Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: Australian Open 2016

Australian Open 2016

Các bạn

Ngày hôm nay mình làm việc 11 tiếng đồng hồ ở ngoài trời nắng gắt 36 độ (cao nhất vào buổi trưa) mang theo một số lượng đồ nặng hai máy 1dx à 1d4 và ống kính 200-400mm Canon F4 với ống 70-200mm IS và đồ dùng cá nhân cùng monopod mình nghĩ chắc cũng phải 10kg. Ở sức nóng này nếu bạn không có sức khỏe tốt mình tin rằng bạn không thể nào chịu nổi sau một ngày làm việc như trên, khoan nói là phải đi nhiều ngày liên tục, mỗi ngày phải làm ít nhất theo thời gian đã nêu.

Mình không có nhiều thời gian viết bài hầu chuyện các bạn, chỉ có vài ảnh. Cả tuần mình sẽ bận không thể post nhiều hình cho đến thứ hai tuần sau. Với bạn nào mới vào forum hoặc không phải lâu năm không biết về mình thì ảnh của mình chụp không cần watermark nhưng do chính mình chụp.

Mình đã giải thích lý do topic năm 2015 tại sao ảnh không có EXIF. Bạn muốn xem EXIF của một số ảnh hãy vào topic 2015 xem pinned ở box tán gẫu.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Mình lỡ tay gửi hỏng một tấm hình và buộc phải xóa đi gửi lại. Thư viện forum chỉ cho phép mình gửi năm ảnh một ngày, thường mình phải xin anh XichLo reset cái này thì mình mới gửi nhiều hơn năm tấm một ngày. Để mai mình email cho anh ấy, vì anh ấy đã cho rồi nhưng thỉnh thoảng nó hay reset account mình lại cho nên lại giới hạn năm tấm.

Mình định gửi hình Kei Nishikori mà bị như trên thôi mai mình gửi. Bạn chỉ thấy bốn tấm. Mình phải đi ngủ lấy sức mai lại đi chụp tiếp một ngày nữa.

Bạn nào thích Sharapova thì mình đã chụp Maria quá nhiều trong rất nhiều năm qua, năm nay lịch thi đấu trùng với người khác cho nên 2016 không có hình nào của Maria cả nhe các bạn.

Hay quá, bác Nikonian2006 giữ sức khỏe nhé.
    Hy vọng sau giải bác sẽ post thêm nhiều ảnh và chia sẻ về kỹ thuật với anh em!
    Ảnh ai vừa mắt người ấy

Đẹp quá anh Nikonian2006, tấm chụp Djokovic mới đầu không thấy quả bóng nhưng khi nhìn lên cái bóng thì thấy hay thật.
    Hóng tiếp các hình của anh.
    Thích chụp đủ thứ
    flickr

Ngày hôm nay mình có chụp thử Nikon 400mm Nano V2 với D4S và một cái lens mới Canon 500mm F4 cũng V2. Những ảnh bạn thấy trong hình là crop rất ít vì tiêu cực này là rất gần không cần phải crop nhiều.

Sau ngày hôm nay mình sẽ bận đi đến nơi mình không thể nào có thời gian cho các bạn trong suốt tuần. Phải tuần sau mình mới quay lại topic. Bạn có câu hỏi gì thì gửi lên mình sẽ trả lời vào tuần sau.

Hồi sáng mình có nói anh XL giúp gỡ ra limit 5 ảnh cho mình nhưng anh XL còn bận cho nên mình lại chỉ gửi được 5 hình vào thư viện hôm nay. Mình không sử dụng flickr để bỏ ảnh này lên đó. Chỉ gửi trong forum này là nơi duy nhất. Cho nên lại cũng gửi chỉ được 5 tấm ảnh.

Kei Nishikori, tay vợt nam số một của châu Á hạt giống số 7

Mình còn hai hình lại quota của ngày hôm nay và xin lỗi đã không thể nào gửi thêm hình nữa được vào thư viện vì bị limit chỉ gửi 5 tấm một ngày. Sorry các bạn, hẹn lại tuần sau mình post hình tiếp.

Hôm nay mình mang theo hai máy hai ống dài Canon/Nikon một ống ngắn chiều về nhấc tay phải lên khuỷu tay hơi đau một chút. Ảnh đầu là Fernando Vardasco.

Sorry mình đã hết quota gửi hình lên thư viện hôm nay, xin hẹn lại tuần sau khi mình trở lại với hình và một số bài viết về sự kiện. Sau một số vụ khủng bố ở châu Âu năm 2015, năm nay an ninh ở trong sân khó chưa bao giờ thấy, đến mức mà việc quản lý an ninh mình muốn sợ luôn. Thật là khó khăn để dung hòa việc tự do chụp ảnh và an ninh cho giải vì một rủi ro nhỏ thôi là cả thế giới đang xem trực tiếp.

Nhiều năm qua, chưa bao giờ an ninh yêu cầu mình mở balo hai ba cái mang theo để xét, năm nay phải mở ra xét hết không chừa ai.

Đẹp quá, mặc dù hơi buồn vì Nadal bị loại sớm :(
    Ảnh ai vừa mắt người ấy

Ảnh đẹp thật ! Biết đến bao giờ mình có thể tự tin chụp được như này nhỉ.

hiu hiu! ngưỡng mộ quá trời quá đất!!! nhưng thân nữ nhi chân yếu tay mềm như em có thể theo đuổi được ??????????

Quote Được gửi bởi lee_phan883 View Post
    Ảnh đẹp thật ! Biết đến bao giờ mình có thể tự tin chụp được như này nhỉ.
    Cám ơn bạn đã comment. Mình thành thật xin lỗi là đã nhiều ngày không lên forum được. Để có thể chụp được ảnh như thế này bạn phải có ba yếu tố tồn tại ở VN:

- Kỹ năng chụp ảnh thể thao.

- Dụng cụ đắt tiền vì máy và ống chụp thể thao rất đắt tiền. Nếu bạn phải mua để dùng số tiền đó bằng tiền bạn mua một chiếc xe hơi ngon.

- Môi trường thi đấu thể thao chuyên nghiệp đỉnh cao. Chỉ có thi đấu đỉnh cao bạn mới có cơ hội thấy được cảm xúc mãnh liệt của thua / thắng thì ảnh của bạn mới dạt dào cảm xúc. Một bức ảnh chụp khuôn mặt VDV phải thể hiện cảm xúc thật mãnh liệt thì mới đạt chuẩn.

Mình gửi thêm một ít hình. Sư phụ anh Xich Lô đã sửa lỗi giới hạn post ảnh lên thư viện cho mình, bây giờ mình có thể post hơn năm ảnh một ngày để mình rảnh rồi mình post thêm. Lần này là vì mình còn bận nên chưa gửi nhiều.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng