Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Flickr thay đổi dung lượng lưu trữ cho Free account

Các bác cho e hỏi ngu tí: trên Flikr có xóa được hình mình đăng ko vậy? E có 1 cơ số hình muốn xóa cho vừa mức 1000 hình như Flikr yêu cầu mà ko được :(

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Ôi vậy là e ko còn được up hình lên Vnphoto nữa được rồi :(
    Anh mở vài cái accounts mới nếu chỉ để lấy bbcode úp hình vào vnphoto.
    Ô Mai Gát

Các bác cho e hỏi ngu tí: trên Flikr có xóa được hình mình đăng ko vậy? E có 1 cơ số hình muốn xóa cho vừa mức 1000 hình như Flikr yêu cầu mà ko được :(
    Xóa hình trên Flickr có 2 cách: xóa từng tấm hoặc xóa nhiều tấm cùng lúc.

1. Bác vào photostream (nhấp chuột vào chữ YOU trên góc trái màn hình & chọn Photostream),
    - ở bên phải có 4 icon (viết chì, loupe, tv, mũi tên), bác bấm vào icon có hình cây viết chì.
    - sau đó bác muốn xóa hình nào thì đưa chuột lên tấm hình đó, sẽ hiển thị icon thùng rác ỏ bên góc phải của tấm hình, và bấm vào đó để xóa hình.

2. Cũng trên chữ YOU, bác chọn Organize.
    - Trang organize có 2 phần, ở dưới là tất cả các hình bác đã upload, bác cũng có thể xem theo album, ngày chụp, vv..
    - muốn xóa tấm nào bác chỉ việc kéo tấm hình đó lên khung trên.
    - sau khi chọn hết các tấm để xóa, thì bác bấm vào EDIT PHOTO ở góc trái, và chọn DELETE.
    hm...

Xóa ảnh xuống dưới 1000 tấm cũng là một giải pháp nếu không muốn trả tiền, nhưng nếu các ảnh bị xóa đã nằm trong một thớt nào đó trên vnphoto.net thì sẽ chẳng còn hình ảnh gì hết và người đọc/xem thớt bị mất hứng, thớt của mình bị giảm giá trị.

Một giải pháp tiết kiệm nữa là cùng chung với bạn bè thân mở một pro membership, vì không có giới hạn lưu trữ nên tha hồ vào giữ ảnh trong đó. Tỷ dụ 5 người chung một account thì mỗi người chỉ trả $10 cho một năm.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Xóa ảnh xuống dưới 1000 tấm cũng là một giải pháp nếu không muốn trả tiền, nhưng nếu các ảnh bị xóa đã nằm trong một thớt nào đó trên vnphoto.net thì sẽ chẳng còn hình ảnh gì hết và người đọc/xem thớt bị mất hứng, thớt của mình bị giảm giá trị.

Một giải pháp tiết kiệm nữa là cùng chung với bạn bè thân mở một pro membership, vì không có giới hạn lưu trữ nên tha hồ vào giữ ảnh trong đó. Tỷ dụ 5 người chung một account thì mỗi người chỉ trả $10 cho một năm.
    Cái này đã được phân tích từ lâu. Đây là hạn chế của các site ảnh nhờ host nên ngoài. Do tiết kiệm chi phí máy chủ, phải chịu thôi.
    Ô Mai Gát

Em vẫn thường hay lên flickr xem ảnh và hay up ảnh để dùng cho vnphoto forum. Cũng may là em vừa hơn 1000 photos có chút đỉnh, nên giờ xóa ảnh để đủ limit vẫn ok, không quá tốn thời gian. Không biết các bác có hơn ngàn ảnh từ bao nhiêu năm nay ra sao...
    Với nhu cầu hiện nay thì em có lẽ sẽ không dùng flickr pro.
    Đang tìm hiểu các site host ảnh khác có thể dùng để post ảnh lên forum. Hiện giờ trong list của em có google photos và imgur.
    hm...

Bác vào camera roll chọn hàng loạt như trên Windows rồi nhấn thùng rác dễ mà mau ạ

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Bác vào camera roll chọn hàng loạt như trên Windows rồi nhấn thùng rác dễ mà mau ạ
    E cảm ơn bác nhiều :P

Em test thử link ảnh upload từ Google Photos, đang tính dùng thay cho Flickr

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng