Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29

Chủ đề: Lens Tamron 24-70 G2 bị lỗi focus

Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ, em gửi đi HCM bảo hành cân nét rồi, không còn cách nào khác. Khi nào nhận lens về lại em sẽ thông báo kết quả sau

Chúc bác sớm giải quyết được vấn đề và có những hình ảnh đẹp từ ống kính mới.

Sau 1 lần đi cân => vẫn lỗi. Sau đó được Hoằng Quân gửi cho 1 cái mới họ đã test kỹ => Vẫn bị lỗi focus.
    Thì bên Hoằng Quân đã kết luận là các lens for như Tamron hiện tại không tương thích với Canon 6D mark ii. Vấn đề này có thể bị với cả các lens Sigma. Hiện tại mình đang trả lại hàng và họ sẽ hoàn tiền lại cho mình.

Nên những bác nào đang dùng các body đời mới như 6D ii hay Canon 5d mark iv thì không nên dùng lens for như Sigma hay Tamron nhé, nếu mua phải test kỹ phần focus để tránh bị trường hợp như mình.

Thực sự đáng tiếc vì lens Tamron 24-70 G2 thật sự ngon, màu đẹp chống rung tuyệt đỉnh. Giờ em này không sài được thì không biết mua con nào để chụp sự kiện đây :(. 24-70 f2.8 ii Canon thì quá mắc mà lại không có chống rung nữa :(

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Thực sự đáng tiếc vì lens Tamron 24-70 G2 thật sự ngon, màu đẹp chống rung tuyệt đỉnh. Giờ em này không sài được thì không biết mua con nào để chụp sự kiện đây :(. 24-70 f2.8 ii Canon thì quá mắc mà lại không có chống rung nữa :(
    vậy lấy 24-105L IS đi hay 24-70L4IS, cũng đáp ứng nhu cầu của bác vậy. Còn nếu bác cứ khăng khăng Tamron thì ship cái dock về tự cân focus.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Nhìn ok mà... muốn nét nữa giảm khẩu thêm...

Trừ khi bạn quay video, còn nếu chụp là chính thì không thật sự cần chống rung. Đặc biệt là chụp sự kiện nhiều thì chống rung càng không quan trọng. Đấy là chưa kể sử dụng chống rung rất hao pin.
    Nên mua 24-70mm II, đầu tư một lần đỡ phải nghĩ nhiều, thật sự đây là một lens đỉnh của Canon.
    Happy shooting

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    vậy lấy 24-105L IS đi hay 24-70L4IS, cũng đáp ứng nhu cầu của bác vậy. Còn nếu bác cứ khăng khăng Tamron thì ship cái dock về tự cân focus.
    Không phải em khăng khăng Tamron, lens Tamron G2 em đã gửi hãng cân rồi đó chứ, nhưng như em nói, do frimware giữa Tamron G2 và Canon 6D mark 2 không tương thích nên không dùng với nhau được.
    24-105 L em cũng đã dùng qua 1 thời gian rồi, sau không thấy hợp nên mới lên đời con Tamron G2 f2.8 này đó chứ.
    Nhưng giờ hết sự lựa chọn rồi, để em thử Canon 24-70 F4 thử xem

Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Trừ khi bạn quay video, còn nếu chụp là chính thì không thật sự cần chống rung. Đặc biệt là chụp sự kiện nhiều thì chống rung càng không quan trọng. Đấy là chưa kể sử dụng chống rung rất hao pin.
    Nên mua 24-70mm II, đầu tư một lần đỡ phải nghĩ nhiều, thật sự đây là một lens đỉnh của Canon.
    Lens đó thì không bàn cãi gì nữa về chất lượng, nhưng về giá thì khó bác, mình chỉ chụp sự kiện cưới hỏi giá trung bình thôi, mua lens trên mình phải chụp rất nhiều show mới hòa vốn cái lens, chưa nói cái body =)))

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nhìn ok mà... muốn nét nữa giảm khẩu thêm...
    Dạ anh, em cũng tham khảo nhiều người, mọi người nói cũng ok, nhưng với giá 24tr thì thực sự em thấy nó cứ sao sao, cảm giác nó bị out out gì đó á anh. Em chụp 10 tấm thì thấy 5 6 tấm là out rõ ràng, vài tấm còn lại thì có tấm nét tấm không. Thực ra nét là do em chọn focus và mắt thì nó lại focus vào mũi, nói chung cũng trúng mặt nên nét. Chứ mà em zoom tiêu cực 70mm, khẩu 2.8 mà chụp thì out nét 100% anh ạ, khoảng nét bị out gần 5cm khi chụp khoảng 1m

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng