Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Canon 50 F1.2 L lệch focus...?

Canon 50 F1.2 L lệch focus...?

Các bác cho em hỏi, khi em chụp em này với 6D thì thấyle65ch5 focus; ví dụ lấy nét vào mắt thì vùng rõ nhất lại là vai...; xin hỏi mình phải chỉnh trên máy hay đến hãng chỉnh len. Em cám ơn!

Quote Được gửi bởi phucdat View Post
    Các bác cho em hỏi, khi em chụp em này với 6D thì thấyle65ch5 focus; ví dụ lấy nét vào mắt thì vùng rõ nhất lại là vai...; xin hỏi mình phải chỉnh trên máy hay đến hãng chỉnh len. Em cám ơn!
    Tặng bác

Cái này bạn phải test kĩ xem tiêu cự bị sai là gần hay xa. Nếu có những khoảng cách đúng và khoảng cách sai thì micro adjustment cũng không hiệu quả đâu, chỉ có thể lên hãng canh lại (đối với trường hợp cân được). Bạn cũng có thể test thuận sáng xem lense có chụp đúng không. Trong một số trường hợp chụp ngược sáng, lense có thể lấy nét sai do hệ thống lấy nét của body không tốt.

Xin cám ơn bác! Mình đã làm theo cách bác hướng dẫn (shop cũng chỉ như thế), mình chỉnh AF trên LEN, chỉnh lùi -20 thấy tình hình cũng cải thiện khoảng 40%; ko biết như vậy có thì shop bán cho mình có thể can thiệp thêm qua phần mềm hay dock kiểu như sigma ko (sory vì mình mới chơi nên ko biết)

Bạn hãy gọi qua hãng. Nếu hãng không cân được thì nên đổi ống kính. Sigma art thì có thể cân ở từng khoảng cách lấy nét ghi trên ống kính, chính xác hơn việc chỉnh micro adjustment trên máy.

Quote Được gửi bởi phucdat View Post
    Xin cám ơn bác! Mình đã làm theo cách bác hướng dẫn (shop cũng chỉ như thế), mình chỉnh AF trên LEN, chỉnh lùi -20 thấy tình hình cũng cải thiện khoảng 40%; ko biết như vậy có thì shop bán cho mình có thể can thiệp thêm qua phần mềm hay dock kiểu như sigma ko (sory vì mình mới chơi nên ko biết)
    chia buồn với bác, chỉnh đến -20 hết scale để chỉnh mà không ổn thì bác mua nhầm lens lỗi rồi, bác nên đổi lại lens khác nhé.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo