Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 37 / 37

Chủ đề: FUJIFILM X-T3. Máy mới nhất của FUJIFILM

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    Lỗi thì nó hên xui thôi bác. Còn nếu đã bị lỗi thì tắt IBIS ko giải quyết vấn đề bởi vì cơ cấu IBIS nó đc treo bằng từ trường của bằng nam châm điện, khi máy bác tắt thì cụm chống rung ko đc từ trường giữ nữa nó sẽ "lơ lửng" bên trong, rủi trong lúc vận chuyển mà có lung rắc gì mạnh thì lúc bật lên vẫn kẹt như thường.
    ái chà, nghe bác nói mà e ái ngại quá, đúng là mrl là chuẩn tương lai của camera, nhưng thấy mấy ông chơi lâu bảo chắc chắn k0 bền bằng dsrl, mà thấy cũng đúng, có nh cái máy bề ngoài tơi tả mà chụp vẫn tốt, mrl lâu lâu thấy vẫn lỗi, kỳ e dùng fj cũng bị lỗi đột ngột máy đứng báo cần tắt nguồn ms chụp lại dc:(

chỉ mong là Adobe update LR hỗ trợ tốt demosaic X-trans hoặc là Fuji ra dòng flagship 2 phiên bản: 1 cho X Trans 1 cho Bayer lúc đó mình sẽ về lại với Fuji chứ mình không thích Xtrans lắm. Đúng là cầm Fuji có hứng thú chụp hơn DSLR với các bánh dial, focus peaking nhưng mệt mỏi nhất vẫn là vụ sharpen trong LR. XT-3 này ra cũng không cải thiện quá nhiều về Image quality mà tập trung vào AF nhanh, video nên chắc mình lại đợi tới phiên bản XT-4 hay XT-5. Còn dòng XH thì ko thích lắm vì nhìn cục mịch quá
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    Em đào tẩu từ Sony cũng 2 năm rồi nhưng vẫn vô mấy group Sony chơi, thấy mấy bác dùng A7III than phiền cũng nhiều lắm, có bác đi bảo hành chính hãng 3 lần vẫn ko sửa đc lỗi màn chập bị kẹt mà còn thêm bệnh loạn cảm ứng màn hình. Con A7III này theo em thằng Sony cố tình phá giá để hớt váng nốt trc thông tin Nikon, Canon rục rịch tham gia mảng fullframe mirrorless, có thể vì thế mà khâu kiểm soát chất lượng có vấn đề.
    Đến A7 iii vẫn còn loạn cảm ứng hả bác! Em không chơi A7 nhưng 1 lần đi xem máy dùm người bạn, phát hiện nó loạn cảm ứng mà oải! Nghe đến lỗi mà hãng cũng ko sửa được em nhớ đến cái bệnh back/front focus của Sigma, hãng cũng sửa tới sửa lui mệt mỏi. Thôi em tiếp tục tập trung cho Fuji vậy!
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

A7 iii mạnh hơn 5D4 mà

Mấy vị trong đây xài mrl Sony than lỗi này kia chứ xài dòng m43 chẳng thấy lỗi gì ráo trọi.

Fujifilm X-T3 và XF23mmF2 R WR

Đơn phương by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Chào các bác, em chụp hình không đẹp và cũng không kiếm được tiền từ chụp hình nhưng em chơi cũng khá lâu rồi và cũng từng xài qua 1 số máy chụp hình. Khi em quyết định mua XT3 là e rất hài lòng vì nó thoả mong muốn của em: CHỤP NHANH tức là bắt trọn khoảnh khắc phải thật nhanh. Lúc mua ở shop ngta không cho khui máy ra thử nên e cũng hơi lăn tăn nhưng khi về nhà chụp thử thì thấy XT3 đúng như quảng cáo. Em kết luận là: trong thời đại CNTT thì tốc độ là sức mạnh các bác ạ.
    Fujifilm xt3 35 10-24 50-230

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234