Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: HỎi về mua máy tại Nhật

HỎi về mua máy tại Nhật

Chào các bác,

tình hình là tháng 11/2018 này em đi Nhật, và đang muốn mua cái 5D ii( 2nd) + Ca 17 -40 L hay 24 - 105L. Mà không biết giá cả máy móc bên đó như thế nào, có rẽ hơn bên Sài Gòn mình không. Nếu rẽ hơn thì em qua đó quất luôn, còn không thì em mua bên mình rồi đi qua đó chụp cho đã.

Nhờ các bác hiểu biết hay các bác đang sống bên Nhật cho em xin chút thông tin.

Em chân thành cảm ơn
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Máy và lens tại VN rẻ nhất không đâu bằng, lại có bảo hành nữa , bác nên quên vụ mua tại Nhật Bản đi , cái gì ở Nhật Bản cũng mắc ạ !!!!

Vâng, cám ơn bạn, mình thì cũng nghĩ vậy, nên mới lên hỏi thăm
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Máy ngon, giá hợp lý thì mua thôi bác. Mua ở VN máy cũ dễ bị luộc lắm.
    Bên Nhật mấy cửa hàng đồ cũ nhiều khi có giá rất tốt. hàng máy ảnh em thấy nó bền, xui thì coi như bị hỏng hóc chứ em sài bao nhiêu đời máy cũ đều chưa gặp chuyện gì cả.

Lâu rồi thì trong forum cũng có bài nói đến tất cả các link cửa hàng bán camera cũ ở Nhật nhưng mà hiện tại bây giờ em không cần em google đi sẽ có người chỉ link cho em tất cả CH ở đó để em biết em đến mà có thể cũng chẳng cần em ah em đi sang đó sẽ có nhiều CH offline em xem thích luôn, chỉ nhớ một câu là người Nhật thật thà nói sao bán vậy em không nên trả giá nhe em. Không thích đi shop khác xem. Nếu như như em nói mua hàng cũ 5d2 và em hoàn toàn không muốn bị luộc giả sử là bây giờ em thấy có cái còn rất đẹp thì em mua ở đó chắc chắn là hàng y chang như mô tả không ai luộc hàng của em chứ bây giờ mà em mua cái đó mới ở VN thì anh không bảo đảm cho em đâu càng mới thì càng nghi ngờ trừ phi người bán hàng đưa rõ chứng từ là mua ở nơi bảo đảm uy tín (như Nhật chẳng hạn).

Natasha nói với em về bảo hành là đúng nhưng em mua ở CH đàng hoàng ở nhật rủi ro nó bị hỏng rất thấp em ơi không có gì em phải lo. Anh chỉ bạn mua ở Fred mà còn rất đàng hoàng có bao giờ ai nói với anh là bị lừa hàng dỏm ở đó đâu, nói chi ở Nhật. Giá anh không rõ ở VN, anh tin là em sẽ biết ở VN giá bao nhiêu. Nếu anh mua 5d2 mà anh muốn mới anh chắc chắn sẽ chọn Nhật để mua, nhưng tùy em nhe em mua là cho em. Anh chỉ nói kinh nghiệm của anh cho tham khảo.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Anh nói thêm, anh thật sự không biết giá hiện tại ra sao. Hai cái L em nói đều là hai cái dở của dòng em một cái còn gọi là kit lens cho dù có L nếu có thể làm được hãy kiếm thử 24-70mm version 1 thử xem chỉ là anh không biết cao hơn bao nhiêu thôi. Tùy khả năng tài chính.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Máy ngon, giá hợp lý thì mua thôi bác. Mua ở VN máy cũ dễ bị luộc lắm.
    Bên Nhật mấy cửa hàng đồ cũ nhiều khi có giá rất tốt. hàng máy ảnh em thấy nó bền, xui thì coi như bị hỏng hóc chứ em sài bao nhiêu đời máy cũ đều chưa gặp chuyện gì cả.
    Em cám ơn bác rất nhiều

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh nói thêm, anh thật sự không biết giá hiện tại ra sao. Hai cái L em nói đều là hai cái dở của dòng em một cái còn gọi là kit lens cho dù có L nếu có thể làm được hãy kiếm thử 24-70mm version 1 thử xem chỉ là anh không biết cao hơn bao nhiêu thôi. Tùy khả năng tài chính.
    dạ, em cám ơn anh Nikonian 2006, anh nói đúng như em đang lo về máy 2nd ở VN, vậy thì đợt này qua đó mua luôn cái body 5d2 bên đó cho yên tâm, mặc dù giá sẽ mắc hơn chút.

Còn về cái lens thì thật ra em cũng thích con 24 -70, mà mỗi tội nó mắc quá, hehe, em sẽ tham khảo con mark1 xem sao, cám ơn anh nhiều

Chịu khó gg lúc bác ở Nhật, coi quanh đó có khu hàng ảnh nào ko, hy vọng giá sẽ tốt hơn là vào khu chuyên về điện tử.
    Mà qua Nhật, chọn máy ảnh, dễ bị nghiện lắm. Họ trưng hàng rất đẹp, rất nhiều. Gặp dân ghiền là dể bủn rủn chân tay vì phê.

Khi anh rảnh anh có dò tìm ebay xem những seller chỉ bán (pro seller không phải bán một hai lần) ở Nhật bán 5d2 và anh thấy vẫn còn không ít máy họ ghi rõ và và chụp hình là còn rất đẹp shot rất thấp cho nên theo anh nghĩ việc em đi sang đó dạo các offline shop và xem và hỏi seller tại chỗ về tình trạng thì em sẽ mua được máy đẹp nếu em muốn. Việc em mua máy đẹp hay máy bình thường mà chất lượng tốt là tùy em và xem coi em sẽ giữ trong bao lâu nếu dùng lâu thì mua shot thấp và dùng nếu không thì bình thường cũng OK cả miễn là nó hoạt động tốt. Em hỏi seller nó sẽ luôn nói cho em biết thật sự ra sao. Em hãy google dò tìm trước các shop camera cũ ở vùng em đến trước khi đi.

Bản chất của người Nhật bán hàng gồm hai phần em phải hiểu rõ là thành thật 100%, hàng em mua ở cửa hàng đàng hoàng ở Nhật là có sao nói vậy nếu nó sửa nó sẽ nói cho em biết nó đã sửa. Thứ hai, không nói thách cho nên em đừng làm họ phiền khi em đi trả giá ở shop đó, em không thích em đi dò vài shop rồi em chọn mua. Mua của người Nhật mà còn sợ thì không nên mua của ai cả. Khi chúng ta sống ở môi trường mà nói láo với nhiều người không bị trừng phạt ở mức độ nào đó thì lòng tin sẽ đánh mất, khi nào gặp người đàng hoàng cứ luôn phải sợ người ta lừa mình. Người Mỹ bán hàng camera thật sự cho dù không phải pro seller có feedback đàng hoàng ở nơi bán cũng không bao giờ đi lừa người mua.

Quote Được gửi bởi natasa9x View Post
    Máy và lens tại VN rẻ nhất không đâu bằng, lại có bảo hành nữa , bác nên quên vụ mua tại Nhật Bản đi , cái gì ở Nhật Bản cũng mắc ạ !!!!
    Không hiểu cái gì ở Nhật cũng mắc thật. Nhiều cái xác về Việt thấy giá thật là bất ngờ

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng