Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Hỏi về điểm chết của Nikon D700

Hỏi về điểm chết của Nikon D700

Chào mn. Em là newbie. Chuyện chẳng là em mới mua D700 hôm test điểm chết lúc mua thì k thấy. Hôm nay về em chụp lại ở ISO 6400 và tốc 20' thì thấy nhiều như trời sao. Còn chụp ở ISO 400 và tốc 10s hay ISO 200 tốc 1/20s thì không thấy điểm nào. Em thử chụp lại ở ISO 6400 với tốc 20s thì vẫn thấy điểm xanh đỏ nhiều và trùng với tấm 1. Vậy cho em hỏi cách test điểm chết đúng trên Nikon D700

Máy tốt, cứ xài đi. Mình ko muốn giải thích vì bạn chưa nắm rõ cơ bản gì hết.

Khi em mua hàng cũ ở VN, em bắt buộc và mặc định phải hiểu biết về chuyện kiểm tra máy ngay tại lúc mua. Sau khi em đã thử xong rồi thì người bán đã hết trách nhiệm với em, trừ phi người bán kèm theo bảo hành hay gì đó cho em. Nếu không thì end of story. Khi em mang về nhà em check ra như trên thì câu hỏi là tại sao lúc đó em không check như vậy và nếu như em mang trở lại sẽ có một trường hợp xảy ra là rất có thể người mua mang về làm gì đó và bây giờ lại mang lại khiếu nại (rất có thể em không phải là người này) nhưng mà phải nói chuyện công bình cho cả hai.

Check điểm chết dead pixel gì đó thì phải check khi mở khẩu độ lớn lên. Nếu em đã chưa biết thì em mang máy ra kêu anh nào rành rẽ check cho em em trả tiền để em biết tình trạng hiện tại chứ với seller đã bán thì họ đã hết trách nhiệm với em.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019