Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: 2018 Vans US Open for Surfing

2018 Vans US Open for Surfing

Hôm Chúa Nhật vừa rồi em xếp được chút giờ rãnh và chạy ra Huntington Beach chụp ảnh surfing được vài giờ.
    Em xin mở thread này và treo một tấm trước, trong khi chờ đợi hai bác Văn Khoa và dienson treo ảnh những ngày trước.

Các bác nào có ảnh surfing dịp này thì xin treo vào góp vui.

#1. Lakey Peterson

Mời các bác tiếp tục.
    Được sửa bởi ASAV lúc 12:15 AM ngày 10-08-2018

Hôm thứ Sáu em có ra với bác dienson, thứ Bẩy em và bác DS bận, Chủ Nhật em ra gặp khách là bác VPT. Ai dè bác ASAV xuống mà không báo cho biết, phải chi gặp bác thì vui thêm. Hôm thứ 7 không bôi sunscreen nên em bị cháy hai bên đùi nên CN chụp ít và khoảng chưa tới 12 giờ là dzọt. Hôm CN mấy tay surfers làm biếng lướt sóng wá, làm em và bác VPT nản, hai anh em ra phố làm tô phở.

Sau đây là những tấm em chụp hôm thứ 6.

#2 Bộ ba Patrick Gudauskas (bên trái), Kanoa Igarashi (giữa), Evan Geiselman (phải)
    DSC_4027 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4058 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4001 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4019 by Dat's Photos, on Flickr

Thêm ảnh cho bộ 3 này. Em đến trễ nên đây là ba nam surfers cuối của Round 5 Heat 8 trước khi qua vòng loại Round 1 của nữ surfers.

DSC_3933 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3997 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_3972 by Dat's Photos, on Flickr

Mấy bác chụp đẹp thế này em dím hình hẹn năm sau đem đủ đồ nghề hy vọng sẽ có hình đẹp hơn.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Bác Văn Khoa: Ngày thứ bảy, xong việc gia đình thì em xuống đến So. CA đã khuya, và cứ nghĩ hai bác đã ra ngày thứ Sáu nên có lẽ Chúa nhật không ra nữa.
    Em dẫn theo hai anh con trai và anh roommate để chụp. Bác nói đúng là sáng Chúa Nhật không có actions nhiều, nên hơi chán, và mấy anh con muốn đi ăn phở. Nên tụi em chỉ ở đó từ 10 giờ đến 12 giờ mà thôi. Em thì muốn ở chụp hết finals nhưng thôi.
    Bác treo tiếp ảnh ngày thứ Sáu, em xem những pha này mà thèm vì không có dịp chụp.

Bác VPT: Rất tiếc em lỡ dịp làm quen với bác. Bác cứ treo ảnh cho vui. Đây chẳng có competition gì cả. Hy vọng sang năm gặp được bác.

@VPT: em thấy ống kính bác dùng để chụp coi bộ hổng được, nhưng có gì xài nấy, hehe! Như bác ASAV nói, thi đua gì đâu mà dím, vui chơi là chính mà! Bác về tới nơi là treo ảnh nhe!

@ASAV: em thấy thứ 6 là thoải mái nhất vì vắng, ít ai qua lại, ngồi trước ống kính như hôm CN, và có lẽ thứ 7. Đông quá mà bà con tụ lại một chỗ nên em thông cảm, không la ó như một rừng "nhiếp ảnh gia" khác. Hôm thứ 6 là hôm em có nhiều ảnh nhất, nhưng cũng là hôm bị sunburned nhiều nhất.

Em tiếp ảnh các surfers nữ trong vòng loại Round 1.

Heat 1: Courtney Conlogue (Mỹ), Nikki Van Dijk (Úc), Carissa Moore (Mỹ)

#9 Carissa Moore
    DSC_4082 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4095 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4487 by Dat's Photos, on Flickr

#12 Nikki Van Dijk. Cô này thuộc loại núp trong sóng nhiều hơn là cưỡi nên em chỉ có 1 tấm.
    DSC_4274 by Dat's Photos, on Flickr

#13 Courtney Conlogue. Chả bù với Van Dijk, chị Conlogue rất chịu chơi, sóng nào cũng đè lên! Chị này mặc quần có màu highlighter
    rất đặc thù, không thể nào chìm trong sóng nước được.
    DSC_4178 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4324 by Dat's Photos, on Flickr

Đẹp lắm, bác Văn Khoa!
    Courtney Conlogue trở lại thi đấu sau khi bị back injury, nhưng chơi hết mình. Và kết quả rất tốt đẹp.

Em xem lại album thì thấy có hai tấm nữa của Nikki Van Dijk.

DSC_4269 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4451 by Dat's Photos, on Flickr

Nói về Courtney Conlogue, chị này rất quả cảm và cương quyết. Em treo thêm mấy tấm của chị ấy vì thấy chị ấy rất hay.

DSC_4207 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4199 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4177 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4154 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_4136 by Dat's Photos, on Flickr

Loạt ảnh của bác nhìn rõ nét mặt của surfers, hay quá!
    Ngày Chúa Nhật thì đám đông không được "nice" cho lắm. Một số ra sát nước đón các surfers vào rồi ... đứng đó luôn, nên cản ngay trước ống kính.

Em chỉ có 3-4 tấm của Courtney Conlogue, và treo luôn đây, mắc dù ảnh chụp vào ngày Chúa Nhật.

Courtney Conlogue

#22.

#23.

#24.

#25.

Được sửa bởi ASAV lúc 12:17 AM ngày 10-08-2018

Hai bác dienson và VPT đâu rồi há? Em giỡn cho vui chứ vì bác VPT qua đây không có ý định chụp lướt sóng, và ống kính của bác ấy để chụp cảnh nên em đem 70-200 cộng với tele 2X ra cho bác xài đỡ với Nikon Df. Em biết bộ này không đủ để chụp surfing nhưng hông lẽ để bác VPT ngồi chơi?

@ASAV: Cám ơn bác. Mấy năm trước em ỷ máy và ống kính nhẹ nên thường không mang tripod/monopod. Nhưng năm nay vì sơn nhà, làm mộc nên cổ tay trái bị trục trặc, phải nhờ vào monopod đỡ bộ máy nên hình rõ hơn một chút.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng