Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Các bác tư vấn giúp nên mua Tảmon 24-70 G2 hay Sigma 24-70 Art cho Canon 6D2 với ạ

Các bác tư vấn giúp nên mua Tảmon 24-70 G2 hay Sigma 24-70 Art cho Canon 6D2 với ạ

Nhu cầu mình chụp sự kiện, cưới hỏi tiệc công ty này nọ

Mình tham khảo thì thấy có 2 lens trên được mọi người đánh giá chất lượng tốt, giá rẻ hơn lens chính hãng Canon.

Vậy bác nào đã sử dụng qua rồi có thể tư vấn giúp mình lens nào chuẩn hơn, nét hơn, màu sắc ra đẹp hơn với ạ, mình xin cảm ơn

Vote cho Sigma Art ngon hơn bác ạ
    Bán Hết !

Chắc trừ mấy ông reviewer thì VN chả ai từng dùng cả 2 con này đâu cụ :D. Còn theo các trang Tây đồn thì nó đánh giá con Tam 24-70 ngon hơn hẳn con Art nhé. Đặc biệt là độ nét và chống rung

dùng len zoom sigma art rất rủi ro về focus cân lens zoom thì khoai lắm, tốt nhất k chơi, tamron mà táng cho lành.
    Số mình đen dùng 4 con sigma cả 35,85 chưa có con nào k có vấn đề về focus, cân rồi đôi tháng sau lại bị méo hiểu :D.
    Lens sigma dị vl.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

tamron con g2 chụp ra màu khá đẹp... nhưng hình như hơi soft ở khoảng 70mm khẩu max... nhưng chụp portrait thì ok

Tamron hình như ít bi hunting trên canon ... ko biết nik sao...

sig nghe nói sao khi cân chỉnh nó đỡ vụ front/back... màu sig thì khá gần canon... chưa chơi thử...

giờ ngoài 2 lens trên, mình cũng không còn lựa chọn nào khác để tối ưu cho chụp sự kiện. Trước có em 24-105 canon, cũng đc nhưng khẩu f4 nên đâu khi tối chụp flash ko nổi

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    tamron con g2 chụp ra màu khá đẹp... nhưng hình như hơi soft ở khoảng 70mm khẩu max... nhưng chụp portrait thì ok

Tamron hình như ít bi hunting trên canon ... ko biết nik sao...

sig nghe nói sao khi cân chỉnh nó đỡ vụ front/back... màu sig thì khá gần canon... chưa chơi thử...
    Em có coi video so sánh giữa con Canon 24-70 f2.8 ii cuả anh với 2 con trên, con của anh ăn đứt luôn, hơn toàn diện

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Em có coi video so sánh giữa con Canon 24-70 f2.8 ii cuả anh với 2 con trên, con của anh ăn đứt luôn, hơn toàn diện
    lolz chưa có cả 3... mình sài prime nhiều hơn(cover cungx gần hết khoảng 35-135) ...chỉ đang kiếm thêm con zoom cho tiện bắn phá
    (ko biết có nên mua lại 24105 ko hay 2470ii.... vì thếm có mấy trăm là được khẩu lớn)

Tamron sài ok... hồi xưa sài 60D tam 17-50 non IS mình thấy khá happy

Con g2 có thêm cái feature là IS... nên cái này bác cũng nên cân nhắc thử

From https://www.flickr.com/photos/purity...57671151222697

Mình coi review thấy vậy thôi... nhưng mà ảnh đẹp thì cũng bị chi phối nhiều yếu tố lắm... cho nên cũng liệu cơm gắp mắm thôi bác ạ...

Vẫn có người mua con mkii nhưng hình chụp ... "thì" ...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:25 PM ngày 27-09-2018

Mấy con Sigma với Tamron bác chỉ có thể mua mới, nếu so về giá thì Canon 24-70L II xài lướt full box chỉ nhỉnh hơn 1 chút xíu.
    Chưa bàn về IQ, Len 3rd party hay gặp các vấn đề sau:
    - Lấy nét trong điệu kiện phức tạp kém hơn hẳn len hãng,
    - Tốc độ lấy nét chậm hơn thấy rõ
    - Có vấn đề về focus, buọc phải mua dock để tinh chỉnh và thời gian tinh chỉnh rất lâu và mệt. Đối với lens fix hay prime thì chỉnh nhanh, còn lens zoom phải chỉnh qua rất nhiều công đoạn, em cân 1 lens zoom cũng ít nhất 3 tiếng.
    - Chán bán lại chả ai mua.

Về IQ thì em phải công nhận là lens hãng tuy không có độ sharpness cao bằng len 3rd party nhưng color render và tổng thể ăn đút hơn hẳn. Do đó em vẫn xài lens zoom chính hãng.

BN00000023s by Anh Ngo Tuan, on Flickr

Còn ảnh cuối cùng đẹp hay không là tùy mỗi người.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Mấy con Sigma với Tamron bác chỉ có thể mua mới, nếu so về giá thì Canon 24-70L II xài lướt full box chỉ nhỉnh hơn 1 chút xíu.
    Chưa bàn về IQ, Len 3rd party hay gặp các vấn đề sau:
    - Lấy nét trong điệu kiện phức tạp kém hơn hẳn len hãng,
    - Tốc độ lấy nét chậm hơn thấy rõ
    - Có vấn đề về focus, buọc phải mua dock để tinh chỉnh và thời gian tinh chỉnh rất lâu và mệt. Đối với lens fix hay prime thì chỉnh nhanh, còn lens zoom phải chỉnh qua rất nhiều công đoạn, em cân 1 lens zoom cũng ít nhất 3 tiếng.
    - Chán bán lại chả ai mua.

Về IQ thì em phải công nhận là lens hãng tuy không có độ sharpness cao bằng len 3rd party nhưng color render và tổng thể ăn đút hơn hẳn. Do đó em vẫn xài lens zoom chính hãng.

BN00000023s by Anh Ngo Tuan, on Flickr

Còn ảnh cuối cùng đẹp hay không là tùy mỗi người.
    Hic, mình ko tin tưởng vô lens cũ do bị lừa 1 lần, có con 24-105 f4 mà bán mất tiêu :((

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng