Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: Người mới thắc mắc

Người mới thắc mắc

Tui là người mới ở đây, xin chào tất cả thành viên VNphoto.

Tui có vài thắc mắc xin mọi người giải thích dùm:

- Sao tui để hình lên VNphoto thì chỉ thấy nó hiện lên trong "Hình ảnh của bạn", nhưng tui vô thư viện ảnh, mục những hình ảnh mới nhất thì không thấy hình của tui?

- Tại sao lời bình của tui trong tấm ảnh "Love in Venice" bị xóa vậy? Lời bình của tui sai ở chổ nào? Tui đã phạm luật gì ở đây xin BQT giải thích rỏ dùm.

Cám ơn.

Chào bạn,

1. Gallery của VNPhoto cho phép tạo nhiều album với các đặc tính riêng. Album default có đặc tính là "Ẩn" nên nó sẽ k0 hiện lên gallery của VNPhoto, mục đích của album ẩn là dùng để chứa các ảnh minh họa link vào forum hoặc hình ảnh có tính lưu niệm để chia sẻ với bạn bè và gia đình. Muốn hình ảnh hiện lên gallery chính của VNPhoto bạn chọn album là: Không vào album hoặc tạo các album mới và nhớ là k0 check vào phần Ẩn ở gallery.

2. Do comment của bạn đã bị physically remove nên Trauvang k0 đọc được nội dung.

Thân,

Trauvang.
    Được sửa bởi trauvang lúc 11:17 PM ngày 06-07-2008
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Cám ơn Trauvang, tui đã chọn : Không vào album, nhưng vẫn không thấy hình của mình ở Thư viện ảnh.

Còn bài viết của tui bị xóa tui hơi thắc mắc vì tui không có nói gì phạm luật của forum, chỉ phê bình tấm hình đó thôi. Tui muốn biết vì sao nó bị xóa để lần sau không "phạm" vào những điều mods không thích, và củng để thoải mái viết bài, tui không muốn viết 1 tràng dài góp ý thật lòng rồi hôm sau thấy bài của mình biến mất.

Ảnh ngoài gallery nếu mang tính phê bình thì chỉ phê bình ảnh không mang tính ám chỉ, đả kích cá nhân một cách thiếu lịch sự, điều này sẽ gây nên cãi nhau không cần thiết.

Nếu bác vẫn muốn tranh luận với tác giả , bác có thể viết vào trong forum
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...?t=445&page=40

Bác không cần phải nói là lo phạm gì vào những việc mods không thích, BQT không có thời gian đi làm việc cá nhân như vậy, ở vnphoto BQT chỉ làm việc để giữ gìn sân chơi chung cho mọi người, lời bình của bác bị xóa đi là do phạm một trong các điều nội quy, không biết bác đã đọc kỹ nội quy chưa ????

XL
    Được sửa bởi xichlo lúc 12:07 AM ngày 07-07-2008
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Ảnh ngoài gallery nếu mang tính phê bình thì chỉ phê bình ảnh không mang tính ám chỉ, đả kích cá nhân một cách thiếu lịch sự, điều này sẽ gây nên cãi nhau không cần thiết.

Nếu bác vẫn muốn tranh luận với tác giả , bác có thể viết vào trong forum
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...?t=445&page=40

Bác không cần phải nói là lo phạm gì vào những việc mods không thích, BQT không có thời gian đi làm việc cá nhân như vậy, ở vnphoto BQT chỉ làm việc để giữ gìn sân chơi chung cho mọi người, lời bình của bác bị xóa đi là do phạm một trong các điều nội quy, không biết bác đã đọc kỹ nội quy chưa ????

XL
    XL là mod ở đây hả?
    Lạ quá, tui là member mới, vô hỏi mods tại sao hình của tui không thấy xuất hiện trong thư viện ảnh thì không thấy mods trả lời, mà chỉ thấy mod trả lời về vụ xóa bài của tui.

Tui mới vô chơi nên không rành luật lệ, nhưng tui vẫn không hiểu lời giải thích của XL, xin làm ơn quote lại comment của tui đã bị xóa, và làm ơn chỉ ra cho tui thấy chổ nào tui công kích cá nhân , có ý tranh luận và thiếu lịch sự vậy?

Tui đọc nội quy rồi, và không hiểu mình đã phạm nội quy nào? xin chỉ cho tui biết để tui tâm phục khẩu phục.

Còn nữa, nếu không welcome tui vô đây chơi thì cứ nói 1 tiếng, tui sẽ đi, no problem.
    Được sửa bởi Hard crtique lúc 02:00 AM ngày 07-07-2008

1. Bác trauvang đã trả lời ảnh bác post vào trong default album thì sẽ không hiện ra ngoài gallery, đã trả lời rõ ràng còn gì.

2. Về comment của bác, nếu bác vẫn muốn tranh luận thì cứ post lại vào cái link mà XL đã đưa ở trên, XL đã nói rõ ràng còn gì nữa.

3. Bác mới post có 2 post thì đã cãi nhau thế này, bác tự mình không biết hòa đồng, chứ không ai đuổi bác. Nếu bác không chơi ở đây nữa cũng không sao, XL và trauvang đã trả lời bác rõ ràng mọi việc không thể tốn thời gian cho bác hơn được nữa. Đây là post cuối XL trả lời bác.

XL

Quote Được gửi bởi Hard crtique View Post
    XL là mod ở đây hả?
    Lạ quá, tui là member mới, vô hỏi mods tại sao hình của tui không thấy xuất hiện trong thư viện ảnh thì không thấy mods trả lời, mà chỉ thấy mod trả lời về vụ xóa bài của tui.

Tui mới vô chơi nên không rành luật lệ, nhưng tui vẫn không hiểu lời giải thích của XL, xin làm ơn quote lại comment của tui đã bị xóa, và làm ơn chỉ ra cho tui thấy chổ nào tui công kích cá nhân , có ý tranh luận và thiếu lịch sự vậy?

Tui đọc nội quy rồi, và không hiểu mình đã phạm nội quy nào? xin chỉ cho tui biết để tui tâm phục khẩu phục.

Còn nữa, nếu không welcome tui vô đây chơi thì cứ nói 1 tiếng, tui sẽ đi, no problem.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Hahaha.... ngộ quá, tui viết rõ ràng như vầy mà XL chơi tình vờ không thèm đọc :

Quote Được gửi bởi Hard crtique View Post
    Cám ơn Trauvang, tui đã chọn : Không vào album, nhưng vẫn không thấy hình của mình ở Thư viện ảnh.
    Tui post hình lên đây 2 ngày rồi mà nó vẫn không hiện lên Thư viện ảnh, hỏi thì mods không thèm trả lời, còn nói đây là trả lời cuối cùng dành cho tui nữa , ngộ quá.

Còn cái vụ xóa bài, mods không thèm trả lời củng không sao, tui hiểu rồi, mods thích xóa thì xóa, không cần giãi thích. Cho tới bây giờ tui vẫn thấy mình không có phạm luật gì hết. Cứ vô tư chơi luật của kẻ câm súng đi mods nhé.

Tui chỉ biết rằng tui thấy chữ "Bình ảnh" thì tui vô "bình", bình thì phải có khen có chê, trừ khi đổi nó thành "khen ảnh" thì tui sẽ không vô chê nữa.

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Nếu bác không chơi ở đây nữa cũng không sao,
    Như vậy là welcome hay là không welcome??????????????????

Minh de nghi Hard critique post lai loi phe binh, neu loi phe binh dung va gop y xay dung thi minh ung ho ban. Ton trong lan nhau la dieu tot nen lam de VNphoto.net ngay cang tot dep hon.

@ Hard crtique: Mình đang rất k0 hiểu bạn, bài của bạn sau khi post lên VNPhoto 2 tiếng thì Trauvang đã trả lời (những gì mà Trauvang biết và có thể). Post của Trauvang k0 trả lời hết câu hỏi của bạn thì bác XL đã bổ xung ngay sau đó. Bạn còn muốn gì hơn?

Việc ảnh k0 hiện lên gallery là k0 thể xảy ra nếu làm đúng theo hướng dẫn! Thực tế là mọi người vẫn post ảnh hàng ngày with no problem đó thôi. BQT VNPhoto đã cố gắng hết sức để giúp bạn nhưng họ nhận lại được những gì từ thái độ của bạn?

Vì bạn có thể sẽ ra đi nếu k0 biết tự thay đổi để phù hợp nên Trauvang muốn viết thêm với thuần túy là tư cách cá nhân cùng bạn.

Mỗi một xã hội đều cần có luật pháp để giúp xã hội đó tồn tại và phát triển. VNPhoto là một xã hội thu nhỏ nên nó cũng cần có nội quy để tồn tại và phát triển, với 20.000 members và hàng nghìn active mỗi ngày thì việc ở lại hay ra đi chỉ có bạn mới là người quyết định. Về tuổi đời bạn nhỏ hơn XL, Trauvang và rất nhiều members ở VNPhoto! còn ảnh ư? K0 có đệ nhất đâu bạn ạ.

Lời thật dễ mất lòng nhưng đó chính là tinh thần Hard crtique của bạn.

Thân,

Trauvang.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng