Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Các anh ai đổi iphone mới ko?

Có những cái ở VN em đã chưa bao giờ biết bởi vì ở bên em không có như vậy đây là nói chung. Em biết có một ít trường hợp có một số anh ở bên này cũng cần hai sim là vì một sim là cái chính để cho riêng tư gia đình và cả làm ăn và một sim còn lại thì để dành để nói chuyện riêng và booking với escourt chẳng hạn. Một số khác vì lý do an toàn không cho vợ thấy thì họ cần phải dùng cả hai phone cho nên hai sim nói chung là không cần, em đã tìm hiểu và em hiểu tại sao ở VN (nói riêng) lại phải cần dùng phone có hai sim và iphone chưa bao giờ có cho đến hôm nay và cũng không phải sx cho thị trường VN, em không hiểu là mang về VN từ China thì có dùng được hay không hay lại phải chơi trò jailbreak thì mới dùng được.

Mấy hôm em không vào topic thì hôm nay em mới trở lại. Ngay vào ngày đầu tiên cho preorder 14 Sep em đã order iphone max và theo em biết từ nhà mạng thì em là một trong những người trong batch đầu tiên cho nên rất có khả năng là tuần sau em sẽ nhận được đầu tiên nhưng em không rõ việc này. Em sẽ chờ xem coi Apple giải quyết vấn đề này ra sao so với iphone X ra năm trước em đã phải chờ nhiều tuần liền mới có thể mua được từ nhà mạng. Theo em biết qua news thì iphone max và watch 4 cả hai đều hết hàng bán ra cho đợt đầu tiên ngày 21 tháng 9 sau cuối tuần preorder và bây giờ ai muốn phải chờ qua đến tháng 10 mới có hàng max tiếp để mua.

Tim Cook đã giải thích năm ngoái iphone làm mọi người không có khả năng mua chỉ khi nào họ phải bỏ tiền ra chỉ một lần trong khi ở nước lớn họ có thể trả góp không lấy lãi trong 2 hay 3 năm tùy chọn cho nên giá mua làm cho những người đi làm trung bình đều có thể mua dược dễ dàng, bạn có nhiều lựa chọn, bạn thích trả một lần bạn lên Apple store online bạn book bạn mua bạn không thích bạn ra nhà mạng bạn trả vài chục đồng một tháng không ai lấy lời gì của bạn gọi là mua theo plan 12, 24 hay 36 tháng tùy khả năng. Sự chọn lựa là rất nhiều.

Trước đây em đã viết một bài trong topic nói về tại sao iphone ở VN lại xem là sang chảnh trong khi ở các nước lớn chuyện bình thường chả ai thèm để ý và hầu như phụ nữ ở đây ai cũng dùng iphone cả --> bình thường quá không ai khoe mẽ được với ai. Nếu ai mới vào chưa biết bài này thì tìm đọc lại em giải thích rất chi tiết và rõ ràng.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

cầm iphone ở VN là sành điệu - cầm cái mới ra lò là sang chảnh ! VN là như vậy ......

Trước khi em nói tiếp, đã dành cho những ai chưa biết hoặc đã chưa đọc bài em viết trong box từ rất lâu về vấn đề em đã nêu tại sao ở VN lại cho Apple phone là hàng xa xỉ. Ở những nước lớn không ai để ý đâu đi lên phương tiện công cộng cầm phone gì chẳng ai quan tâm đâu vì nó rất đại trà ai đi làm cũng có thể mua dễ dàng.

Ngày mai là ngày bán chính thức, hôm nay em đã nhận được track number của hàng ship đi nghĩa là ngày mai chắc chắn em sẽ nhận được iphone max mới, và coi như em là một trong những người đầu tiên nhận phone mới ngay ngày đầu bán ra, rất dễ dàng em cũng chẳng phải xếp hàng gì chỉ gọi lên online tuần trước và order ngay thôi. Em lấy màu gold và màu này cũng khá hot nhất là ở VN. So với những năm trước em mua thì lần này Apple đã cải thiện chuyện giao hàng rất nhiều và không hề chậm trễ cho dù cả hai mặt hàng iphone max và watch 4 hết ngay hàng ở đợt pre-order đầu tiên. Bây giờ hiện tại muốn order online là phải chờ đến đầu tháng 10 mới có hàng, không kể đến ai đang xếp hàng trước store đêm nay để mua hàng cho ngày mai.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

nó xa xỉ chỉ với số ít người có tiền thôi , họ luôn muốn mình là người trên tay trước tiên vì như vậy mới là đẳng cấp ! vái iphone X năm ngoái khi mới ra ..nghe nói đâu khoảng trên 50T cho mấy cái XT về đâu tiên .....

Em thấy nước ngoài họ cũng xem Iphone là 1 mặt hàng thời trang để chạy đua đó chứ, cứ hàng mới là họ mua ngay dù giá cao, chứ như anh em mình sài đời 5-6 thì Iphone nó phá sản mất.

Điển hình nhất của việc người dân chạy theo xu hướng là Iphone Xr, màn hình kém độ phân giải, pin nhỏ, chiếc mắc nhất X max vẫn ko kèm dây chuyển tai nghe, củ xạc 5W từ thời Iphone 5....Tóm lại là 1 mức giá cao mà ko kèm theo 1 cái gì miễn phí, nhưng người ta cứ nhào vô mua, thì Apple đã quá thành công trong việc định vị thương hiệu rồi.
    Bây giờ Iphone nó ra kiểu gì người ta vẫn mua nó. Vậy là họ thành công.

Báo đăng là Apple vừa nâng số lượng đặt hàng linh kiện của Xr, nghĩa là dù bị thiên hạ chê tính năng/giá thành thì Xr vẫn hút hàng, vì nó rẻ nhất trong 3 cái mới ra. Họ nói rằng Appl cắt hết mọi thứ free, bắt người ta mua riêng, thì với con số trăm triệu máy bán ra, chỉ cần cắt giảm 1 đô thì Apple cũng bỏ túi 100 triệu rồi. Cho nên khi họ đã có chỗ đứng rồi thì họ cóc cần phải nịnh ai nửa.
    Em nghĩ chiến lược của Apple đi đúng hướng nên chắc họ sẽ giữ như vậy, chấp nhận bỏ các thị trường nghèo, chú trọng thị trường giàu là đủ nuôi họ rồi.

Hiện nay có android one, thuần gg và update nhanh, có thể là đối trọng để người nào thích 1 sp được hậu mãi lâu dài. Nhưng gg cũng chỉ đảm bảo phục vụ sau 2 năm. Ko bằng Apple khoảng 4 năm.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12