Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 96

Chủ đề: [NEWS] Tất tần tật thông tin về Mirrorless Fullframe của Nikon - Announcement: 23/08

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - thợ dùng D750 quay phim nhiều hơn - nếu z6 ra ...bạn thấy nó hơn D750 nhiều mặt thì có thể xài thêm pin-for ....theo ý mình là như vậy !
    Bình thường pin của d750 e quay đc 2 tiếng, ko biết pin con z6 này ntn
    Z6, Z7, Z 24-70/2.8S, 50 1.8S, 20 1.8G, 55 Ai 1.2
    (đồ mượn)

Quote Được gửi bởi hoaiviet0903 View Post
    Bình thường pin của d750 e quay đc 2 tiếng, ko biết pin con z6 này ntn
    - theo mình nếu koảng 1h là OK vì bạn quay nhiều fram ghép lại chứ đâu quay dài ...mà quan trọng là SẠC ZIN chứ PIN FOR kg quan trọng đâu - bạn có thể mua thêm 2 cục wasabi hay pixel

Quote Được gửi bởi sw33tie View Post
    Mua máy gần 80 củ mà đắn đo cái thẻ à bác.
    Em quen chơi đồ rẻ tiền mua cái thẻ SD 64GB có $20 giờ gấp 10 lần nên đắng đo quá ạ . Mà $230 chí ít cũng mua được 4 cái ống kiếng tha hồ mà chụp. Phải chi dùng 2 thẻ SD như a73 của Sony thì ngon hơn.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em nộp đơn xin và trên đơn em nhấn mạnh Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc. Không biết chừng nào được chấp thuận.

Wish List by Dat's Photos, on Flickr
    Cái này tiền trảm hậu tấu và nhận tội sau thì được bác ơi chứ chờ nộp đơn rồi xin xét duyệt thì em nghi đơn của em chắc không bao giờ được duyệt.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

một like cho bài viết này

_ Xem review về Autofocus trên Liveview của Nikon Z thì thấy như vẫn thua Canon's Dual Pixel CMOS AF
    _ Chụp buổi tối lấy nét hơi kém
    _ Nikon Z vẫn chưa có Eye AF, trong khi đó Canon đang thử nghiệm Eye AF trên Canon M50. Có thể có luôn GPS rất thích hợp cho những ai muốn lưu lại từng địa điểm của những tấm hình đã chụp.
    Được sửa bởi nicksam368 lúc 01:46 AM ngày 27-08-2018

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Em quen chơi đồ rẻ tiền mua cái thẻ SD 64GB có $20 giờ gấp 10 lần nên đắng đo quá ạ . Mà $230 chí ít cũng mua được 4 cái ống kiếng tha hồ mà chụp. Phải chi dùng 2 thẻ SD như a73 của Sony thì ngon hơn.
    - mình nghĩ chắc kg lâu nữa đâu....các hãng sẽ ra máy chụp kg cần thẻ mà chỉ cần 1 cái SSD - wireless bỏ túi support với máy ảnh là xong !

thời buổi công nghệ ...ai mà biết được ...phải kg bạn ...cứ tin như vậy đi ...hehe ! sống là phải cứ tin vào công nghệ !

Quote Được gửi bởi nicksam368 View Post
    _ Xem review về Autofocus trên Liveview của Nikon Z thì thấy như vẫn thua Canon's Dual Pixel CMOS AF
    _ Chụp buổi tối lấy nét hơi kém
    _ Nikon Z vẫn chưa có Eye AF, trong khi đó Canon đang thử nghiệm Eye AF trên Canon M50. Có thể có luôn GPS rất thích hợp cho những ai muốn lưu lại từng địa điểm của những tấm hình đã chụp.
    xưa nay mình chưa bao giờ đánh giá cao liveview của bất cứ chiếc Nikon nào ) về cơ bản face detection trên Z6, Z7 làm việc hiệu quả đấy chứ, không rõ tại sao mọi người đều thích cái Eye AF nhỉ, cái đấy chỉ một số trường hợp mới xài đc, trước mình có test thử A7M3 của cậu bạn thì trc khi test cũng khá hyper với cái eye AF, nhưng test vài ngày thì lại thấy trường hợp dùng Eye AF rất ít khi mình chụp :/
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    xưa nay mình chưa bao giờ đánh giá cao liveview của bất cứ chiếc Nikon nào ) về cơ bản face detection trên Z6, Z7 làm việc hiệu quả đấy chứ, không rõ tại sao mọi người đều thích cái Eye AF nhỉ, cái đấy chỉ một số trường hợp mới xài đc, trước mình có test thử A7M3 của cậu bạn thì trc khi test cũng khá hyper với cái eye AF, nhưng test vài ngày thì lại thấy trường hợp dùng Eye AF rất ít khi mình chụp :/
    Eye af vẫn là lấy nét tương phản. Nên nó vẫn out nét như thường. Em đang xài A7ii chụp mẫu thấy cũng chả cần phải có eye af làm gì. Nhưng rất nhiều người bị lệ thuộc công nghệ hay sao ấy ạ.

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    Đúng rồi, mà hóng tiếp đê.
    Nghe nói Canon Ful Frame Mirrorless sẽ có tên là Canon EOS R.
    Body thì sẽ giống Canon M50 nghĩa là sẽ có Vari-angle Touchscreen LCD bao xoay múa lụa luôn rồi
    Có thể sẽ ra mắt cùng lúc với Canon EF-M 32mm f/1.4 STM tại hôm September 5, 2018
    Được sửa bởi nicksam368 lúc 01:03 AM ngày 30-08-2018

Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng