Trang 5 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 163

Chủ đề: Góc ảnh Canon 6D Mark II

Bác @mrpresident55 và bác @Bumpaa chụp bằng ống nào vậy ạ?

Quote Được gửi bởi ruakame View Post
    Bác @mrpresident55 và bác @Bumpaa chụp bằng ống nào vậy ạ?
    Hình e chủ yếu là từ ống 16-35 F4 và 24-70 2.8 II đó bác.

Quote Được gửi bởi precip View Post
    Có ông chưa cầm máy 6dii mà vào bình luận liên quan đến khả năng chụp của 6dii là sao, lại còn nói triết lý “chưa ăn cũng có thể chê chán” , vấn đề là ông đã ăn, đã chạm lữoi vào nó chưa? Hay chỉ nghe người khác tả nó mà biết nó ngon.
    Ông tự bình luận mâu thuẫn với chính mình “chưa ra sân bóng bao giờ, chỉ xem trên tivi cũng có thể khen chê một đội bóng” nhưng khán giả có thể nhận xét được chính xác đội bóng đá năng lực đến đâu chăng? Hay chỉ là dự đoán

Một bình luận thiếu văn hóa
    Quote Được gửi bởi lookyoureyes View Post
    Cá nhân tôi thấy bác Pumba chụp đẹp do kỹ thuật lẫn đẹp do thiết bị, vài ảnh tôi rất thích. Còn bác Old Man vào comment hơi thiếu tính xây dựng và hơi cảm tính, bác nên chỉ rõ ra xấu chỗ nào để mọi người mở rộng tầm mắt: đo sáng, độ nét, tương phản, WB, hậu kì, bố cục, nội dung,... chứ vào phán 1 câu như thế gây mất lòng cả tác giả lẫn người ngoài cuộc.
    Cảm ơn hai bác đã ghé chơi và có lời khách quan. Em xin phép up hình tiếp.

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Theo mình thì đã là box ảnh của 6d2 thì nên post ảnh gốc để có thể so sánh đc với dòng máy khác, các box máy khác cũng nên thế. còn ảnh đã ps thì post vào những box ảnh theo chủ đề. Hoặc có thể post ảnh gốc rồi kèm theo 1 ảnh đã xử lý nữa thì càng hay.

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Theo mình thì đã là box ảnh của 6d2 thì nên post ảnh gốc để có thể so sánh đc với dòng máy khác, các box máy khác cũng nên thế. còn ảnh đã ps thì post vào những box ảnh theo chủ đề. Hoặc có thể post ảnh gốc rồi kèm theo 1 ảnh đã xử lý nữa thì càng hay.
    E hiểu ý bác, có điều file gốc thì phải là file raw, mà raw thì ko ai up lên để bị đạo mất, hoặc có up cũng ko xem được trên web. File Jpeg thẳng từ máy ra thì nó chỉ có giá trị nhất định vi chụp với picture style khác nhau thì ảnh ra cũng hơi khác. Chưa kể mấy thứ settings như sharpness, noise reduction, color space v.v.. máy mới còn tích hợp cả khử CA, vignette, tối ưu cho lens nên cũng ko thể gọi file Jpeg thẳng từ máy ra là ảnh gốc được. Có lẽ nên gọi là file jpeg được máy tự "hậu kỳ" thì hợp lý hơn.

Tất nhiên là nếu có điều kiện và thời gian để up ảnh SOOC Jpg và ảnh sau khi edit lên được một lúc cho bà con xem thì quý hóa quá. Không thì cứ xem ảnh đã edit nhẹ nhàng, ko đổi trắng thành đen là phần nào cũng ước lượng được chất lượng cảm biến và khả năng của cái máy rồi.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    E hiểu ý bác, có điều file gốc thì phải là file raw, mà raw thì ko ai up lên để bị đạo mất, hoặc có up cũng ko xem được trên web. File Jpeg thẳng từ máy ra thì nó chỉ có giá trị nhất định vi chụp với picture style khác nhau thì ảnh ra cũng hơi khác. Chưa kể mấy thứ settings như sharpness, noise reduction, color space v.v.. máy mới còn tích hợp cả khử CA, vignette, tối ưu cho lens nên cũng ko thể gọi file Jpeg thẳng từ máy ra là ảnh gốc được. Có lẽ nên gọi là file jpeg được máy tự "hậu kỳ" thì hợp lý hơn.

Tất nhiên là nếu có điều kiện và thời gian để up ảnh SOOC Jpg và ảnh sau khi edit lên được một lúc cho bà con xem thì quý hóa quá. Không thì cứ xem ảnh đã edit nhẹ nhàng, ko đổi trắng thành đen là phần nào cũng ước lượng được chất lượng cảm biến và khả năng của cái máy rồi.
    Theo em thì up file đã chỉnh màu/sáng tối đơn giản bằng LR hoặc Camera RAW cũng được rồi các bác ạ, đừng dùng hiệu ứng PTS là được.

Hà Nội có cái cầu cũ. Chúc các cụ noel vui vẻ

Quote Được gửi bởi mrpresident55 View Post
    Hà Nội có cái cầu cũ. Chúc các cụ noel vui vẻ
    pic này đẹp quá bạn à

SOOC Jpg - thẳng từ máy chỉ resize

Xmas "cờ đỏ sao vàng" :D

Bình minh ngày cuối cùng của năm 2018

Trang 5 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng