Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Các anh ai đổi iphone mới ko?

Các anh ai đổi iphone mới ko?

Thiên hạ đang chém ầm ầm về iphone mới mà trang tán dóc nhà mình im quá, em up cho các anh chém gió cho vui.
    Ở Mỹ thì dân tình được nhà mạng trợ giá, nên mua iphone cũng đỡ vất vả. Chứ VN mình, mua là trọn gói tiền tươi, nhưng anh em Vn mình cũng máu lắm, ko thua dân Mỹ.

Cũng hơn 2 năm rồi em ko quay lại aindroid, ko biết giờ mấy cái tầm trung giá rẻ chạy ngon ko các bác?
    Hồi xưa bóc hộp cái Xperia P, so với iphone 5 em thấy đẹp hơn. Chạy android 3-4 gì đấy, sau này lỗi kinh hồn. Cứ mỗi lần chụp hình là pin tuột, phải reset lại, máy thì lag. Sau đó chạy qua Iphone chỉ vì imessage và call ID. Phải nói iphone rất ổn định nhưng mà em ghét cái kiểu móc túi của nó, cứ tăng bộ nhớ là nộp cho Tim Cock $100, rất phản cảm, kiểu bị boc lột nên em vẫn khoái android hơn.

Giờ nếu xét về tính ổn định, android đã ổn chưa để sánh vai cùng iphone?

Anh accord, em lên website của Apple xem không biết có phải họ vừa mới học tập xong phương pháp đánh vần mới không mà họ ghi giá iphone mới toàn là 4 hình vuông hay 3 hình tròn em không thể đoán ra được nó là số mấy số 1 hay số 9, chắc em phải email cho giáo sư gì đó nhờ giúp đỡ vì em học tiếng Việt ngày xưa em không hiểu vuông / tròn nghĩa là gì.

Nói vậy chứ, đầu tiên trước khi ra em định mua cái mới ra màn hình LCD vì quan trọng nhất của em dựa trên kinh nghiệm bản thân em dùng là em thích loại to, thời iphone X ra gấu dùng em cầm lên em hoàn toàn không hề thích tí nào nghĩa là có thì OK chứ nói thích thì em không thích vì em dùng loại plus từ lâu. Nhưng Xr mới ra lâu quá phải đến tháng 11 họa may lắm mới có hàng bán ra cho nên để em suy nghĩ em sẽ lấy cái nào tùy vào việc em nói chuyện và order ở nhà mạng vào ngày mai. Em thấy lần này iphone đã làm tốt việc cho order vào giao hàng ngay vào cuối tháng 9 đầu tháng 10. Em sẽ quay lại trong vài ngày đến và cho biết em sẽ order cái nào, nếu có thể làm được thì em lấy cái Max luôn. Màu thì nếu được em lấy Gold nhưng không quan trọng màu.

Việc dùng hiệu nào thì em không có ý kiến, việc này là tùy thuộc vào cá nhân mỗi người giống như mua xe hơi hay mua audio. Tự do chọn lựa vì bản thân chúng ta dùng nó. Em đã nghiên cứu Note 9 em đã định lấy nó rồi nhưng em dùng nhiều app của ios kể cả loại đắt tiền vài chục đồng app như Sygic chẳng hạn thì thay đổi OS là khó khăn cho nên chắc là em dùng iphone. Em vẫn có Samsung Tablet A để dùng nên em dùng cả hai hệ. Và nên có nhiều sự lựa chọn, chứ không phải chỉ IOS.

Em đi du lịch / công việc đén các nước Asia nghèo và em thấy rằng ở đó iphone hầu như không có thị trường trong khi ở nước phát triển iphone cưc mạnh cho nên như India/Indo chẳng hạn, hầu như iphone không bán ra dược toàn Android.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em thì tòan xài HTC hay Sam sung .

Mình xài iphone cũng chưa lâu lắm. Chỉ từ đòi 5s tới nay là 6plush và chắc cũng chưa đổi cho tới khi nào nó ì ạch mới đổi quá
    Vì chỉ gọi và web thêm vài cái app thông dụng thôi nên thấy vẫn còn ok , mấy tháng trước bị hư cảm ứng mất $99 nó đổi cho cái mới nên chắc xài còn lâu mới hư
    Xài táo vì nó rẻ và xài rất lâu, rất ổn định. Mình mua thường sau khi nó ra khoảng 6 tháng sẽ mua được với giá chỉ bằng 1/2 thôi, nên nói nó rẻ là vậy 😀😀

Em xài LG, Asus rồi Samsung, toàn Android. Thấy HĐH ổn không có lỗi và nhiều app để chọn lựa.
    Trước giờ em không xài IP vì nó quá đắt, chỉ 1 sim trong khi ở VN cần 1 sim call và 1 sim 4G.
    Giờ IP ra 2 sim đáng để suy nghĩ, nhưng em không vội mua vì Samsung đang xài vẫn OK
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác Nikonian vui tánh quá, chịu khó về Vn học lớp 1 rồi vào web Apple đọc vuông tròn nhen :D

Iphone thì theo em nó thuộc dạng bền nhất trong các máy đt. Em có ông cậu vẫn đang sài Iphone 4, ko biết thay pin chưa hay vẫn pin gốc. BX em mua iphone 6 từ lúc mới ra, tới giờ cũng gần 4 năm mà pin vẫn tốt. Em sài 6s thì pin kém hơn, vừa qua có vụ lùm xùm anh Côck giảm giá thay pin nên vừa thay xong.

Tuy nhiên em sẽ ko mua iphone trong 2-3 năm tới, bởi vì em thấy nó vẫn cao hơn giá trị đáng có. Cái giữ em lại với Iphone chỉ là cảm thấy nó an toàn, ít ra nhỡ bị mất máy, mình cũng còn tg để xóa thông tin trước khi bị mở khóa. Vì trong máy nhiều thông tin về ngân hàng, tài khoản giao dịch...Chứ về mặt tính năng /chi phí thì Android ngon hơn nhiều.
    Điển hình mới nhất là cái Xr, giá VN 20tr mà màn hình fullHD cho cái tấm nên 6in. Trong khi rẻ hơn phân nửa, từ vài năm trước hãng khác đã sài 2k. Chưa kể chán nhất là cái vụ thẻ nhớ mở rộng của iphone.
    Em từng sài dòng Nexus, tiền thân GG Pixel, hồi đó Samsung gia công, thời đầu của android nên ko ấn tượng gì ngoài thỉnh thoảng vãn lag. Có lẽ em sẽ thử dòng Pixel của GG.

Có 1 điều là khi Iphone ra giá cao, các hãng khác cũng định giá flagship của họ cao chót vót theo. Điều này giúp cho các hãng TQ vượt lên khi họ bán rẻ và cấu hình quá ngon. Em đoán là SS có nguy cơ tụt lại so với Huawei hoặc Xiaomi. Còn Iphone thì đã bị tụt giảm đáng kể ở thị trường châu Á.

@Bác Yashicanon mua cách nào mà rẻ vậy? Mua thẳng hay mua qua nhà mạng?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Bác Nikonian vui tánh quá, chịu khó về Vn học lớp 1 rồi vào web Apple đọc vuông tròn nhen :D

Iphone thì theo em nó thuộc dạng bền nhất trong các máy đt. Em có ông cậu vẫn đang sài Iphone 4, ko biết thay pin chưa hay vẫn pin gốc. BX em mua iphone 6 từ lúc mới ra, tới giờ cũng gần 4 năm mà pin vẫn tốt. Em sài 6s thì pin kém hơn, vừa qua có vụ lùm xùm anh Côck giảm giá thay pin nên vừa thay xong.

Tuy nhiên em sẽ ko mua iphone trong 2-3 năm tới, bởi vì em thấy nó vẫn cao hơn giá trị đáng có. Cái giữ em lại với Iphone chỉ là cảm thấy nó an toàn, ít ra nhỡ bị mất máy, mình cũng còn tg để xóa thông tin trước khi bị mở khóa. Vì trong máy nhiều thông tin về ngân hàng, tài khoản giao dịch...Chứ về mặt tính năng /chi phí thì Android ngon hơn nhiều.
    Điển hình mới nhất là cái Xr, giá VN 20tr mà màn hình fullHD cho cái tấm nên 6in. Trong khi rẻ hơn phân nửa, từ vài năm trước hãng khác đã sài 2k. Chưa kể chán nhất là cái vụ thẻ nhớ mở rộng của iphone.
    Em từng sài dòng Nexus, tiền thân GG Pixel, hồi đó Samsung gia công, thời đầu của android nên ko ấn tượng gì ngoài thỉnh thoảng vãn lag. Có lẽ em sẽ thử dòng Pixel của GG.

Có 1 điều là khi Iphone ra giá cao, các hãng khác cũng định giá flagship của họ cao chót vót theo. Điều này giúp cho các hãng TQ vượt lên khi họ bán rẻ và cấu hình quá ngon. Em đoán là SS có nguy cơ tụt lại so với Huawei hoặc Xiaomi. Còn Iphone thì đã bị tụt giảm đáng kể ở thị trường châu Á.

@Bác Yashicanon mua cách nào mà rẻ vậy? Mua thẳng hay mua qua nhà mạng?
    chỗ em có những thằng mẽo nó mới mua xong nó kẹt tiền bán luôn .thường 1/2 giá hay hơn chút . 2 cái 6+ mà 2vc đang xài em mua bản world chưa activate luôn ,nguyên seal có $350 1 cái !!! hồi nó mới ra được 4 tháng !!!
    hồi đó còn khoái vì mới biết iphone em mua cho bạn bè anh em toàn như vậy thôi ,cả mấy chục cái trong mấy năm đó ,giờ chán rồi ,mất công hẹn ,xem rồi check này nọ ,
    có lần mua cho ông bạn 1 con 7+ mới atv 2 tháng bản world 1/2 giá mới ,ông ấy xài Tmb được 2 tháng Tmb nó locked sim ko cho ông ấy xài .ra hỏi nó nói máy này bỏ hợp dồng nên bị locked sim .em mang về bỏ các sim khác vẫn xài ngon .tự nhiên 1 năm sau bỏ thừ Tmb vào nó lại work lại hihi
    được cái bên này hiếm có hàng giả hàng dựng v.v nên cũng dễ mua .,giờ em cũng có thể mua 8 hay X giá cũng rẻ 4-500 có xàiqua chừng 2-3 tháng rồi nhưng phone còn ngon nên ko mua ,chừng nào phone nó tèo sẽ mua tiếp !!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    chỗ em có những thằng mẽo nó mới mua xong nó kẹt tiền bán luôn .thường 1/2 giá hay hơn chút . 2 cái 6+ mà 2vc đang xài em mua bản world chưa activate luôn ,nguyên seal có $350 1 cái !!! hồi nó mới ra được 4 tháng !!!
    hồi đó còn khoái vì mới biết iphone em mua cho bạn bè anh em toàn như vậy thôi ,cả mấy chục cái trong mấy năm đó ,giờ chán rồi ,mất công hẹn ,xem rồi check này nọ ,
    có lần mua cho ông bạn 1 con 7+ mới atv 2 tháng bản world 1/2 giá mới ,ông ấy xài Tmb được 2 tháng Tmb nó locked sim ko cho ông ấy xài .ra hỏi nó nói máy này bỏ hợp dồng nên bị locked sim .em mang về bỏ các sim khác vẫn xài ngon .tự nhiên 1 năm sau bỏ thừ Tmb vào nó lại work lại hihi
    được cái bên này hiếm có hàng giả hàng dựng v.v nên cũng dễ mua .,giờ em cũng có thể mua 8 hay X giá cũng rẻ 4-500 có xàiqua chừng 2-3 tháng rồi nhưng phone còn ngon nên ko mua ,chừng nào phone nó tèo sẽ mua tiếp !!
    Có những người mua phone mua theo HĐ (trả góp, xài mạng ...) với giá phải trả lần đầu rất rẻ. Rồi người mua đó không đóng tiền cho lần kế tiếp, sau đó bán lại 1/2 giá vẫn còn lời.
    Phone đó sẽ bị lock 1 mạng (Tmb) như anh Th. nói, thậm chí sẽ không được bảo hành (nếu BH online từ Apple thì vẫn còn BH).
    Sau 1 thời gian dài thì mạng Tmb unlock vì thấy cấu hình phone đó không hoạt động với mạng Tmb, thế là anh bỏ sim Tmb vào sẽ work bình thường.
    Vụ này ở VN dân "ma giáo" làm hoài nên em biết.
    Chúc Bình An
    FaceBook

bên ni nhà mạng nó ko bảo hành ! tất tần tật đều vào apple stores .nó bảo hành theo phone ,chứ ko bh theo người mua !!cho nên muốn chắc ăn cứ mua cái nào còn bh là ok .ko sợ gì cả
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Bác Yashicanon mua được hàng rẻ vậy thì ngon, lúc đó Iphone đáng giá.
    Tuy nhiên sang chảnh thì iphone vẫn làm trùm. nên họ phải giữ cái chảnh để định vị, giá càng ngày càng tăng. Cái đt mà giá bằng cái xe máy xịn thì thấy ko khoái rồi đó.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng