Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Có nên mua A7rII hay chờ A7 III giảm giá

Có nên mua A7rII hay chờ A7 III giảm giá

Hi cả nhà, lâu lắm mình mới vào lại forum. Cần mọi người tư vấn giúp.

Hiện bên mình (Úc), đang có đợt sale 25% cho A7rII còn có A$2540 (khoảng 45tr7). Theo các bác có nên lên không ạ. Hay là chờ A7 III giảm giá. Cá nhân mình thích A7 III hơn (chủ yếu do xem review), nhưng máy mới ra nên đắt quá.

(Mình đang dùng A7 từ thời máy mới ra + 1 lens 55 duy nhất)

Thanks all

Em cũng đang dùng combo a7mk1 + 55mm như bác đây. Em nghĩ bác xem nhu cầu bác cần gì thì mới xem nên mua máy nào.
    Cả 2 máy đều đáng nâng cấp so với a7mk1.
    Ưu điểm cả 2 máy:
    IBIS, lấy nét nhanh + hỗ trợ eye AF, cầm chắc tay hơn a7mk1.

A7rii thì dùng sẵn pin từ a7. 42mp thì có ng thích có ng khg. Cá nhân em khg mê 42mp đơn giản là vì file size quá lớn so với nhu cầu, vừa ngốn space và làm chậm máy comp khi edit. Em print photo khổ lớn khoảng có 8x10" nên 24mp của a7 là quá đủ.

Còn về đợi a7iii giảm giá chắc phải một thời gian dài, vì vừa là máy mới, hết hàng, và hầu như khg có đối thủ xứng đáng trong tầm giá.

Nếu bác khg care về 42mp thì sale 25% em thấy đáng giá cho a7rii.

Tùy bác chụp gì thể loại nào thôi tuy nhiên nếu chụp Phong cảnh chuyên sâu thì Sony a7rii hơn vì EVF và view finder hơn con A7 iii,t rên A7 iii bị cắt khoản này hơi nặng tay không thì e nó sẽ là vô địch. Cái này thì quan trọng trong lấy nét tay MF chụp phong cảnh.

Sony A7rii không có AA filter nên độ nét cao hơn để chụp phong cảnh, còn A7iii thì ngược lại.

còn lại con A7iii ăn đứt con A7rii

Nói chung Sony phân khúc rất rõ ràng, dòng R dành chuyên cho phong cảnh, và studio chuyen nghiep. Nếu bác mà phân vân thì bác kô phải đối tượng xài dòng R.

Nếu chụp ảnh chơi gia đình thì A7iii là wá good.

con A7rII sensor to đùng vậy là OK rùi....mua cái kia làm gì cho đắt ...trừ phi bạn có tiền và thích chơi thì cứ chơi