Trang 9 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 163

Chủ đề: Góc ảnh Canon 6D Mark II

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Cá nhân em - một người đã dùng Canon 6D2 (lens 24-70 F4) được nữa năm thì em phải nói thật là hơi thất vọng về ảnh của 6D2.

Em cũng không rành chỉnh ảnh hay PTS gì nhưng cũng đủ kiến thức cơ bản để chỉnh sáng tối thêm tí màu cho tươi này nọ. Nhưng quả thật ảnh RAW của Canon tệ tới mức em không chỉnh nổi luôn :(. Em mua để chụp dịch vụ sự kiện cưới hỏi, mỗi lần chụp tàm 200 tấm, mà về chỉnh cũng hết 2 tiếng vì ảnh ra không thể hài lòng nổi. Chỉnh xong cũng không hài lòng mấy.
    Nào là da bị vàng, hoặc bị tái, hoặc nó xạm đen, mặc dù trời nắng rõ đẹp nhưng da mẫu vẫn đen đen chứ không có hồng hào gì, ảnh nó đục đục.
    Nhiều bác ở đây chụp xong hậu kỳ đẹp ngất ngây nhưng công sức bỏ ra cho 1 tấm chắc không ít, còn em ở đây tầm 200 300 tấm mỗi lần chỉnh :(

Có thể trình em chưa đủ cao để làm chủ cái máy, nên mong các cao nhân chỉ giáo giúp.
    Em còn tệ hơn bác, cứ để AUTO mà phang tới, cũng chưa hậu kỳ = file RAW luôn, chỉ chỉnh trên DPP rồi vào phtoshop add chữ ký vào. hic hic...

IMG_5149_Done by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Cá nhân em - một người đã dùng Canon 6D2 (lens 24-70 F4) được nữa năm thì em phải nói thật là hơi thất vọng về ảnh của 6D2.

Em cũng không rành chỉnh ảnh hay PTS gì nhưng cũng đủ kiến thức cơ bản để chỉnh sáng tối thêm tí màu cho tươi này nọ. Nhưng quả thật ảnh RAW của Canon tệ tới mức em không chỉnh nổi luôn :(. Em mua để chụp dịch vụ sự kiện cưới hỏi, mỗi lần chụp tàm 200 tấm, mà về chỉnh cũng hết 2 tiếng vì ảnh ra không thể hài lòng nổi. Chỉnh xong cũng không hài lòng mấy.
    Nào là da bị vàng, hoặc bị tái, hoặc nó xạm đen, mặc dù trời nắng rõ đẹp nhưng da mẫu vẫn đen đen chứ không có hồng hào gì, ảnh nó đục đục.
    Nhiều bác ở đây chụp xong hậu kỳ đẹp ngất ngây nhưng công sức bỏ ra cho 1 tấm chắc không ít, còn em ở đây tầm 200 300 tấm mỗi lần chỉnh :(

Có thể trình em chưa đủ cao để làm chủ cái máy, nên mong các cao nhân chỉ giáo giúp.
    24-70/f4 dc cái méo ít, bulid nhỏ gọn, chứ mầu đậm và xấu.

bác nên thay con khác, 24-105 mark1, con này chụp hơi soft tý, nhưng dc cái mầu nhạt, hồng hào hơn, dễ chỉnh sửa.

kg thì làm con 24-105stm cũng tạm, mầu xấu, nhưng dc khoản lấy nét chính xác
    Được sửa bởi tntc lúc 10:03 AM ngày 21-03-2019

ngtrongtri: mấy cái đó fix ko khó...

Talent la star bên 6ii rôi lolz có gì bác hẹn cà phê để fix cho

Cheer
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 10:17 AM ngày 21-03-2019

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    ngtrongtri: mấy cái đó fix ko khó...

Talent la star bên 6ii rôi lolz có gì bác hẹn cà phê để fix cho

Cheer
    Bác petertruong có nick zalo hay gì không cho em ib hỏi về kỹ thuật chỉnh lại picture style trên con 6Dii này với

Bác petertruong có nick zalo hay gì không cho em ib hỏi về kỹ thuật chỉnh lại picture style trên con 6Dii này với
    Em đã từng sài 6D chứ ko phải 6Dii (em đang sài 5D3 là chụp chính) nhưng em nghĩ chắc cũng giống giống, bác ấn nút Q sao đó vào AWB chỉnh cho điểm giữa chạy qua trái... shift lên xuống... rồi chụp test thử...chưa kể xem thử contrast cao thấp thế nào...

Nhưng bác nên tham khảo những người chụp trong đây...như bác lowlight và talennguyen... 2 bác này đang sống ở vn

Vì đa số em chụp raw + style neutral sao đó fix = software.... tạo preset nên em ko nghĩ nhiều... chỉ bấm máy thôi ...sao đó fix 1 tấm trong máy... mấy tấm sao cho chạy màu y chang vậy

Bác có thể tham khảo thêm gu gờ: https://www.google.com/search?q=cach...hrome&ie=UTF-8

Cuối tuần ko ai rủ đi chụp choet gì hết!

IMG_5083_B&W by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Chụp đêm, Tiêu cự 200. F/4.0. ISO 500, không Flash

Sân khấu bị phụn khói, bác nào có kinh nghiệm chụp sân khấu mà bị phun khói thì mình chỉnh sao cho ảnh trong tí được ạ?

IMG_6758 by TalentNguyen, on Flickr

IMG_6757 by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Cuối tuần ko ai rủ đi chơi, lấy 16-35 F4 ra test

Tiêu cự 29
    IMG_7355_Done by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Giờ Flicrk đã áp dụng chính sách mua bản Pro mới được lưu trữ quá 1k ảnh. Các cụ có còn trang nào khác mà có thể dễ dàng share lên forum như flicrk ko ạ

Hà Nội 12 mùa hoa

Trang 9 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng