Trang 10 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 163

Chủ đề: Góc ảnh Canon 6D Mark II

UP đầu tuần! Đâu tuần đầu tháng ko có khách hàng!

IMG_7345_Done by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Ké tấm tập tọe chụp ảnh !
    IMG_2034 by Minh Nguyen, trên Flickr

Cho em hỏi thêm tí ạ, khi em chụp Live view, máy tự nhận diện được khuôn mặt thì nó tự chỉnh sửa chỉnh da hồng hào rất đẹp. Nhưng khi em chụp qua ống ngắm thì màu bị tối và da mẫu bị đen. Không biết lý do vì sao vậy ạ ?

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Cho em hỏi thêm tí ạ, khi em chụp Live view, máy tự nhận diện được khuôn mặt thì nó tự chỉnh sửa chỉnh da hồng hào rất đẹp. Nhưng khi em chụp qua ống ngắm thì màu bị tối và da mẫu bị đen. Không biết lý do vì sao vậy ạ ?
    Đơn giản thôi bác ạ, vì nhìn qua liveview thường máy nó đo sáng chính xác hơn, khi đủ sáng lên chủ thể thì hiện tượng da bị đen, xám ko còn nữa. Chụp qua ống ngắm thì bác phải hiểu và làm chủ được chế độ đo sáng (bù sáng tối v.v..) thì cũng cho ra kết quả tương tự thôi.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Đơn giản thôi bác ạ, vì nhìn qua liveview thường máy nó đo sáng chính xác hơn, khi đủ sáng lên chủ thể thì hiện tượng da bị đen, xám ko còn nữa. Chụp qua ống ngắm thì bác phải hiểu và làm chủ được chế độ đo sáng (bù sáng tối v.v..) thì cũng cho ra kết quả tương tự thôi.
    Thanks bác nhiều :D....................

Quote Được gửi bởi duoc29b View Post
    Ké tấm tập tọe chụp ảnh !
    IMG_2034 by Minh Nguyen, trên Flickr
    Đẹp quá, Mình thấy tấm này giữa vùng tối và sáng máy 6D2 xử lý tốt mà. Sao mọi người cứ chê em nó nhỉ
    Canon EOS 6D II VS EOS R

IMG_7970 by TalentNguyen, on Flickr
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Tập phơi sáng..
    IMG_3091 by Minh Nguyen, trên Flickr

Tình hình là em dự định mua Canon 6D2, mà nghe thiên hạ ném đá con này ghê quá.
    Các bác nào đã xài qua 6D2 hay đã từng trải nghiệm qua. Cho em xin ý kiến với ạ, với lại chất lượng sau khi update firmware mới nhất có bị trục trặc hay lỗi gì không, hay hoàn hảo hơn cho em ý kiến với.
    Thanks các bác nhiều.
    Canon 40D + 24-105f4L + 50f1.4USM

Quote Được gửi bởi phaple2002 View Post
    Tình hình là em dự định mua Canon 6D2, mà nghe thiên hạ ném đá con này ghê quá.
    Các bác nào đã xài qua 6D2 hay đã từng trải nghiệm qua. Cho em xin ý kiến với ạ, với lại chất lượng sau khi update firmware mới nhất có bị trục trặc hay lỗi gì không, hay hoàn hảo hơn cho em ý kiến với.
    Thanks các bác nhiều.
    Trang nào nói có firmware mới bác? có thì chỉ cần lên LBM up hay chép vào thẻ UP như bình thường?
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Trang 10 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng