Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Nếu gặp cướp ngoài đường, các bác sẽ làm gì?

Nếu gặp cướp ngoài đường, các bác sẽ làm gì?

Lại thêm một tin nữa cướp tấn côn người truy đuổi, hôm trước thì cướp tấn công và 2 hiệp sĩ đường phố hy sinh 3 người bị thương. Cho thấy sự manh động của bọn này. Trong vụ việc trước, công an cách đó 20 met nhưng do khác phường, nên các bác ấy đã bảo người báo tin là qua phường kia đi.

Vậy nếu là các bác, đi ngoài đường gặp cướp thì các bác sẽ làm gì:

1. Xông vào bắt cướp, trở thành anh hùng, người nhện, người dơi, lục vân tiên hiệp sĩ và có khi là thành liệt sĩ
    2. Đi báo công an; ngồi đó chờ mấy anh ấy lấy giấy ra lập biên bản, tường thuật hiện trường ( như vụ ATM ngoài Hà Nội)
    3. Điện thoại cho Cảnh sát 113, sau đó bị nó chưởi cho một trận như em từng bị.
    4. Các bác có võ, hay có tiền đi trên xe hơi, xông vào tông thằng cướp --> có khả năng phải hầu tòa và bồi thường cho thằng cướp 70tr VND cùng với tiền viện phí, hay hầu tòa như ông ngoài Hà Nội
    5. Học như bao người thành thị khác, coi như không thấy gì, hát lên câu: Tôi không nghe, tôi không thấy, tôi không biết những gì em đan tâm lừa dối. Rồi bỏ đi cho nó nhẹ

Cướp tấn công, đâm 3 người truy đuổi tại TP.HCM
    https://tv.tuoitre.vn/clip-nong/2018...hcm/41211.html
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Em mà gặp cướp thì em cho nó cướp thôi, làm gì được Đánh nó thì đi tù, mà có khi bị nó chém.
    Thấy mấy anh hiệp sĩ kia mà nể, phải chi được trao thưởng sau mỗi vụ bắt trộm, cướp thì còn đỡ, coi như 1 nghề. Đằng này làm ko công, ko phải ai cũng làm được.

Ở nước ngoài thì nhiệm vụ bắt trộm cướp là của cảnh sát. Nhưng quyền tự vệ lại được bảo vệ tuyệt đối, ko có cái kiểu cướp vào nhà, mình tự vệ đánh nó xong rồi đi tù vì tội hành hung gây thương tích. Nhiều khi em éo hiểu thằng nào viết mấy cái luật rừng đó, chỉ cần đi ra ngoài copy về sài nhưng ko muốn làm.

https://baomoi.com/nhung-vu-danh-tro...c/24181199.epi
    Có 1 vụ án mà trộm trèo vào nhà, nhưng chưa kịp ăn trộm thì bị đánh. Ra tòa, nó nói ko có bằng chứng trèo vào nhà là để ăn trộm, có thể trèo vào ngủ nhờ, trèo vào xin đi đái, trèo vào thăm...vậy nên ai đánh thì chịu khó đi tù cho tỉnh ra nhen.

Em e là Vn chúng ta cũng nằm trong nhóm những nơi có nhiều luật lệ mọi rợ nhất quả đất.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post

Em e là Vn chúng ta cũng nằm trong nhóm những nơi có nhiều luật lệ mọi rợ nhất quả đất.
    Quá đúng, đồng ý với bác, chẳng có đất nước, chế độ nào có nhiều luật rừng mà chẳng giống ai như vậy. Chứ mà dân mọi rợ có chui vào nhà thì cả làng nó đánh chết ah. Này còn thua mọi rợ nữa
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Em sẽ chạy thôi, chạy thật nhanh, của cứ quăng lại cho tụi nó cướp.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Lúc đó em hô to lên cho mọi người biết, không chặn lấy được đồ thì em sẽ đi báo công an; ngồi đó chờ mấy anh ấy lấy giấy ra lập biên bản, tường thuật hiện trường

Em mà gặp cướp thì em cho nó cướp thôi, làm gì được Đánh nó thì đi tù, mà có khi bị nó chém.
    Thấy mấy anh hiệp sĩ kia mà nể, phải chi được trao thưởng sau mỗi vụ bắt trộm, cướp thì còn đỡ, coi như 1 nghề. Đằng này làm ko công, ko phải ai cũng làm được.

Ở nước ngoài thì nhiệm vụ bắt trộm cướp là của cảnh sát. Nhưng quyền tự vệ lại được bảo vệ tuyệt đối, ko có cái kiểu cướp vào nhà, mình tự vệ đánh nó xong rồi đi tù vì tội hành hung gây thương tích. Nhiều khi em éo hiểu thằng nào viết mấy cái luật rừng đó, chỉ cần đi ra ngoài copy về sài nhưng ko muốn làm.

Có 1 vụ án mà trộm trèo vào nhà, nhưng chưa kịp ăn trộm thì bị đánh. Ra tòa, nó nói ko có bằng chứng trèo vào nhà là để ăn trộm, có thể trèo vào ngủ nhờ, trèo vào xin đi đái, trèo vào thăm...vậy nên ai đánh thì chịu khó đi tù cho tỉnh ra nhen.

Nước ngoài có luật cho phép thường dân bắt người phạm tội. Bác xem link dưới

https://en.wikipedia.org/wiki/Citizen%27s_arrest

Thêm cái nữa là như tại Mỹ bác bắn kẻ cướp trong nhà, nhưng bắn lúc nó bỏ chạy và từ sau lưng tới là có thể sẽ vô tù ngồi. Luật tự vệ khi bị tấn công thôi chứ không phải trong nhà mình mà được bắn thoải mái.
    Được sửa bởi LN2017 lúc 02:13 AM ngày 13-06-2018

Em thì chắc la lên cho nhiều người biết rồi tùy tình hình thấy ăn dc cướp thì lao vào.
    Thấy ko ổn lắm thì đứng ngoài la lên thôi.

https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...9-3765378.html

Gặp cướp này thì các bác khỏi chạy nhé. Cướp ngày rõ ràng luôn ngày xưa gọi là mãi lộ đó.

Không ăn bánh vẫn phải trả tiền

toàn luật củ cải.
    toàn luật củ cải.

Nếu gặp cướp ở ngoài đường thì thôi đứng lại nghiêng mình kính cẩn chào hỏi "Các anh CA chận tôi lại có việc gì không ạ?" và chuẫn bi móc bóp ra ngay.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng