Trang 3 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 163

Chủ đề: Góc ảnh Canon 6D Mark II

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Có con cháu 5 tuổi, nó vào bảo tàng Louvre chê ảnh Mona Lisa nhìn xấu làm mất cả giá trị của cái bảo tàng. Nhận xét của Bác cũng có cùng tầm giống con cháu em lắm.
    Nếu con bé đã vào bảo tàng Louvre và chê ảnh Mona Lisa nhìn xấu, thì tôi tin chắc là con bé nói thật hơn vài triệu thằng chưa hề bước chân vào bảo tàng Louvre và chưa hề thấy bức tranh Mona Lisa vuông hay tròn mà vẩn lên tiếng khen nức nở bức tranh tuyệt tác vô song.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Sao thấy cái 6D MII này ở vnphoto lận đận vậy, topic cũ cũng cãi nhau mà lập topic mới cũng cãi nhau, các bác ngưng dùm và post ảnh lên cho mọi người tham khảo cái
    Thích chụp đủ thứ
    flickr

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nếu con bé đã vào bảo tàng Louvre và chê ảnh Mona Lisa nhìn xấu, thì tôi tin chắc là con bé nói thật hơn vài triệu thằng chưa hề bước chân vào bảo tàng Louvre và chưa hề thấy bức tranh Mona Lisa vuông hay tròn mà vẩn lên tiếng khen nức nở bức tranh tuyệt tác vô song.
    Thật hay ko nó không phải là vấn đề, vấn đề là tầm của câu bình luận đấy nó nằm ở đâu. Một ông ất ơ ở đâu ngoài đường tự nhiên nhảy vào thính phòng phán mấy bản sonata của Beethoven, hay Vilvadi v.v.. gì đấy nghe như phân thì cái người ta nhìn vào là trình độ và cái tầm của con người đấy chứ ko phải là thật hay ko thât.

Bác vào thread 6D2 choang 1 câu tất cả ảnh trong thread làm mất giá trị của cái máy thì em chỉ xin phép đánh giá cái tầm của bác thôi. Cái câu vô bổ ấy của bác vứt trong thread nào chẳng được và từ mồm ai ra cũng được.

Người ta vào thread này để xem ảnh từ 6D2 chứ không phải vào xem siêu phẩm nâng tầm gì cả. Bác có ví dụ siêu phẩm nào thì đưa ra đây cho bà con học hỏi.

Sau comment của bác em rút ra đúng là tuổi tác nó chỉ là con số báo hiệu quỹ thời gian còn lại của một người, ko hơn ko kém.

Quote Được gửi bởi Linhcv View Post
    Sao thấy cái 6D MII này ở vnphoto lận đận vậy, topic cũ cũng cãi nhau mà lập topic mới cũng cãi nhau, các bác ngưng dùm và post ảnh lên cho mọi người tham khảo cái
    Ít nhất topic cũ bị sai chính và và còn bàn luận kỹ thuật, đằng này có người vào bảo hình bà con trong đây đều là "của nợ" thì bác còn muốn bà con post hình tham khảo chi nữa.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Hê hê. Hạ hỏa các cụ ơi. Em thì em đa số chỉ có chụp gái, mà đã gái là phải gái trẻ, gái xinh xóa phông bét nhè, em chẳng biết cái gì là nghệ thụt hết trơn. Đi chụp cho xả stress sau h làm việc
    Hà Nội mùa này rực sắc trắng

Đúng là gừng càng già càng cay. Nhiều khi cậu Pum này cũng chưa hiểu được "bác già" nói gì

Quote Được gửi bởi débutant View Post
    Đúng là gừng càng già càng cay. Nhiều khi cậu Pum này cũng chưa hiểu được "bác già" nói gì
    Có phải gừng nào cũng càng già càng cay đâu bác. Thế thao bác phải hiểu ý của "bác già'' thế nào cho đúng?

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Một ông ất ơ ở đâu ngoài đường tự nhiên nhảy vào thính phòng phán mấy bản sonata của Beethoven, hay Vilvadi v.v.. gì đấy nghe như phân thì cái người ta nhìn vào là trình độ và cái tầm của con người đấy chứ ko phải là thật hay ko thât.
    Trong bài viết của tôi bạn có thấy tôi chê tranh của Leonardo da Vinci hay chê nhạc của Beethoven hay không. Hay là bạn muốn nói những tấm hình của bạn chụp đưa lên có giá trị ngang hàng với các tác phẫm của danh nhân thế giới.

Trong VNphoto vấn đề phân tích máy chụp ảnh và hình ảnh là chuyện thông thường nên bức ảnh được khen hay chê đều là mục đích của ban quản trị khi lập lên diễn đàn này. Tôi chỉ góp ý là hình của bạn chụp chưa nói lên được khã năng của máy 6D II, ngay cả tôi không bàn đến bài viết về kỹ thuật của máy 6DII.

Nếu bạn mở ra một bài và nói rằng bạn có máy 6DII và chụp những tấm hình như trên thì tôi không vào khen chê hình của bạn, nhưng bạn mở bài trong mục bạn luận về khã năng và tính chất của máy 6DII và so sánh với 5D thì ít nhất tôi cho rằng bạn phải có hiểu biết ít nhiều về nhiếp ành.
    Trong ngành nhiếp ành lời thật luôn luôn làm mất lòng.
    Nói thật là tôi không có máy 6DII nhưng tôi tin rằng máy 6DII có thể chụp được những tấm hình không tệ như hình của bạn đưa lên.
    Hõi Ngả Bất Phân

Trong bài viết của tôi bạn có thấy tôi chê tranh của Leonardo da Vinci hay chê nhạc của Beethoven hay không. Hay là bạn muốn nói những tấm hình của bạn chụp đưa lên có giá trị ngang hàng với các tác phẫm của danh nhân thế giới.
    Thế trong bài viết của e bác có thấy e nói ảnh e chụp đẹp như Leo hay Beeth ko? Bác lấy ví dụ ông xích lô chê tuồng chèo thì e cũng chỉ lấy vd ông nào đấy chê nhạc thôi. Câu nhận xét của bác đơn giản e thấy tầm của nó vớ vẩn thì e nói thế, bác ko thích nghe những lời nói thật à? Hay là nó cũng làm mất lòng bác? Bác cho bác quyền nhận xét ảnh người khác thì cũng phải chấp nhận người khác đánh giá cái nhận xét của bác như thế nào. Với e thì những lời nhận xét của bác cũng ngang với lời ông đạp xích lô, đơn giản chỉ có thế.

Trong VNphoto vấn đề phân tích máy chụp ảnh và hình ảnh là chuyện thông thường nên bức ảnh được khen hay chê đều là mục đích của ban quản trị khi lập lên diễn đàn này. Tôi chỉ góp ý là hình của bạn chụp chưa nói lên được khã năng của máy 6D II, ngay cả tôi không bàn đến bài viết về kỹ thuật của máy 6DII.

Nếu bạn mở ra một bài và nói rằng bạn có máy 6DII và chụp những tấm hình như trên thì tôi không vào khen chê hình của bạn, nhưng bạn mở bài trong mục bạn luận về khã năng và tính chất của máy 6DII và so sánh với 5D thì ít nhất tôi cho rằng bạn phải có hiểu biết ít nhiều về nhiếp ành.
    Mở bài e có tổng hợp nhận xét về khả năng của cái máy, có dẫn chứng thông số kỹ thuật từ những trang uy tín thì liên quan gì đến tính nghệ / mỹ thuật của những bức ảnh hay liên quan gì đến việc bác vào khen chê? Ngay bác cũng tự viết ra "Trong VNphoto vấn đề phân tích máy chụp ảnh và hình ảnh là chuyện thông thường.." cơ mà? Mục đích chính thì vẫn là góc ảnh để chia sẻ ảnh thôi nhưng thêm phần so sánh kỹ thuật để ai quan tâm biết mà cân nhắc. Các trang uy tín thế giới người ta vẫn chia sẻ các ảnh linh tinh chụp từ các máy họ review ra, thế theo bác là họ cũng đang làm mất giá trị cái máy đấy à? Bác tự vào xem thử sample images của Dpreview xem ảnh sample của họ ở tầm nào?

Ảnh có thể xấu trong mắt người này, đẹp trong mắt người khác, chả có gì phải khó chịu khi một ai đó chê ảnh của mình, đến Mona Lisa cũng bị chê thì ai cấm được miệng thiên hạ? Cái chướng mắt là bác vào phán tất cả ảnh của mọi người trong này đều tệ làm mất giá trị cái máy thôi. Bác còn chưa sở hữu nó nữa mới hài. Hóa ra bác cũng là thầy bói sờ voi à?

Trong ngành nhiếp ành lời thật luôn luôn làm mất lòng.
    Nói thật là tôi không có máy 6DII nhưng tôi tin rằng máy 6DII có thể chụp được những tấm hình không tệ như hình của bạn đưa lên.
    Bác nói sai bét, lời thật làm sao mà luôn làm mất lòng được. Lời khen thật lòng chắc chắn là không. Lời chê góp ý cụ thể lại càng không. Chỉ có những lời vu vơ vớ vẩn thì không những làm mất lòng người nghe mà còn mất mặt cả người nói.

Nếu bác cũng trong ngành nhiếp ảnh, hay cũng chơi ảnh thì trước khi chê ảnh người khác tệ, bác cũng nên cho người khác xem trình của bác nó nằm ở đâu. Làm được thế nhận xét của bác mới khác ông đạp xích lô. Còn "niềm tin cái máy chụp ko tệ như thế" của bác không lấy ra ăn hay bàn luận được đâu.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Thôi tui xin lổi cho tui nói lại. Hình của bác chụp với máy 6DII đẹp còn hơn tranh Mona Lisa, và du dương hơn là nhạc của Beethoven.
    Hõi Ngả Bất Phân

Thôi tui xin lổi cho tui nói lại. Hình của bác chụp với máy 6DII đẹp còn hơn tranh Mona Lisa, và du dương hơn là nhạc của Beethoven.
    Ko rõ bác tuổi thật ra sao nhưng bác nên phân biệt rõ việc bình ảnh, nhận xét ảnh với việc ném đá hội nghị ạ

Trang 3 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng