Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: FUJIFILM X-T3. Máy mới nhất của FUJIFILM

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    Bác dùng len FF cũng dc, từ từ lên FF khỏi mua, con cz batis 85@1.8 e định xúc có 1055 usd. Có điều mấy len zoom, G hay Gm thì chua lè lè ah
    Dùng lens full frame trên máy crop đâu có ra ảnh tốt đâu bác, vừa phí lens vừa phí body, lại còn đắt với to nặng nữa.

Quote Được gửi bởi Quangtpham View Post
    Dùng lens full frame trên máy crop đâu có ra ảnh tốt đâu bác, vừa phí lens vừa phí body, lại còn đắt với to nặng nữa.
    Ủa vậy dùng lens DX tốt hơn lens FF chổ nào vậy bác?
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

IBIS hay bị kẹt sensor, kẹt màn chập lắm nên em chả ham, trc xài A7RII lâu lâu bị kẹt lại bị phát phải tắt máy tháo pin vỗ vỗ đít chán lắm rồi! Ko phải tự nhiên mà mấy thanh niên xài Sony đều thành thục chiêu vỗ đít máy mỗi khi bị kẹt. Tuy nhiên nhiều lúc kẹt cứng ko tự xử đc thì chỉ có đem bảo hành.

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    IBIS hay bị kẹt sensor, kẹt màn chập lắm nên em chả ham, trc xài A7RII lâu lâu bị kẹt lại bị phát phải tắt máy tháo pin vỗ vỗ đít chán lắm rồi! Ko phải tự nhiên mà mấy thanh niên xài Sony đều thành thục chiêu vỗ đít máy mỗi khi bị kẹt. Tuy nhiên nhiều lúc kẹt cứng ko tự xử đc thì chỉ có đem bảo hành.
    Bị kẹt cứng thì vỗ đít cũng không rta được hả bác? Căng à nha, nhưng mà em thích, haha. Mà tự xử cũng không xong thì khổ với cái vụ chống chống rung rung này.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Ủa vậy dùng lens DX tốt hơn lens FF chổ nào vậy bác?
    https://www.youtube.com/watch?v=YDbUIfB5YUc

Bác xem thử video này nhé. Em xin lỗi vì mấy hôm bận lu bù quá không xem hết topic của VNP.

Về cơ bản theo em hiểu thì khi dùng lens full frame trên crop body, cái cảm biến nhỏ chỉ hứng được không đến một nửa lượng ánh sáng đi qua ống kính, nên chắc chắn là sẽ không phát huy được hết cái ống kính ấy rồi.

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Bị kẹt cứng thì vỗ đít cũng không rta được hả bác? Căng à nha, nhưng mà em thích, haha. Mà tự xử cũng không xong thì khổ với cái vụ chống chống rung rung này.
    Em đào tẩu từ Sony cũng 2 năm rồi nhưng vẫn vô mấy group Sony chơi, thấy mấy bác dùng A7III than phiền cũng nhiều lắm, có bác đi bảo hành chính hãng 3 lần vẫn ko sửa đc lỗi màn chập bị kẹt mà còn thêm bệnh loạn cảm ứng màn hình. Con A7III này theo em thằng Sony cố tình phá giá để hớt váng nốt trc thông tin Nikon, Canon rục rịch tham gia mảng fullframe mirrorless, có thể vì thế mà khâu kiểm soát chất lượng có vấn đề.

Thử nghiệm dòng XT 3 của Fuji

Test Xt3 by kachikun, on Flickr

Test Xt3 by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

bác nói k0 sai, dùng len FF trên body crop rất phí, nhưng do có nh bác hỏi e là h kinh phí chưa đủ mà muốn chơi sony thì ra làm sao. E cũng nói trc tập trung cho len, sau này có điều kiện lên FF mà k0 cần mua lại.

Tuy nhiên theo ý kiến cả nhân, nếu đã chơi crop thì fj mà phang, sony crop cũng k0 có j đặc sắc mấy. Còn FF thì dĩ nhiên sony k0 lăn tăn rùi

Quote Được gửi bởi Sentenced View Post
    sao k0 tắt lun ibis huh bác??? e cũng dùng a73 mà chưa thấy j

Quote Được gửi bởi paulnguyenv View Post
    sao k0 tắt lun ibis huh bác??? e cũng dùng a73 mà chưa thấy j
    Lỗi thì nó hên xui thôi bác. Còn nếu đã bị lỗi thì tắt IBIS ko giải quyết vấn đề bởi vì cơ cấu IBIS nó đc treo bằng từ trường của bằng nam châm điện, khi máy bác tắt thì cụm chống rung ko đc từ trường giữ nữa nó sẽ "lơ lửng" bên trong, rủi trong lúc vận chuyển mà có lung rắc gì mạnh thì lúc bật lên vẫn kẹt như thường.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng