Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 62

Chủ đề: Việt Nam - Mã Lai 16/11

VN-CAM : 3_0 ..VN vào bán kết gặp 1 trong 3 đội đứng thứ 2 của bảng B

VN sẽ gặp phiipin tại trận bán kết 2 trong vài ngày nữa - lượt đi đá trên sân philipin - lượt về tại hanoi

Tụi Phi làm bóng đá cũng vui nhỉ, đi nhập 1 loạt thằng Tây về lập nên đội quốc gia, vậy để làm gì?
    Nếu bóng đá mình ko mạnh thì chứng tỏ là dân họ ko ưa mấy. Giờ có đem cả đội hình của MU về thì dân họ cũng ko quan tâm, vì họ yêu cái môn thể thao khác.

VN gặp Phi và Thái thì khó nói trước gì, nhất là Thái. Họ vẫn là đội mạnh nhất khu vực. Ngồi chờ phép của thấy Park coi sao.

Thailand mới là đẳng cấp ...theo mình VN chỉ là phong độ ! chúc cho phong độ của VN còn giữ đến hết giải này để biết trình đô bóng đá của vn hiện đang đứng ở đâu tại dông nam á này ......

Các bạn

Mình nói thật ngắn gọn nhe. Mình không đồng ý báo chí VN hơi ca ngợi đội tuyển quá lời. Theo mình là không nên làm như vậy thì thật sự cái mà họ đạt được trong AFF vẫn chưa bằng thế hệ trước đâu cho nên đừng khen quá sớm mà hãy nên chờ đợi xem đầu tháng 12 họ sẽ làm được gì đã. Trận đấu trước mắt tuần đến là một bài thử rất hiệu quả về khả năng của họ. Mình không thành kiến gì với tuyển đâu, mình tất nhiên là rất mong họ thắng cho dù khó khăn mà thắng thì mình vẫn rất vui nhưng đừng nên vì chuyện đó mà cho họ lên tận mây mà lỡ họ thua một cái thì không biết trốn đi đâu.

Mình chỉ mong rất đơn giản, bán kết cho dù khó khăn cũng phải thắng và sau đó chơi thật hay và sòng phẳng ở chung kết với Thái là đủ. Đối với mình như vậy là rất xuất sắc rất đáng khen, khen cỡ nào mình cũng OK cả, vì mình cho rằng bóng đá đào tào mà được như Thái là mình chưa đủ đâu, vì trình độ lãnh đạo ở đây rất "tài năng" chỉ nội cái chuyện bày đặt đem bán online cho công bằng là đã thấy rất tài năng rồi nên đừng đi so với Thailand.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

tối nay 19.45h - THAILAN sẽ gặp MALAYSIA - qua trận đấu này , ta sẽ đánh giá sơ bộ trình độ của THAILAN - địch thũ nếu có của VN trong trận chung kết

kết thúc trận đấu : THAI-MALY = 0_0 tỷ số có lợi cho Thailan ở lượt về trên sân thailand

Coi đội Thái vs mã thì thấy cửa thắng của VN cũng ko phải là bất khả thi. Chỉ cần đừng mắc sai sót và 1 chút may mắn thì với phong độ hiện thời, chơi phản công thì cũng sẽ thắng được bất cứ đội nào.
    Nhưng mà cũng phải thừa nhận là Mã đá sân nhà hay hơn hồi đá với VN.
    Rất trông chờ để coi trận so găng với Phi.

Hôm trước em nói về vụ nhập tịch cầu thủ, lý do Phi đá dởm vì dân họ ko coi bóng đá là môn thể thao vua, ít đầu tư thì đá tệ thôi. Bằng chứng là đội trưởng của họ lên mạng kêu gọi dân tới ủng họ đội nhà, vì Phi là nước có tỷ lệ cđv ít nhất trong các đội, ít hơn Lào hay Đông Timo. Đông Timo đá sân Phi mà cđv của họ đông hơn đội Phi.
    Quả này Phi mà vô địch thì chắc ko biết nói sao nửa. Lúc đó kêu ông chủ Vincome mua mấy cầu thủ MU, Milan về đá cho VN quá.

VIETNAM-PHILIPIN : 2_1 ....ĐỐI THỦ trân CK của VN ...80% sẽ là thailand - 1 đối thủ truyền kiếp , nhiều duyên nợ nhất

Vn thắng quá hay, vừa mở coi thì em tưởng VN gặp đội Anh hay Pháp chứ, toàn là cầu thủ da trắng trong đội Phi, đứa nào cũng to hơn VN. Bàn thua của VN là phút lơ lỏng cuối hiệp, hơi tiếc cho mạch giữ sạch lưới nhưng nó là bài học cho VN.

Qua trận này thì em thấy VN giữ bóng tốt, ko ngại thể hình đội bạn to cao. Phi to nhưng ko ép được VN vì thể lực của VN quá tốt, em đã nói nhiều lần về vụ thể lực rồi, hồi xưa chạy ko nổi thì đá bằng niềm tin ah? Nay giải được bài toán thể lực thì em tin cía công của ông Park là số 1, bên cạnh đó chiến thuật của ông rất hợp lý.

Nói chung 2-1 là phản ánh đúng thế trận, kiểu đá của VN thời ông Park là chịu lui xuống chủ động chơi phản công. Đội bạn có cơ hội nhưng VN cũng bỏ lỡ nhiều cơ hội. Tiếc nhất cho CP, đi quá đẹp mà đá ra ngoài.

1 vấn đề của VN là hình như bị tâm lý ngợp do đối thủ to con, VN ko phối hợp nhỏ tốt, trận đấu với Mã thì VN chơi tốt hơn. Dẫn đến trận này VN bị mất sức , đáng lẽ mình sẽ nhàn hơn, cơ hội nhiều hơn nếu bình tĩnh.

Lượt về nghe nói 5 trụ cột của Phi quay trở lại, nghĩa là Vn sẽ mệt hơn dù đá sân nhà. Cho nên 2-1 cũng chưa nói gì nhiều đâu, tuy nhiên em tin là ông Park sẽ cho tuyển VN coi lại video trận nỳ để rút bài học. Với nền tảng kỹ thuật bây giờ, VN ko ngán kể cả Phi đem đội hình mạnh nhất qua VN, quan trọng là sự bình tĩnh. VN bây giờ lấy đội hình U23 làm khung, nhiều cầu thủ bị ngợp khi gặp đối thủ to cao, do chưa có kn. Nhưng em tin là họ sẽ quen nhất là khi đá sân nhà, đã thắng qua thì tâm lý ko còn ngại, Phi mà gặp VN giữ bóng chắc là khóc, họ ít co cợ hội đá chung như tuyển VN nên phối hợp ko ngon bằng.

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng