Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: HỎi về mua máy tại Nhật

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Khi anh rảnh anh có dò tìm ebay xem những seller chỉ bán (pro seller không phải bán một hai lần) ở Nhật bán 5d2 và anh thấy vẫn còn không ít máy họ ghi rõ và và chụp hình là còn rất đẹp shot rất thấp cho nên theo anh nghĩ việc em đi sang đó dạo các offline shop và xem và hỏi seller tại chỗ về tình trạng thì em sẽ mua được máy đẹp nếu em muốn. Việc em mua máy đẹp hay máy bình thường mà chất lượng tốt là tùy em và xem coi em sẽ giữ trong bao lâu nếu dùng lâu thì mua shot thấp và dùng nếu không thì bình thường cũng OK cả miễn là nó hoạt động tốt. Em hỏi seller nó sẽ luôn nói cho em biết thật sự ra sao. Em hãy google dò tìm trước các shop camera cũ ở vùng em đến trước khi đi.

Bản chất của người Nhật bán hàng gồm hai phần em phải hiểu rõ là thành thật 100%, hàng em mua ở cửa hàng đàng hoàng ở Nhật là có sao nói vậy nếu nó sửa nó sẽ nói cho em biết nó đã sửa. Thứ hai, không nói thách cho nên em đừng làm họ phiền khi em đi trả giá ở shop đó, em không thích em đi dò vài shop rồi em chọn mua. Mua của người Nhật mà còn sợ thì không nên mua của ai cả. Khi chúng ta sống ở môi trường mà nói láo với nhiều người không bị trừng phạt ở mức độ nào đó thì lòng tin sẽ đánh mất, khi nào gặp người đàng hoàng cứ luôn phải sợ người ta lừa mình. Người Mỹ bán hàng camera thật sự cho dù không phải pro seller có feedback đàng hoàng ở nơi bán cũng không bao giờ đi lừa người mua.
    dạ, em cũng thử tìm hiểu chút vế máy ảnh bên đó như anh đã hướng dẫn, nên đã quyết qua đó mua body luôn. đặc biệt yên tâm về chất lượng và uy tín seller. TRước cũng muốn mua tại VN cho tiện, nhưng cứ sợ mua hàng bị lừa, mà mình thì tài chính có hạn và muốn xài lâu dài, nên cứ phân vân, giờ mua bên đó luôn cho an tâm.

Để đợt này qua đó đi dạo shop, xong như thế nào sẽ về viết bài làm kinh nghiệm cho anh em khác sau này
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 11:11 AM ngày 31-10-2018
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi kemmymy View Post
    Không hiểu cái gì ở Nhật cũng mắc thật. Nhiều cái xác về Việt thấy giá thật là bất ngờ
    Không có gì là không hiểu cả đâu bạn. Nhật cũng như một số ít thành phố khác ở Mỹ hay một số quốc gia Tây Âu khác nó là nơi high-end cho nên tất cả cái gì của nó cũng đắt cả nếu bạn đã có điều kiện đi du lịch sang đó bạn sẽ thấy. Nó cũng giống như đồ high end bạn mua sử dụng đó nó đắt nhưng mà chất lượng của nó rất tốt.

Chữ đắt không liên quan đến tính cách người Nhật đâu, bản chất của họ dù giàu hay nghèo đều là rất thành thật khi bán hàng. Vì họ là nước thuần chủng khác với nước nhiều di dân cho nên về bản chất đã tốt thì không bị trộn lẫn.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12