15 tháng 12 cho mọi người vui mừng thì hay lắm. Nhưng mình cũng sẽ theo dõi trận 11/12 xem sao đã rồi mình viết tiếp cho trận 15/12 theo mình là huề 11/12 có tỉ số là tốt.

7. Malai là một thằng nó ngang cơ mình trình độ BD trong nươc nó không thể nào bằng Thai mà mình lại sợ thua nó thì không có gì để nói đâu, nên yên tâm đi, đá cho thật hay như đã đá đừng phạm lỗi vớ vẫn là OK.

8. Để mình nhắc lại, cho dù Thai đã thua không phải là vì nó dở, BDTL vẫn hơn VN rất nhiều chỉ tại là những cầu thủ hay của nó như Dangda chẳng hạn nó không thèm về nó đi thuê đi sang Nhật nó đá vì nó cho rằng Thai đã có nhiều AFF quá rồi nó không thèm nữa và Thai cần phải đào tạo tốt U23 để lấy cúp mà thua thì thôi. Cho nên đừng nghĩ là Thai nó thua bán kết thì ta hơn nó. Chưa đâu. Nó đem dội tuyển thật của nó ra đá thì cả DNA này không thằng nào đá lại nó đâu, vì người ta đạo tạo cầu thủ là bài bản từ nhỏ.

9. Với mình, mình xin nói thật là nếu gặp Thai sắp đến thì mình lo nhiều hơn nhiều. 10 năm rồi thời gian cũng đã rất lâu rồi nên cho CDV niềm vui cuối năm.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Về trận Thai Ma ngày trước đó, mình xin nói thật với bạn là mình xem trận đó mà chỉ cầu mong Malay thắng Thai vì hai thằng này như nhau nhưng nếu Malay vào thì tâm lý đội ta sẽ tốt hơn là gặp Thai. Mình xem đến phút bù giờ số 4 chỉ còn một phút hết trận mà penalty thì mình buồn lắm chết tui, thật là xui và không thể tin được một cầu thủ lớn như vậy mà đá ra ngoài. Đúng là số phận.

Sự may mắn đối với đội VN là đã có sẵn chỉ là cần phải giữ tâm lý cho tốt thì mình tin rằng hai trận tuần sau sẽ OK. Mong ngày trở lại topic tuần đến.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

chỉ là nhận đinh tán gẫu thôi mà , mỗi cá nhân đều có suy nghĩ có người phân tích sắc sảo , người không biết cách diễn tả , không gì to tát hãy để họ tự vui , tự bình luận cũng chẳng phiền là được

19.45h tối nay VN sẽ gặp MALAY trong trận CK lượt đi trên sân của MALAY
    trận đấu này sẽ cho ta biết ít nhiều về gương mặt sẽ vô địch VFF năm nay

Bác Accord 2000 mở topic này linh ghê, đến giờ này topic vẫn hot vì VN vẫn gặp lại Malaysia để tranh cup vàng ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

VN-MALAY= 2-2 VN huề trong 1 trận đấu có phần trên chân đối thủ .....lượt về , với lợi thế 2 bàn thắng trân sân đối phương
    xem như tỷ số sẽ là 55% nghiêng về phía VN

Em phán linh quá cũng hơi sợ bác apham ơi:D

Trận này có 3 điểm yếu mà 2 điểm đã nổi rõ từ trước, đó là thủ môn và hàng tiền đạo. Cái thứ 3 là thể lực yếu hơn trước, có thể vì thời tiết nóng, đá trễ ko quen.

Anh thủ môn này từ mấy trận trước thụt thò rất là đau tim, rất may là hàng thủ VN cứng. Chứ để người ta dội bóng vào thì VN lụm banh mệt mỏi luôn. Em thấy Tiến Dũng của U23 bắt cứng tay hơn là Văn Lâm. Nhưng giờ quá trể để thay đổi.

Thứ 2 là hàng tiền đạo, em có nói mấy bài trước là VN ko có tiền đạo chủ chốt, cái được là ai cũng ghi bàn vì làm gì có ai trội đâu. Cái mất là đừng hy vọng gì vào sự nhạy bén của họ. Chỉ có duy nhất CP là có thể gây đột biến bởi sự đi bóng lắt léo, nhưng CP thể hình ko tốt để có thể càn lướt, nên anh vào ghế dự bị là chuẩn, tuy nhiên tung ảnh vào chỉ 10-15 phút thì khó mà làm ăn gì, trận gặp Phi là may thôi, chỉ chạm bóng 1 lần thì ghi bàn. Ngay cả Ronaldo sợ là cũng chỉ như vậy, nếu trận nào cũng vậy thì thôi VN đi dự WC luôn. Nhưng phải nói về kỹ thuật thì CP là số 1 rồi.

Trận này ông Park bố trí dàn tiền đạo ko giống trước, khỏi lo bắt bài, nhưng mà vì toàn cầu thủ trẻ, kỹ thuật bình bình nên khó mà chắt chiu cơ hội. Trận tới, cứ giữ 2 ông Đức đó, hiệp 2 ông Anh Đức chân gỗ bào mòn hàng thủ Mã thì xong ra nghỉ, CP vào bào tiếp, thì thể nào cũng thắng. Chứ đừng hy vọng gì vào Linh hay Chinh.
    Văn Đức có thể lực, có kỹ thuật, cho ra từ đầu là chuẩn. Anh Đức to xác, 33 tuổi, cho chạy hết sức 1 hiệp chắc ok.

Nói chung là trận lượt về, cửa thắng theo em chỉ 55-45 cho VN. Vẫn rất lo cho anh Văn lâm trong khung thành. Qua 2 trận gặp VN và Thái thì thấy Mã chơi khỏe, ko quá kỹ thuật nhưng nhờ sức chạy nên VN thể lực ko tốt là bị vỡ trận liền.

Đọc báo thấy tin cđv VN có vé mà phải đứng ngoài sân, rồi đợt trước thì bị Mã đánh chảy máu đầu. Mà ko riêng VN, Myanma cũng bị đánh khi qua đó làm khách.
    Những điều đó là em rất ác cảm với dân Mã, cũng như cách quản lý của họ. VN mình bèo rồi, tưởng tụi Mã giàu hơn thì văn minh hơn chứ, ai ngờ quá tệ.

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng