Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Luật an ninh mạng đã thông, vui hay buồn đây?

Luật an ninh mạng đã thông, vui hay buồn đây?

Như dự báo của mọi người, luật an ninh mạng VN được QH bỏ phiếu thông qua. Từ nay CP có cơ sở để mạnh tay với những tin tức trái chiều.
    Ko biết FB sẽ bị quản lý kiểu gì? Liệu FB có chịu kiểm duyệt hay ko? cái này rất quan trọng vì hiện nay đa phần thông tin trái chiều truyền tải qua FB. Nếu kiểm duyệt hết thì coi như chỉ có thông tin 1 chiều tồn tại.

Với luật này ban hành thì mọi thể loại tin tức nào CP ko thích đều có thể quy vào tin gây hại, và ai đưa tin, truyền tin sẽ bị đi tù nếu CP thấy cần thiết.
    Ko biết mức án sẽ nặng hay nhẹ, có cần xây thêm nhà tù ko?

Luật này họ bao quát mọi thể loại, ví dụ kêu gọi đi biểu tình cũng là phạm luật. Từ nay về sau, chắc sẽ có các cụm từ đại loại như: mai 8h đến xyz phơi nắng (ám chỉ đi biểu tình)

Chắc nay mai vnphoto cũng nhận công văn dẹp mấy tin tức nguy hại cho CP, bác apham lại phải làm việc overtime :D

Cách mạng công nghệ 4.0 ở Dịt Lam chỉ là bánh vẽ thôi.
    Từ nay hẹn hò tụ tập anh em đông người lại sẽ hoạt động trên forum như xưa. Ai còn account trên www.vnphoto.net vào điểm danh nào.

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cách mạng công nghệ 4.0 ở Dịt Lam chỉ là bánh vẽ thôi.
    Từ nay hẹn hò tụ tập anh em đông người lại sẽ hoạt động trên forum như xưa. Ai còn account trên www.vnphoto.net vào điểm danh nào.
    hahaha, bác làm vậy, coi chừng vài hôm nữa LL47 có công văn thiệt, bắt VNphoto trao hết thông tin member ra cho LL47 luôn bây giờ

Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    hahaha, bác làm vậy, coi chừng vài hôm nữa LL47 có công văn thiệt, bắt VNphoto trao hết thông tin member ra cho LL47 luôn bây giờ

Căng nhỉ, lúc đó mình lại lôi trò cũ ra nói là nick forum là nick ảo thôi, BQT không truy được nguồn gốc của bài post ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Thiệt tình nói mấy ông bà nghị ngu như heo thì tội cho con heo quá, nó thông minh hơn. Mấy ổng nói VN bị tấn công mạng, rồi liệt kê 1 loạt thông tin bị hack ra sao. Bộ có cái luật an ninh mạng thì tụi hackers nó sợ hả? Chẳng lẽ nhờ cái luật này, mạng nó tự chặn hacker chắc?

Cái thua con lợn thứ 2 là gom nói xấu đảng vào an ninh mạng, bộ nói xấu là gây nguy hiểm tới mạng thông tin hả? Thế thì nước Mỹ nó xập mạng từ thế kỷ trước rồi. Chết mia dồi, nãy giờ em chửi nghị như heo, vậy có tính là nói xấu cán bộ hong?

Với cái đà bưng bô thế này thì em tin rằng con đường xuống hố của VN chúng ta rất tươi sáng. Tự do thông tin mà tham nhũng nó còn tràn lan, cóc sợ ai. Nay bưng bít thì sướng mấy cụ rồi.
    Có người nói thế này: chửi đảng thì bị liệt vào phản động, thế tung hô đảng có bị liệt vào nói sai sự thật ko?

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Thiệt tình nói mấy ông bà nghị ngu như heo thì tội cho con heo quá, nó thông minh hơn. Mấy ổng nói VN bị tấn công mạng, rồi liệt kê 1 loạt thông tin bị hack ra sao. Bộ có cái luật an ninh mạng thì tụi hackers nó sợ hả? Chẳng lẽ nhờ cái luật này, mạng nó tự chặn hacker chắc?

Cái thua con lợn thứ 2 là gom nói xấu đảng vào an ninh mạng, bộ nói xấu là gây nguy hiểm tới mạng thông tin hả? Thế thì nước Mỹ nó xập mạng từ thế kỷ trước rồi. Chết mia dồi, nãy giờ em chửi nghị như heo, vậy có tính là nói xấu cán bộ hong?

Với cái đà bưng bô thế này thì em tin rằng con đường xuống hố của VN chúng ta rất tươi sáng. Tự do thông tin mà tham nhũng nó còn tràn lan, cóc sợ ai. Nay bưng bít thì sướng mấy cụ rồi.
    Có người nói thế này: chửi đảng thì bị liệt vào phản động, thế tung hô đảng có bị liệt vào nói sai sự thật ko?
    Bác cứ khéo lo, ông Nghị, bà Nghị là của xứ giãy chết thôi, Thiên Đường làm gì có ông bà Nghị, chỉ có Đại Biểu QH thôi nhé.
    Cho nên bác nói Đảng Đảng thì em nghĩ đó là Dân Chủ hay Công Hòa thôi
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Các bác cho em hỏi:
    Nếu sau ngày 1/1/2019, em viết bài Ca ngợi đảng, ca ngợi chính phủ, ca ngợi quốc hội ... Em có xem như phạm tội Xuyên tạc lịch sử, Thông tin sai sự thật ... và có bị xữ không ạ?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Các bác cho em hỏi:
    Nếu sau ngày 1/1/2019, em viết bài Ca ngợi đảng, ca ngợi chính phủ, ca ngợi quốc hội ... Em có xem như phạm tội Xuyên tạc lịch sử, Thông tin sai sự thật ... và có bị xữ không ạ?
    Bác sẽ dc mời làm ĐBQH nhé.

Fe tê bóc dęp tiêm anh em ląi vê đây cãi nhau tíêp . Welcome back mate

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Fe tê bóc dęp tiêm anh em ląi vê đây cãi nhau tíêp . Welcome back mate
    Hahaha, vừa mới xuất hiện một thằng Weibo Việt Khựa kìa bác, em đang hóng coi khi nào thì Ba- tê - bóc nó kiện vụ bản quyền đây

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng