Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Ảnh từ iPhone XS MAX

Ảnh từ iPhone XS MAX

Mở một topic mới của iPhone XS Max cho anh em chơi. Ai có thì xin bỏ vào cho xôm tụ.

Cảm nhận cá nhân, iPhone không bao giờ chụp ra màu sặc sỡ như Samsung Note 8, Note 9, nhưng đến XS Max thì có thay đổi khá tốt về chụp chân dung. Mình so sánh một bức chụp giữa iPhone X, iPhone XS Max, Note 8, và Note 9 thì thấy rõ ràng iPhone xử lý khá tốt trong khoảng chân dung, còn về landscape thì nó "thực" hơn. Note thì có vẻ hơi ảo.

Đến bây giờ, phải công nhận camera của phone đôi lúc còn tốt hơn từ DSLR hay Mirrorless. Kỳ này mình đi chụp hình sử dụng Canon 5D Mark IV, Sony A9, Canon 1DX Mark II và thấy phone xử lý hình ảnh lẹ hơn và có phần tốt hơn. Tất nhiên không thể so sánh về toàn bộ nhưng nếu muốn một tấm ảnh nhanh, tốt thì phone lại có phần nhỉnh hơn.

Thôi, một số tâ'm từ iPhone XS Max cho mọi người xem.

Untitled by kevinle4230, on Flickr

Gear còn đang thiếu vài món.

Anh Kevin, cám ơn anh đã luôn luôn post hình của những sản phẩm phone mới của cả hai hãng khác nhau hôm nọ em đã có nghĩ đến anh và mấy hôm em bận nên cũng không vào đến hôm nay em thấy hình anh gửi. Như anh biết, ở nước mà iphone xuất ra ngày đầu tiên ngày 21 Sep thì hầu như bây giờ mọi người không thèm xếp hàng nữa, ở nơi mà anh thấy xếp nhiều như Sing hay HK là vì ở đó họ mua về nước khác, order online rất thuận lợi năm nay Apple đã làm cái này rất tốt và làm cho những người sở tại muôn mua đi bán lại iphone qua ebay cũng không thể làm được vì không cần, order online là có ngay. Em order ngay ngày đầu tiên cho ngày 14 và đến ngày bán đầu tiên thì em có ngay. Sau đó em thấy thật sự nó cũng không to hơn màn hình của plus em đang dùng là bao nhiêu cả chỉ cao hơn ở trên ở dưới cho nên em cũng để cái Max ở đó em không dùng đến em dùng plus hiện tại nên em để trong túi áo khoác hai cái cùng lúc. Qua những tấm hình anh gửi ở trên, vì em cũng thật sự chưa lấy nó ra chụp một tấm hình nào thật sự cho đến nay, em thấy là chất lượng của phone vẫn còn xa dòng Canon pro gear nhiều lắm, hình trên anh chụp em xem vẫn còn mờ mờ màu sắc không đẹp so với cái em nói, cho nên em mua phone chứ hầu như em rất ít chụp hình quay phim với nó, kể cả video bây giờ em cũng dùng GoPro 6 em quay với microphone riêng rẽ gắn dính vào chứ em không dùng phone (em mua từ lúc chưa ra GoPro 7).

Sorry anh nhiều là em không có hình gửi lên nhe anh, vài dòng tâm sự với anh. Chúc anh khỏe. Sau này em busy quá nên em ít lên post bài. Anh rảnh anh post hình thêm nhe anh. Chúng ta may mắn không cần phải mua cả trọn gói vài chục triệu đồng cho nên chúng ta mua rất dễ dàng, em cũng mong là ngày nào đó người Việt mình ở VN cũng làm được như vậy, nếu họ thích dùng iphone. Em chờ xem ảnh khác anh chụp từ phone.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh Kevin, cám ơn anh đã luôn luôn post hình của những sản phẩm phone mới của cả hai hãng khác nhau hôm nọ em đã có nghĩ đến anh và mấy hôm em bận nên cũng không vào đến hôm nay em thấy hình anh gửi. Như anh biết, ở nước mà iphone xuất ra ngày đầu tiên ngày 21 Sep thì hầu như bây giờ mọi người không thèm xếp hàng nữa, ở nơi mà anh thấy xếp nhiều như Sing hay HK là vì ở đó họ mua về nước khác, order online rất thuận lợi năm nay Apple đã làm cái này rất tốt và làm cho những người sở tại muôn mua đi bán lại iphone qua ebay cũng không thể làm được vì không cần, order online là có ngay. Em order ngay ngày đầu tiên cho ngày 14 và đến ngày bán đầu tiên thì em có ngay. Sau đó em thấy thật sự nó cũng không to hơn màn hình của plus em đang dùng là bao nhiêu cả chỉ cao hơn ở trên ở dưới cho nên em cũng để cái Max ở đó em không dùng đến em dùng plus hiện tại nên em để trong túi áo khoác hai cái cùng lúc. Qua những tấm hình anh gửi ở trên, vì em cũng thật sự chưa lấy nó ra chụp một tấm hình nào thật sự cho đến nay, em thấy là chất lượng của phone vẫn còn xa dòng Canon pro gear nhiều lắm, hình trên anh chụp em xem vẫn còn mờ mờ màu sắc không đẹp so với cái em nói, cho nên em mua phone chứ hầu như em rất ít chụp hình quay phim với nó, kể cả video bây giờ em cũng dùng GoPro 6 em quay với microphone riêng rẽ gắn dính vào chứ em không dùng phone (em mua từ lúc chưa ra GoPro 7).

Sorry anh nhiều là em không có hình gửi lên nhe anh, vài dòng tâm sự với anh. Chúc anh khỏe. Sau này em busy quá nên em ít lên post bài. Anh rảnh anh post hình thêm nhe anh. Chúng ta may mắn không cần phải mua cả trọn gói vài chục triệu đồng cho nên chúng ta mua rất dễ dàng, em cũng mong là ngày nào đó người Việt mình ở VN cũng làm được như vậy, nếu họ thích dùng iphone. Em chờ xem ảnh khác anh chụp từ phone.
    Đúng là mình cũng order phone online và chờ họ gửi về. Ngay cả ra xếp hàng thì cũng làm hẹn và ra mua theo giờ chứ không phải chờ đợi và hy vọng họ có. Nó to hơn màn hình của cái X và to hơn cái Plus chứ. Ngoài ra, nếu chụp người thì thuật toán xử lý hình ảnh của nó cũng tốt hơn rất nhiều. Tất nhiên là nó không thể thay thế Pro gear được, nhưng đôi khi lưu lại khoảnh khắc đẹp thì nó xứng đáng hơn rất nhiều. Phone thì mình mua trọn nguyên cái, không xài nữa thì để lại cho người nhà. Dạo này cũng rất ít chụp nên không post hình, đang cơ cấu dàn gear lại và mới mua thêm Sony A9 để xách đi cho gọn.

Vây thì máy pro đê chup đông vât , còn tïnh vât dùng iphone anh hén .

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Vây thì máy pro đê chup đông vât , còn tïnh vât dùng iphone anh hén .
    Phone là dùng để chữa cháy và chụp nhanh thôi, dùng gear Pro thì tất nhiên về chỉnh hình và in ra khổ to thì đã hơn nhiều.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Phone là dùng để chữa cháy và chụp nhanh thôi, dùng gear Pro thì tất nhiên về chỉnh hình và in ra khổ to thì đã hơn nhiều.
    Thâý hình Kevinle chup đęp quá , mình mői order môt cái , 3 tuân nűa có máy së góp vui .

Nếu muốn nhấn mạnh chất lượng cuả iPhone so với DRSL thì anh nên chụp 2 máy cùng một đối tượng, một cái chụp bằng iPhone, một cái chụp bằng DRSL. Theo tôi trong điều kiện ánh sáng tốt và ảnh chỉ xem trên máy tính thì hầu như không khác mấy...

Gởi vài tấm hình góp vui với anh Kevinle

[IMG][url=https://flic.kr/p/2b9XSkS][/IMG]

[url=https://flic.kr/p/2cbDw3G]

Khi mà ngay cả Xs Max cũng không chụp đẹp được thì chỉ có cách đem vũ khí hạng nặng ra.

Từ trái sang phải.
    1Dx mark II, 600mm mark III lens..
    5d mark IV, 500mm F4 mark II lens.
    Sony A9, Canon 70-200mm mark II lens.
    5D mark IV, 70-200mm mark III lens.

Và những cái túi trống rỗng.

From Left to Right. 1Dx mark II, 600mm mark III lens.. 5d mark IV, 500mm F4 mark II lens. Sony A9, Canon 70-200mm mark II lens. 5D mark IV, 70-200mm mark III lens. Too much money was invested for fun hobby. by kevinle4230, on Flickr

ui, chụp bằng đt mà đẹp quá ak =D