Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: 35mm 1.4 ZA hay sigma 35mm 1.4

35mm 1.4 ZA hay sigma 35mm 1.4

đang phân vân 2 em này bác nào pro tư vấn cho mình với, nếu có bài nào so sánh được thì quá tuyệt vời ( minh đang xài a7 mark iii)

Thấy nhiều gần 100 Bro vô xem mà chắc bận quá chưa tư vấn. E cũng ko dám tư vấn vì chưá sài qua. Nhưng nghĩ 2 em đều ngon, 35 cz có chỉnh khẩu trên lens, giá hơi chát, sigma thì cảm giác lấy hình dáng từ canon qua xong nhét cái ngàm chuyển vô rồi bán, nhìn thấy qua ảnh, hơi dài dài dị dị.
    Em thì đang sài samyang 35 1.4, rẻ nhất, chất lượng trên tầm giá rất nhiều. Hoàn toàn hài lòng, ko có nhu cầu đổi 2 em kia, trừ khi trúng số, hoặc được, cho tặng.
    Rồi chúc Bác chọn được Lens như ý.

Quote Được gửi bởi darkman79 View Post
    Thấy nhiều gần 100 Bro vô xem mà chắc bận quá chưa tư vấn. E cũng ko dám tư vấn vì chưá sài qua. Nhưng nghĩ 2 em đều ngon, 35 cz có chỉnh khẩu trên lens, giá hơi chát, sigma thì cảm giác lấy hình dáng từ canon qua xong nhét cái ngàm chuyển vô rồi bán, nhìn thấy qua ảnh, hơi dài dài dị dị.
    Em thì đang sài samyang 35 1.4, rẻ nhất, chất lượng trên tầm giá rất nhiều. Hoàn toàn hài lòng, ko có nhu cầu đổi 2 em kia, trừ khi trúng số, hoặc được, cho tặng.
    Rồi chúc Bác chọn được Lens như ý.
    thanks bác chờ thêm 1 vài ý kiến nữa rồi tính

Quote Được gửi bởi songtcc View Post
    đang phân vân 2 em này bác nào pro tư vấn cho mình với, nếu có bài nào so sánh được thì quá tuyệt vời ( minh đang xài a7 mark iii)
    em đang dùng con 35 1.4ZA, về mọi thứ hài lòng, boken dạng kem nên rất thích.
    Dòng sigma trước dùng canon em có dùng thử qua, nói chung nhận xét huyền thoại là "tốt trong tầm giá". Nhưng trước đây cứ có cảm giác nếu dùng 1 thời gian thì lens sigma cứ hay bị lỗi focus, lung tung. Hi vọng dòng mới được cải thiện.
    D7oo và không có lens

mình cũng mới chuyển qua Sony nên cũng không dám chắc chắn, cũng đang nghiên cứu 2 em này. Đọc và xem nhiều video so sánh thì thu được những thông tin sau:

- CZ: build cực tốt, chất lượng cho hình ảnh đẹp, có vòng khẩu là một lợi thế cực kỳ lớn. Về tốc độ focus thì tốt hơn Sigma, đặt biệt khi auto focus quay phim hoặc chụp sự kiện, thể thao, chuyển động nhanh. Nhưng giá quá đắt, gấp 2 lần Sigma. Độ nét thì không bằng Sigma. Nên ai thường chụp sự kiện, phóng sự hay quay phim thì nên chọn.

- Sigma: lấy nét chậm hơn một chút, có hiện tượng hunt focus khi chụp chuyển động, giá cả hợp lý hơn quá nhiều (có thể mua thêm sigma 50 1.4 với cùng số tiền mua CZ). Build cũng rất tốt, ảnh cho ra rất nét, nét hơn CZ và các len SONY nói chung (thiệt tình cũng hơi bất ngờ ). Lens này phù hợp chụp chân dung, chụp phong cảnh, nếu không đòi hỏi chụp tốt độ thì đây là Best Choice. Nếu bạn chỉ chụp giải trí, không phải chuyên chụp phóng sự thì chọn Sigma đi.