Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Các bác tư vấn giúp nên mua Tảmon 24-70 G2 hay Sigma 24-70 Art cho Canon 6D2 với ạ

Nếu là chủ thớt, mình sẽ cố gắng mua con 24-70mm f2.8 II của Canon. Lens này cực chuẩn, độ nét và màu sắc tuyệt vời, lấy nét cực nhanh và chuẩn, dùng không phải nghĩ ngợi.
    Chỉ có 1 lý do khiến mình cân nhắc Tamron 24-70mm của Tamron là nó có chống rung tốt, nếu dùng máy để quay video footage nhiều thì đây là một lens tốt. Con Sigma thì không có điểm gì tốt ngoài giá rẻ.
    Happy shooting

Đồng quan điểm với bác ILO AC&T và hatcat141. Cứ lens chình hãng mà chơi sẽ tiết kiệm được khối thứ về lâu dài. DC hay OS thì phát huy tác dụng với video nhiều hơn.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

24-70ii là tối ưu rồi...

Vốn ít thì chơi tamron...

Về g2 thì em ko biết nhưng đời 1 tamron bạn em vẫn sài chụp dịch vụ đc 2 năm...

Its your $$ its your decision...

À mà ko hiểu bác gặp khó khăn gì khi đánh flash với 24105... chứ con đó là len em đem chinh chiến(nhà thờ + nhà hàng) nhiều nhất lúc mới đầu lên 6D
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:59 AM ngày 28-09-2018

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    24-70ii là tối ưu rồi...

Vốn ít thì chơi tamron...

Về g2 thì em ko biết nhưng đời 1 tamron bạn em vẫn sài chụp dịch vụ đc 2 năm...

Its your $$ its your decision...

À mà ko hiểu bác gặp khó khăn gì khi đánh flash với 24105... chứ con đó là len em đem chinh chiến(nhà thờ + nhà hàng) nhiều nhất lúc mới đầu lên 6D
    Khó khăn là ở những không gian chật hẹp nhưng dài, hoặc không gian rộng lớn. Thì flash nó đánh không tới, chỗ gần flash thì sáng trưng còn chỗ xa cuối dãy bàn thì lại tối bác ạ. Mình chưa biết cách khắc phục như thế nào, nên nghĩ nếu lợi đc khẩu 2,8 thì có thể sẽ tốt hơn

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Khó khăn là ở những không gian chật hẹp nhưng dài, hoặc không gian rộng lớn. Thì flash nó đánh không tới, chỗ gần flash thì sáng trưng còn chỗ xa cuối dãy bàn thì lại tối bác ạ. Mình chưa biết cách khắc phục như thế nào, nên nghĩ nếu lợi đc khẩu 2,8 thì có thể sẽ tốt hơn
    Đặt nhiều flash ở nhiều chỗ khác nhau, mỗi chỗ mỗi setting... chơi off flash trên youtube chỉ nhiều lắm...

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Khẩu f/2.8 cũng không thay đổi được gì đâu bác. Không gian nhỏ, trần nhà thấp phản chiếu được ánh sáng thì bác có thể tạm khắc phục bằng cách đánh bounce, hoặc xài diffuse như Gary Fong. Còn kiểu như bác nói 105mm mà với không tới thì không có đèn nào chịu nổi đâu trừ khi người ta mở hết đèn trong nhà cho bác
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

bác pl4m: chắc đã chụp event nhiều rồi nên kinh nghiệm đầy mình

~~~~~~~~

...có nhiều cách cân bằng sáng... và nó ko liên quan đến khẩu ... nó liên quan về kỹ thuật rất nhiều...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 01:32 PM ngày 30-09-2018

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12