Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 56

Chủ đề: Lưu ảnh trên Google Photos có OK không?

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Ủa, sao kỳ vậy ta, e vẫn thấy hình của e bình thườnng mà, chỉ có hình của bác @blurrist là ko thấy :(
    Mình cũng chỉ nhìn thấy mỗi ảnh của apham, chắc vấn đề ở permission.
    Happy shooting

Bác thấy hình của bác là đúng rồi, vì nó là hình của bác mà, hehe. Quan trọng là người khác có thấy hình của bác ko (và ngược lại) mà em nghĩ là có liên quan đến share permission.

Các bác không thấy là đúng thôi. Vì em không dán đường link vào thread ở trên. Chỉ báo OP là GP dùng được.

Còn đây là hình lấy link từ GP, và như các bác đã biết, không có lựa chọn kích thước hình.

Cập nhật: Em quên bỏ vào thẻ Insert image (dùng BBCode của Flickr thì không cần)
    [IMG]https://lh3.googleusercontent.com/li...=w1350-h759-no[/IMG]
    Được sửa bởi blurrist lúc 09:53 PM ngày 13-11-2018 Reason: Bỏ link vào thẻ Insert image
    Ô Mai Gát

Được sửa bởi blurrist lúc 09:55 PM ngày 13-11-2018
    Ô Mai Gát

Thử cái nữa xem sao

Ô Mai Gát

Vậy là các bác phải dùng copy image address chứ không phải copy image như OP nói

Ô Mai Gát

Em đã thử post từ Google Photo 3 tấm ở mục box Sony cách nhau vài ngày và nhận thấy như sau:

- Tấm đầu tiên (#4895) từ 4/11 đến giờ thì hình ảnh vẫn xem được.
    - Tấm thứ 2 (#4900) post 10/11 thì khoảng 24h sau hình bị mất. Em update lại link thì ok, nhưng khoảng ngày hôm sau lại bị mất. Có 1 điều lạ nữa là dùng smartphone (chrome) thì có lúc xem được lúc không. Ngoài ra, hiện giờ khi xem bằng Chrome trên labtop thì không được. Em chuyển qua Edge Browser thì vẫn xem được!?!
    - Tấm thứ 3 (#4902) em post thì khoảng 1h sau trên Chrome labtop đã không xem được. Em phải update lại link thì từ lúc đó đến giờ thấy hình vẫn ok.

Tất cả hình em đều để chế độ share, và bỏ vào trong một public album để share.

Em cũng có google thử xem tại sao thì nghe nói là cái link hình ảnh mình copy vốn không được Google Photo hỗ trợ, nên có thể mất hoặc bị error bất cứ lúc nào. Các bác xem lại link mình copy thì sẽ thấy đuôi không phải là ".JPEG" như Flickr. Google Photo chỉ cho phép share link photo, nhưng đường link đó khg thể share thẳng lên photo được, vì nó chỉ dùng để mở app google photo để xem photo. Đây có lẽ cũng là lý do kinh doanh vì Google muốn mọi người xem phải có account Google và dùng app riêng của Google.
    hm...

Có vẻ bác Joseph luong phân tích đúng rồi. GG photo ko tối ưu để up ảnh.
    Em up lên bằng máy tính bàn, chỉ xem được ảnh bằng máy đó. Xem bằng đt hay laptop khác là ko hiện hình.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Có vẻ bác Joseph luong phân tích đúng rồi. GG photo ko tối ưu để up ảnh.
    Em up lên bằng máy tính bàn, chỉ xem được ảnh bằng máy đó. Xem bằng đt hay laptop khác là ko hiện hình.
    Em cũng đang up thử, tạo photo trip bằng cách lấy ảnh tử Google Photos sang và cũng thấy hình lúc hiện lúc không. Đúng là GG Photos không tối ưu để lấy link ảnh share lên forums.

Chắc quay về Flickr hoặc tìm nơi khác vậy ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Ồh, chắc ko được rồi bác @apham àh, e vừa xem ở máy tính khác thấy ko hiện hình :(

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng