Trang 4 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 87

Chủ đề: Fujifilm X-T100: Hình ảnh - Trao đổi

Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Cái máy này rẻ quá chắc không ai thèm chơi hay sao mà không thấy ai post hình hết

Mới quá nên chắc ít người xài

những lens mf nào macro tốt mà giá rẻ bác chỉ e chơi với

Bác VPT chụp macro đẹp quá nên em xin bác cho ý kiến, cái nikon 40mm micro chụp close up thế nào? Em thích hoa cỏ nên muốn 1 cái chụp gần, chứ ngồi canh macro thì lại canh ko nổi. Đáng lý chọn cái 105mm là đẹp nhưng em lại làm biếng mang lens nhiều, nên muốn hỏi dùng 40mm vừa close up, vừa phong cảnh có ổn ko? Đi chơi đem 1 cái này vừa hoa cỏ, phong cảnh, chân dung ...coi có bị ham hố quá ko bác?

Hơi lạc đề vì hỏi nikon trong Fuji, nhưng ko biết bác tham gia topic nào nên hỏi trong này vậy. Cảm ơn bác.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Bác VPT chụp macro đẹp quá nên em xin bác cho ý kiến, cái nikon 40mm micro chụp close up thế nào? Em thích hoa cỏ nên muốn 1 cái chụp gần, chứ ngồi canh macro thì lại canh ko nổi. Đáng lý chọn cái 105mm là đẹp nhưng em lại làm biếng mang lens nhiều, nên muốn hỏi dùng 40mm vừa close up, vừa phong cảnh có ổn ko? Đi chơi đem 1 cái này vừa hoa cỏ, phong cảnh, chân dung ...coi có bị ham hố quá ko bác?

Hơi lạc đề vì hỏi nikon trong Fuji, nhưng ko biết bác tham gia topic nào nên hỏi trong này vậy. Cảm ơn bác.
    Theo ý kiến riêng em thấy 40mm chụp close up không đẹp lắm vì cái background có còn nguyên làm rất rối tấm hình. Em có 6 cái lens 50mm macro nhưng không thích tiêu cự này lắm. 40mm rộng không rộng chân dung cũng không đẹp macro cũng không ngon theo em không nên mua. Em đi chơi khi ngại đem nhiều đồ hay xài cái 28-105mm AF-D. Cái này all in one chụp gì cũng đẹp, ngon bổ rẻ bèo. Khẩu tuy hơi nhỏ xíu nhưng nếu không chụp gì quan trọng cũng thì cũng không sao. Macro 1:2 chụp hoa ngon lành khỏi cần thay ống kính.

Quote Được gửi bởi canhcolor View Post
    những lens mf nào macro tốt mà giá rẻ bác chỉ e chơi với
    Em thấy Canon/Olympus/Minolta 50mm f/3.5 macro cái nào chụp cũng đẹp. Giá rẻ khoảng $30 đến $50.

Cảm ơn bác VPT tư vấn, đúng là ko thể nào có cái kiểu vừa ngon, rẻ lại đa năng được nhỉ. Em cũng thấy cái 40mm thì nó lỡ cỡ thật. Thôi cứ hài lòng với cái đang có, vì dạo này em cũng ko chụp gì hết. Toàn chủ yếu là điện thoại.

ebay e thấy bán mắc quá, bác VPT có biết trang nào giá phải chăng hơn ko

Trang 4 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng