Trang 7 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 415

Chủ đề: Luân Đôn và Ba lê Nhìn Qua Leica Q

Cám ơn bác Thierry đã ghé xem ảnh. Chắc em phải mượn một tapis volant của Ali Baba để du lịch kỳ tới quá! Chỗ thành phố đâu cho bay drone.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Cám ơn bác Thierry đã ghé xem ảnh. Chắc em phải mượn một tapis volant của Ali Baba để du lịch kỳ tới quá! Chỗ thành phố đâu cho bay drone.
    Thế à ? Tôi chưa nghĩ tới ? Vì có anh bạn dùng Magic Air quay và chụp cảnh từ trên cao đẹp và lạ mắt quá nên tôi cũng thấy ham tính tậu một cái để quay chụp phong cảnh linh tinh, chứ đâu nghĩ là bị cấm ? Hay là chỉ cấm ở những chỗ nhạy cảm ?

Ở bên Mỹ họ cấm dùng drones nhiều nơi lắm bác, chẳng hạn như trong thành phố, gần phi trường, gần căn cứ quân sự, nhạy cảm, công viên quốc gia, bãi biển nơi đông người. Hầu hết các lý do là an ninh cho các cơ quan chính phủ và an toàn cho người dân. Nhưng những chỗ cấm này chỉ là một phần vô cùng nhỏ của một quốc gia có đất rộng bao la.

Tiếc rằng em đang ở xa và chưa upload ảnh Paris lên Flickr. Nếu ở nhà thì các bác đã được xem ảnh của một nơi mà em thật tình là “tombé en amour”.

Cám ơn bác VanKhoa !

Theo gót chân bác hổm rài để coi Luân-Đôn, mấy bưa nay đơi coi Kinh Đô ánh sáng ( Ba-Lê ), đơi hoài hỏng thấy mới biết bác còn ở nơi phương xa chưa về nhà upload.

Trong khi chờ đợi coi "Paris có gì đẹp không anh", xin góp vui vài ảnh Luân-Đôn qua vài góc nhìn khác, chụp bằng P&S nhiều năm về trước khi có dịp lang thang ở London, xứ sương mù nầy

Góc phố London

Chợ Tàu trong Trung tâm vui choi ( International Center)

Tượng đài nầy có sự đóng góp từ mồ hôi của tôi, tiền Tax của tôi, nhà nước lấy qua góp xây cái tượng đìa nầy cho Đất Mẹ ( mother land) không cần có sưj đòng ý của thèng di dân hay không ( Tự Do Dân Chủ là ở chổ đó ! )

Hic...hic ! Chúa bân lo cứu Queen, quên đi mấy thèng nghèo như tui( bởi vậy NS Trịnh Công Sơn có câu" chúa đã bỏ thèng nghèo, thì xin em hảy phu tôi")

Được sửa bởi vanle lúc 09:30 PM ngày 09-10-2018

Cám ơn bác vanle đã tiếp sức trong lúc em đi săn ảnh. Bác có hình của London hay Paris thì cứ giúp, em hoan nghênh chào đón. Em sẽ đi vắng 2 tuần nên sẽ vào đây bất thường và cần bác và các bạn khác treo ảnh, nếu có.

Bác vanle hỏi "Paris có gì đẹp không anh" và câu hỏi của Cố Giáo Sư Trần Bích Lan (Nguyên Sa) "Paris có gì lạ không em" đều có câu trả lời: Paris đẹp và lạ.

Để có hai câu trả lời vắn tắt đó, em phải đáp xe lửa từ London đến Paris và sống ở nơi đây 2 tuần. Dù rất ngắn ngủi để khám phá "Kinh Đô Ánh Sáng" này, em đã có một thời gian rất vui vẻ và thỏa mãn.

Paris, nơi em đến đã có từ 3 thế kỷ trước Công Nguyên do người Parisii, hay còn gọi là Gaulois đến cư ngụ. Hiện giờ vẫn còn dấu tích ở ngay dưới đất của khuôn viên trước cửa Notre Dame de Paris.

L1030627 by Dat's Photos, on Flickr

L1030630 by Dat's Photos, on Flickr

L1030631 by Dat's Photos, on Flickr

L1030635 by Dat's Photos, on Flickr

Khi nói đến một nơi có "ngàn năm văn vật" đúng nghĩa thì phải nghĩ đến Paris với những con đường, tòa nhà rất cổ. Cái vui thú nhất là tản bộ khắp đó đây để nhìn và chiêm ngưỡng vẻ đẹp của thành phố và các ngõ ngách.

Đại lộ lớn nhất và tấp nập nhất là:

L1020407 by Dat's Photos, on Flickr

L1020406 by Dat's Photos, on Flickr

Với những cửa hàng, quán ăn ở hai bên đại lộ.

L1020398 by Dat's Photos, on Flickr

L1020402 by Dat's Photos, on Flickr

L1020403 by Dat's Photos, on Flickr

L1020408 by Dat's Photos, on Flickr

L1020409 by Dat's Photos, on Flickr

L1020410 by Dat's Photos, on Flickr

L1020413 by Dat's Photos, on Flickr

Paris hao hao giống Sài Gòn , Sài Gòn giống Paris thì đúng hơn . Đẹp !

Cám ơn bác VanKhoa tin tưởng giao căn nhà London-Paris cho em ở ké trong lúc bác đi vắng, nhưng em sẽ đợi bác về viết tiếp, vì truyền đat nghẹ thuật và hình ảnh nó cũng cần có dòng chảy liên tục, mạch lac theo đúng cách của tác giả, em không muốn cắt ngang, thôi em chờ bác vậy, chỉ lo tưới nước chăm hoa cho Topic nầy mải tươi.

@Langthangsg06: Đúng thế SG mình rất giống Paris, nhất là đoạn dọc theo sông SG, dưới chân cầu Móng Quân 4. Nếu ai đã từng lội bộ dọc sông SG, phía Ngân Hàng Quốc Gia VN, đến Thương Nghị Viên xưa, ngay chân cầu Móng, đối diên Bến Vân Đồn của những năm 60-70 sẽ thấy rất giống kiến trúc của Paris. Chắc ngày xưa khi Pháp qua VN, họ muốn xây khu nầy giống như Paris để đở nhớ nhà
    Được sửa bởi vanle lúc 07:39 PM ngày 11-10-2018

Kính gởi Anh Văn Khoa,
    Từ lâu em đã rẩt thích vào đây để xem hình của anh và đọc những gì anh viết trên diễn đàn.
    Rồi khi có thêm những đóng góp của mọi người vào các 'thớt' mà anh tạo nữa, rất là thú vị.
    Nó làm phong phú thêm trí tưởng tượng và mở rộng hiểu biết về cảnh vật, đời sống văn hóa của những vùng miền mà Anh đã đến.
    Nhờ những topic của anh, em trở lại thói quen cũ là ngày nào cũng vào diễn đàn để xem.
    Em có một vài hình chụp ở Paris, muốn tham gia vào nhưng cũng có suy nghĩ như anh @vanle là để mạch kể chuyện của anh được mạch lạc theo cách mà anh muốn. Thành ra, em cứ chờ. Chờ anh đi đâu đó mau về để vô đây kể tiếp chuyện của mình.
    Hi vọng, đến một lúc mô đó, em có thể tham gia được để điểm xuyết đôi chỗ cho phong phú thêm câu chuyện của anh.
    Kính chúc anh khỏe luôn
    và đi thêm nhiều nơi nữa.

Trang 7 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng