Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Cho lời khuyên về Flash HSS cho Canon 70D

Cho lời khuyên về Flash HSS cho Canon 70D

Các A E thân mến!
    Trong nhà mình có ai xài flash Viltrox 680CH hoặc Yongnuo 568EX II cho Canon 70D chưa cho mình xin vài nhận xét và lời khuyên vì mình có thử mua con Viltrox về (có HSS) đánh thử thì lúc nhận lúc không (trong phần External Flash lúc có lúc ko nhưng đèn vẫn đánh) còn HSS thì tấm dc tấm ko, ko ổn định gì cả
    Giờ định test thử con 568EX II nên mún hỏi các ace 2 vấn đề:
    - Con Viltrox có cần phải chỉnh gì riêng để tương thích hơn ko??
    - Con 568EX có ổn định HSS với 70D ko?
    Mong các ace nhiệt tình giúp đỡ cho 1 đam mê chung.
    Cám ơn ace

Muốn đánh flash HSS thì bạn phải chỉnh flash sang chế độ HSS có hình dấu sấm sét với chữ H. Bạn đánh HSS tốc độ càng cao thì công suất đèn sẽ càng bị yếu. Đánh max công suất thì pin hồi chậm nên sẽ có tấm được tấm không. Bạn xem mình ở trường hợp nào mà khắc phục nhé
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

Thanks bạn nhiều.
    Mình đã chỉnh qua chế độ H luôn rồi bạn, cũng đợi thời gian hồi đèn (thậm chí 10s) nhưng vẫn lúc dc lúc ko. Với lại trên máy canon thì cũng lúc nhận đèn lúc ko nhận. Ko biết có phải do tính tương thích ko

Lúc trước mình có xài YN685 đánh off camera cũng thường hay bị miss khi đánh liên tục dù ko max công suât. Có thể đèn ko chính hãng không làm tốt được khi sử dụng tần suất cao. Còn đánh không liên tục và chậm thì ổn.
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

Quote Được gửi bởi randy_tuan View Post
    Lúc trước mình có xài YN685 đánh off camera cũng thường hay bị miss khi đánh liên tục dù ko max công suât. Có thể đèn ko chính hãng không làm tốt được khi sử dụng tần suất cao. Còn đánh không liên tục và chậm thì ổn.
    Nếu đánh chậm mà ổn thì ok bác, còn con Viltrox này thì máy lúc nhận lúc ko mặc dù đèn vẫn đánh khi bấm cò, chắc gom thêm lúa mua luôn con chính hãng có HSS cho ổn quá :(

HSS chỉ có tác dụng nếu body chụp nhanh hơn tốc độ đồng bộ. Khi đó đèn phát liên tục và công suất giảm đi.